Chia sẻ kinh nghiệm chọn ba lô đa dụng: đi làm, đi học, đi chơi đều được, mời anh em đóng góp thêm

Duy Luân
15/8/2017 21:45Phản hồi: 461
461 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh mùi
ĐẠI BÀNG
7 năm
balo chỉ cần đựng được 1 camera kèm lens, giấy tờ tuỳ thân,thêm bộ đồ nhẹ ,hông đựng chai nước ,bên gói thuốc lá ..hiii thêm tiền là đi bụi được 1 vài ngày rồi..hưởng ứng phong trào ko sử dụng laptop vài ngày..
voidness
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn nào tư vấn cho mình đi. Đồ hằng ngày của mình
1 ipad or lap
1 đôi giày tập gym + quần + áo gym + khăn
2 chai nước 1lit
1 tai bose
1 bóp viết
1 em 3ds
1 hộp đựng đồ ăn trưa
1 kiếng mát
với lại phải có 2 túi bên ngoài để đựng nước

1 ngày mình di chuyển khoảng 10km đi bộ nên phải nhét hết 1 đống đó trong 1 balo thì quá tuyệt., tiền ko quan trọng, còn cái vụ sờn thì ko sợ vì mình có mặc áo khoác

thks bạn nào giúp mình 😁

à đang xài con này mà ngăn ít quá http://www.adidas.com.au/training-backpack/S99943.html
mình thì chọn peak design,vs cách thiết kế thông minh,hoàn thiện tốt,thêm 1 lựa chọn để mấy ae tham
khảo
@lưu vĩnh hiệp Loại này đựng vừa iPad Pro 10.5 ko bác ? 😁
@barrettroyal vừa nha bác ngăn sau vừa đựng dc laptop 13inch vs 1 ngăn ipad nữa,túi peak lúc nào cũng có ngăn cho ipad vs ip hết hehee
@lưu vĩnh hiệp bác cho em xin địa chỉ mua với 😁
@barrettroyal http://nhatnguyencamera.com/peak-design-my-pc123756.html gửi bác ,có thể nhờ ng ở mỹ oder trên amazone dùm cũng dc,balo hay messenger đều có 2 loại lớn và nhỏ,bác lên web hãng tham khảo thêm nhé
404 - Không tìm thấy nội dung yêu cầu
nhatnguyencamera.com
Lap 17,3" dùng con nào ngon ace nhỉ?
Đối với dân chơi ảnh thích đi xa thì 1 chiếc balo to vừa, đủ để đựng đủ 1 body và vài lens, flash và vài đồ linh tinh. Chưa kể đi chơi xa phải mang theo quần áo, đồ vscn các thứ khác nhiều. Vậy nên 1 chiếc balo vừa phải, đựng đủ đồ, nhẹ nhàng là phải có. Với em thì chọn chiếc Crumple, có ngăn lap, ngăn máy ảnh rất lớn ở đáy, ngăn quần áo và đồ linh tinh khá rộng. Chỉ có 1 nhược điểm là không kéo đi đc, khi đựng đồ nặng mà mang đi lâu mỏi chịu không nổi :|
Hai LE Manh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Balo của a luân là loại gì vậy, cần lắm 1 link để mua
@Hai LE Manh Hết sản xuất rồi nha có mua cũng hem được 😁
@Duy Luân Không mua đc thì cho link nhà, qua gạ rồi cướp :p
Hai LE Manh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Duy Luân Cho e xin brand đi
@Hai LE Manh LowePro CompuDay Photo 250
LeTranHuyVu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Balo Crumpler mua chính hãng ở tphcm thì mua ở đâu mn? Bên balohanghieu.com bảo là hàng vnxk giá cũng khá chát 800k có phải đồ xịn ko.
blueweasley
ĐẠI BÀNG
7 năm
@LeTranHuyVu Thế nào là hàng VNXK nhỉ?
LeTranHuyVu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@blueweasley Chính xác là hàng chính hãng dc các thương hiệu lớn đặt gia công ở VN( chi phí rẻ mà tay nghề công nhân vn cũng tỉ mỉ). Sx xong sẽ dc xuất sang các nước khác trong khu vực. Nhiều cửa hàng bây giờ bán hàng fake, dỏm nhưng cứ gắn mác là VNXK
dundun1701
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang dùng em TNF Surge 2016, hoàn toàn hài lòng với em nó hehe.
hungnt01
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chia sẻ ae muốn có ngăn đựng lap xịn trên balo đểu
Nếu ngăn lap mỏng quá, mình thường nhét thêm nilon loại nilon hạt mà người ta bọc hàng, làm 2 lớp ấy có mà rơi tẹt bô, mình thích dùng balo nhiều ngăn vì có thể đựng riêng rẽ các đồ dùng, lúc tìm cũng dễ, nhưng nếu balo mềm quá thì lúc đựng đồ các ngăn sẽ chiếm thể tích của nhau, lấy đồ ra/vào là cả 1 cực hình
P/s: mình đang dùng TNF fake
balo laptop (ngăn lap 6 mặt mút dày) ngoài Targus còn hãng nào nữa mấy b
Balo của mình đi làm, 65k mua trên lazada. Đựng tai nghe, kính, chìa khoá, khăn giấy, hộp singum, bóp tiền, thẻ xe, thẻ ra vào cty... IMG_20170817_080649.jpg
đang xài xiaomi, tạm thấy hài lòng, vì nhẹ, gọn, bỏ cái mac air và ít phụ kiện đi làm, ko có máy ảnh--nhẹ tênh vác balo đạp xe vù vù đi làm 😁
2468
ĐẠI BÀNG
7 năm
Là lớp đệm nào nhỉ? Mình xem hình mà chưa biết là lớp đệm nào nữa.
Raphael
ĐẠI BÀNG
7 năm
dainese-d-mach-backpack-revzilla-fc-moto-ebay-cheap-rucksack-900x900.jpg Đang xài balo Dainese OGIO no drag backpack, thiết kế khí động học, đi tour chạy sport đỡ mỏi lưng, balo thiết kế mở ra ở mặt bên trong, mặt hướng ra ngoài là 1 lớp nhựa cứng, không sợ trộm cắp đồng thời cũng đóng vai trò là lớp bảo vệ lưng khi bị xòe, có ngăn đựng laptop riêng, thêm 1 tá ngăn nhỏ đựng mấy thứ lặt vặt, thuận tiện khi chạy moto đi tour xa cũng như xài hàng ngày, có điều giá hơi chát, mua new tầm 4 chai mấy, hàng 2nd chắc cỡ 2,5t, hàng fake bên đây bán tầm 1 triệu
anhbboy
TÍCH CỰC
7 năm
Ngăn đựng nước quan trọng. Mình toàn nhét chìa khóa xe, vé xe, thẻ xe, tai nghe bluetooth vào chỗ đó vì tiện lấy ra cất vào.
bokinhvangl
ĐẠI BÀNG
7 năm
Của em là Simple Carry ạ.
balo-simplecarry-cain-1_fc35698e-298b-4397-4cce-ca9f97f0638f_small.jpg balo-simplecarry-cain-3_9e21dbea-5efa-4652-7325-03144b1b8a7d_small.jpg
http://www.crumpler.eu/camera-bags/the-base-park-backpack-4 Mình thấy cái balo này đáp ứng được đa chức năng nhất mà mình từng thấy: nhỏ gọn, bền đẹp, thông minh, có ngăn chứa giày hoặc camera,.... Vấn đề là nó không có bán ở VN và giá cũng chát 😔
Đang dùng MiTi. Hàng Việt Nam siêu bền giá tốt đủ nhu cầu cơ bản. Chụp choẹt thì ko có chỗ để
ducbk
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em nó đang trên đường về. Anh em nào dùng rồi cho ý kiến nhé 😃
http://www.targus.com/us/15-6-mobile-vip-backpack-psb862
Balo ở thì hiện tại, nếu đúng hàng chính hãng thì chất liệu luôn là chống nước rồi
Tiếp theo, dây kéo cũng phải ở chế độ chống nước luôn. Hàng fake thì dù có vải tốt chống nước nhưng dây kéo chống nước thường không có

Cá nhân mình thấy:
1) Balo Jackwolfskin là hàng nồi đồng cối đá nhất, đặc biệt về chống nước và có cả áo mưa đính kèm cho ba lô. Hàng Đức, việt nam có bán
2) Balo The North Face hàng Mỹ chất lượng 9/10 so với Jackwolfskin- Việt nam có bán nhưng hàng fake là khá nhiều, lưu ý khi mua

Thể loại thời trang hơn 1 tý nhưng thương hiệu nổi tiếng và độ bền kg thể so với 2 mẫu trên đó là
3) balo Columbia - Hàng Mỹ
4) Đặc biệt hàng Adidas chính hãng rất khó tìm, lác đác và hiếm gặp, mình vừa thấy mẫu mới ở đây:
https://www.facebook.com/pg/shopgiaynhat/shop/?rid=299130460525014&rt=6

Shop Giày Nhặt

Shop Giày Nhặt. 1,467 ចូលចិត្ត. CHUYÊN HÀNG MỸ PHẨM CHÍNH HÃNG Giao hàng toàn quốc Hotline: 0367097663
facebook.com

5) Balo 5.11 là chuyên dụng dành cho phượt thủ leo núi băng rừng, ai lại đi quảng cáo cho dân phố thị mang đi làm. Nó là dòng balo quân đội

6) Bác nào thích phong cách nhã nhặn kiểu công sở nhưng kg thiếu chất chơi thì tìm dòng balo Timbook của Nhật mà chơi - Việt nam có bán
@scc thấy người ta mang balo 5.11 đi làm đầy, nhất là màu đen nó làm lẫn khuất những nét hầm hố cùng dòng này, đi họp hành, làm việc nghiêm túc vô tư luôn bác...
Càng ngày càng thấy bà con xài balo 5.11 càng nhiều, do tính thực dụng, tùy biến và đa năng của nó...
Ba lô khác cho cái gì thì xài cái đó, còn cái này thì tự thiết kế theo ý mình, muốn gắn cái gì vô thì gắn, kể cả dán patch trang trí...
@MrDuc2010 Cái này là tùy sở thích và gọi là cá nhân hóa rồi. Chứ dòng balo quân đội mà bảo chuẩn cho dân đi làm văn phòng thì hẳn kg phải số đông thích thế
Messerklinge
ĐẠI BÀNG
7 năm
@scc Còn bao nhiêu hãng balo nổi tiếng khác bạn vứt đi đâu rồi.
Nếu xét về chất lượng thì Deuter, Osprey không kém 2 thằng đầu tiên bạn kể.
Nếu xét về công thái học thì đỉnh nhất là Osprey, ngon đến độ mang balo mà như không mang.
Xét về độ thoải mái, thoáng mát thì Deuter rất đỉnh.
Ngoài ra còn một loạt thằng như Black diamond, Kelty, Mountainsmith, etc.
Muốn tìm loại balo đa dụng phù hợp cho nhiều mục đích các bạn có thể search youtube crossover backpack review. Ông đấy review khá chuẩn đấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019