Mua và lắp khóa thông minh (smart lock) cần chú ý gì

Duy Luân
28/9/2019 7:16Phản hồi: 296
296 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu bác nào đang dự định thay từ 2 bộ trở lên, chấm được mẫu nào ok thì chuột bạch trước 1 bộ rồi hẳn quyết định thay đồng loạt. Nghe nói là 1 việc, quan trọng chính mình test, trải nghiệm mới chắc
giacomini
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chờ bài đánh giá ổ khóa là hốt luôn. Thanks thớt
Vô đọc bài này xong ra lướt facebook thấy luôn cái này. Mà nào giờ có tìm kiếm khóa bao giờ đâu.
@trantruongseven911 Google, facebook nó trace cả theo nội dung các trang bạn ghé nữa 😆
trungcom
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cuối cùng thì bác @Duy Luân cũng lắp đc rồi à. Thấy bác hỏi han thợ lắp trên hội Xiaomi mẫy bữa rồi. Hihi
Mình thì tự lắp con Mijia Smart Door Lock, mắc hơn con này chút. Em quần với nó 12 tiếng đủ các kiểu vì thiếu dụng cụ cũng như phải mò lắp ráp vì ko có hướng dẫn ráp cũng như toàn tiếng Tàu. Haha
@trungcom Con OJJ mua xong mới biết không có giao diện tiếng Anh 😆

Mình thì nhờ thợ làm, 1.5 tiếng là xong
Lâm159
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xịn
ntnrecord
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang dùng con Samsung SHS P718, Không gì để chê hết. chia sẻ với anh em. nó đầy đủ chức năng: Vân tay cực nhạy, thẻ từ, chìa khóa cơ, password. Nếu tình cờ hết pin anh em mua cục pin 9 Vol cho vào điểm tiếp xúc dưới bàn phím là nó hoạt đọng lại để mở khóa. Có cả mật khẩu ảo nếu có người lạ đứng kế bên khi bấm password.
@ntnrecord Chung cư mình nhiều người xài con này. Mình thì khoái loại có tay cầm như truyền thống hơn nên chọn cái đó
hm4u1234
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân cho hỏi là có model nào để gắn cổng sắt ngoài trời được ko? Định gắn cho dãy trọ. Dạo mãi toàn thấy cho chung cư là nhiều
@hm4u1234 Cổng sắt thì mình chưa nghiên cứu nên không rõ, chắc có, mà mắc
linhz1990
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hm4u1234
có loại này nha bạn. Dùng điện, Loại dùng pin chịu không nổi nhà trọ đâu
hm4u1234
ĐẠI BÀNG
5 năm
@linhz1990 M cần thêm chức năng khóa cứng từ xa. Vì hay đi côg tác, khóa cứng (vân tay cũng ko mở được mà phải dùng chìa/cấp quyền). Vì nhà trọ đêm hôm hay lén ra mở cho người lạ vào ngủ ké, sợ có ngày xảy chuyện
Thông minh quá trộm nó cay nó cho nửa lọ 502 vào là xong
@tuyendcc Vậy thì ổ khoá bình thường cũng chết mà
@tuyendcc Bác nói vậy là bậy rồi. Chơi lọ 502 thì ổ khóa bình thường mới là chết, khỏi cắm chìa khóa vô lấy gì mở. Còn ổ khóa thông minh thì xài thẻ từ hoặc bluetooth/NFC (trong trường hợp trét 502 vô chỗ nhận vân tay, chỗ bấm mật khẩu, lỗ cắm chìa cơ, nói chung là trét hết) là vẫn mở bình thường thôi.
@WindAngel Khoá bình thường chỉ có từ mấy chục đến vài trăm k. Mấy cái khoá vân tay với mật mã các kiểu này nửa lọ 502 thiệt hại nó mới lớn
HamDzui
CAO CẤP
5 năm
cảm ơn bạn... bữa nào làm bài viết gắn camera ở cửa nhé
Đã gọi là smart key thì thiết kế dùng đc cả hai bên phải hay trái, chỉ việc đổi chiều chốt bên trong khi lắp đặt...
Có hai loai: tay vặn thường và loại chốt khoá ( Deadbolt= không tay vặn)
Nhà mình dùng hai cửa hai loại Code bấm và chìa
Riêng chìa thì có thể đổi chìa khác và tự cài đặt lại...
Deadbolt an toàn hơn vì không có tay vặn, cả hai loại trộm không thể (pick) dùng móc để mở được vì pin khoá có nam châm

F58C549D-14CD-4C63-9212-987517F19370.jpeg 7D6585E7-5F85-4873-9498-2D08406882C1.jpeg
Xiaomi nay nhiều đồ ngon lành
phat277
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhìn không đẹp lắm, build đẹp nhất mình từng trải nghiệm là Yale. Nhưng vẫn đang tìm 1 con nào đó có cả unlock được bằng apple watch và bluetooth
@phat277 Yale mắc quá 😆 chứ đẹp thiệt
Mod Duy Luân là vua Smarthome nhỉ
Rất hữu ích
Hay
Cường2242
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con khoá Luân đang làm có đủ các tính năng liệt kê trong bài không?
@Cường2242 Đủ hết đó bác, có mấy cái mua xong mới biết
Dùng khoá thông minh nên 6 tháng-1năm( tuỳ từng hãng) thay pin 1 lần, tránh để pin chảy nước hỏng mainboard là đi toi cả cái khoá
A_Lúa
TÍCH CỰC
5 năm
5 củ thì khoai
Công nghệ càng ngày càng tân tiến ha,rất đáng để trãi nghiệm,muốn thử lám nhân nhà ko phù hộp gắn khóa này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019