Chia sẻ kinh nghiệm chọn và sử dụng hiệu quả các dịch vụ đám mây

Duy Luân
21/9/2014 10:56Phản hồi: 400
400 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Baidu free 2tetra kìa. Ko biet có bác nào xài chưa. Review e cái. Đc xem preview như google drive ko nhỉ 😁
Cám ơn bài viết này mình đang cần !
hay quá
cảm ơn thông tin hữu ích của bạn
virtue255
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho e hỏi cách edit file word trong dropbox trực tiếp trên browser với ạ
Trên trang web của dropbox thì chỉ cho view chứ ko cho edit
Còn trên trang office online của MS thì chỉ vào thư mục dropbox rồi nhưng ko chọn được file 😔
kienltz
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em mất sim lúc trước đăng ký Dropbox mà lại ko lưu mã backup nên giờ ko đăng nhập được nữa. Bác nào biết cách contact để đăng nhập lại được ko ạ?
E cảm ơn!
các bác cho e hỏi? hiện tại đang có thêm 1 dịch vụ là MultCloud..nó cho phép đồng bộ các Cloud với nhau...như Googledrive,flick,onedrive...rất nhiều...và nó cho tận 10Tb lận các bác ạh? e muốn hỏi là..10Tb đó chỉ để liên kết và chứa các cloud khác thôi đúng ko ạh..chứ mình ko thể up vào trong 10Tb đó đúng ko
virtue255
ĐẠI BÀNG
8 năm
@HongLanHoa Cái đó ko phải là dịch vụ cloud, nó là để quản lý các cloud của bạn
Và 10TB free kia ko phải là dung lượng để bạn lưu trữ, mà là băng thông cho mỗi account free
Ví dụ bạn có 10GB dữ liệu trên Google Drive và bây h bạn muốn chuyển sang Dropbox, bạn dùng cái MltCloud kia, nó sẽ chuyển đống dữ liệu từ GD sang DB của bạn mà ko cần phải download về máy tính rồi lại up lên DB
Và sau đó, 10TB của bạn sẽ bị trừ đi 10GB, tức là nêua tài khoản của bạn vẫn là free thì bạn còn đc phép chuyển 1990GB nữa
@virtue255 vâng tks bác nhá!!! e hiểu vấn đề rồi...nó mà cho 10TB lưu trữ thì Server nào cho đủ 😆
vonol
ĐẠI BÀNG
8 năm
cảm ơn thớt đã chia sẻ thông tin hữu ích này nhé
Có bác nào dùng GD cho e hỏi nhu cầu của người dùng đt thực sự với các dịch vụ lưu trữ đám mây. E đang tính mua con Zenfone 2 thấy đc cho 5GB AsusWebstorage với 100GB Google Drive 2 năm.
Các bác thường dùng đẻ chứa những dữ liệu/ nhu cầu sử dụng nào?
Mình muốn dung dịch vụ này lắm , nhưng nghe chừng sử dụng khó quá nên thôi
lựa chọn lưu trữ công nghệ đám máy là chuẩn nhất .

Còn riêng mình đang xài yunio- đối thủ mới của Dropbox

Cho hẳn 1TB = 1000GB free vĩnh viễn luôn :D
hiện tại mình đang xài dropbox thấy dể sử dụng và tốc độ tải , upload cũng rất nhanh
có lâu rồi thì phải
thichdthu
ĐẠI BÀNG
8 năm
ảnh mình toàn chụp bằng điện thoại đâỷ lên google photo cũng tiện còn tài liệu công việc cho lên onedriver
mình đang xài G drive .. thấy ổn khi làm nhóm. KHông liên quan nhiều đến tốc độ up hay dơn thì không thấy khác biệt gì cả.
Em rất thân thuộc với Google Drive! Hiện tại nó như là một công cụ làm việc không thể thiếu!
kaitokid1248
ĐẠI BÀNG
8 năm
s e ko tải đc ứng dụng flickr 😔(
Mình biết bên đây có bán account google drive không giới hạn dung lượng, mình đã dùng 7 năm và không vấn đề gì
facebook .com/GoogleDrive.Unlimited

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019