Mua và lắp khóa thông minh (smart lock) cần chú ý gì

Duy Luân
28/9/2019 7:16Phản hồi: 296
296 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang xài Hafele, muốn đổi qua Xiaomi M2. Có bạn nào xài chưa cho mình thông tin chút.
LiemPT
CAO CẤP
5 năm
Nhà mình lắp Unicor UNI-9000 đã 2 năm và mới thay pin 2 lần, thấy hài lòng:
- Vân tay, mật mã (bao gồm OTP - mật mã dùng 1 lần và smart pass - tức là nhập dãy ký tự bất kỳ kèm dãy mã đã đặt), khoá cơ, thẻ từ). Tuy nhiên từ hồi dùng đến giờ mỗi vân tay, chưa phải dùng các dạng mở khoá khác.
- Có cổng USB mini để cắm sạc dự phòng vào khi ko may hết pin.
- Có cảnh báo khi pin yếu.
- Có kết nối bluetooth với cửa bằng phần mềm (khá tiện khi ngồi có khách bấm chuông thì ko cần đứng dậy mở).
- Có kết nối với hệ thống chuông thông minh và màn hình (nhưng chức năng này mình ko dùng)
- Sướng nhất là đi ra ngoài ko lo ngay ngáy chuyện nhớ nhớ quên quên là đã khoá cửa chưa vì buổi sáng lùa lũ trẻ đi học là cứ rối rít hết cả lên, nhiều lúc quên cả khoá và lũ trẻ về sớm thì chúng cũng tự mở cửa được, ko cần giao chìa khoá cho bọn trẻ.
IMG_2598.JPG IMG_2602.JPG IMG_2609.JPG
@LiemPT Nhìn ổn ghê. Riêng mình thì khoái vân tay nằm ngay tay nắm
dovuhai
TÍCH CỰC
5 năm
Đọc tới đoạn bạn cùng giường cười muốn rớt răng
Khoá thông mình thì theo mình nên mua của mấy hãng uy tín chuyên về khoá cửa thì yên tâm hơn.
bazokaster
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con này phát cảnh báo tới app thông qua kết nối gì vậy bác? Không thấy trong bài đề cập tới
@bazokaster Nó dùng Bluetooth vào gateway trogn nhà, từ gateway ra internet / app nhé bạn.

Nó đi theo đường này Xiaomi Bluetooth Gateway là gì, làm sao kết nối khóa cửa thông minh vào gateway
linhz1990
ĐẠI BÀNG
5 năm
nhà mình dùng gần 2 năm rồi vẫn chưa hết nha bạn loại Politech FL-02
ngochip
ĐẠI BÀNG
5 năm
cho mình hỏi là đã lắp khóa vân tay rồi, giờ muốn tháo ra lắp lại khóa nguyên bản thì có cách nào không 😆
mình chuyển nhà, muốn cầm cái khóa theo ......
@ngochip Bé hơn thì thua 😃)
giacay
TÍCH CỰC
5 năm
@ngochip thợ vẫn có cách làm, trước thấy thợ dùng giấy vệ sinh+keo gì đó đắp cho lỗ khóa nhỏ lại 😁
zeroabs
TÍCH CỰC
5 năm
@giacay Làm ăn vậy thì thất đức quá, trét như thế sao cứng nổi. Va chạm mạnh là bung ra, tội cho người sau này.
Huy Mú
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ngochip Bé hơn thì thợ dùng thêm gỗ chèn vào đó bác
kangfunny
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân cho Hữu xin thông tin thợ lắp khóa và vài hãng uy tín về khóa + nơi bán nhé!
Cám ơn bạn nhiều lắm!
@kangfunny hãy thì Samsung, Xiaomi, Yale bác nhé.

Thợ khóa đây nhé
Screen Shot 2019-09-30 at 1.58.28 PM.png
ngochip
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác nào bán & lắp đặt con OJJ X1 này tại Hà Nội không ạ?
hoaianh1505
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngochip Cùng câu hỏi ạ. Có bác nào lắp đặt khoá xiaomi tại Hà Nội không?
vvt03hp
CAO CẤP
5 năm
Chuẩn
Lam Do Quang
ĐẠI BÀNG
5 năm
có xài được cho cửa nhôm xinfa không các bác nhỉ?
Nhờ anh Luân chia sẽ thông tin chổ mua và lắp đặt cho em nhen, em cám ơn anh nhiều 😃
@magickaito4494 Mihub.vn nha bác
vankezman
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con OJJ này so với LOOCK và khóa của Mijia thì khác biệt như thế nào vậy mod @Duy Luân
@vankezman Con này bỏ vụ quét bằng NFC, và không có xoay tay khoá được (cửa bên trái hay phải thì mua đúng)

Vậy thôi à bác
vanthangek
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cần thanh lý lại 1 em OJJ X1 (99.99%) tay bên phải nhé.
Cửa nhà em tay bên trái nên không lắp được 😔
ZuzooVn
CAO CẤP
4 năm
@vanthangek còn hàng ko bác ơi 😁
@ZuzooVn Bác cần ko. E có xiaomi aqara n100, đời cao hoen OJJ. New luôn. Kết nối apple homekit. Bác add zalo e. 0942 600 246
gthanhn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác chủ nhờ ai lắp đặt khoá vậy có thể giới thiệu cho mình không. Mình cũng muốn gắn 1 cái nhưng cho mình hỏi là cửa nhà mình chỉ có 39mm có gắn được không. Thấy thông số ghi trên mạng là từ 40-120mm. Thiếu 1mm nên phân vân và không biết gọi ai thi công. Thấy bên chiemtaimobile bán có 4.2 triệu thôi, giá khá ngon.
Cửa dầy 3,5cm bản rộng 10 cm có lắp dc khoá này ko nhỉ
@BáchTùng1690 Cụ xem thông số của khoá này thế nao
NKN.89
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có loại nào kết nối được google home ko các bác? kết nối đc thì khỏi dùng cảm biến cửa
Có lắp được cửa nhôm kính không các bác ? Mình đo độ dày là 450mm.
vuhungkt881
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cửa sắt dày 400mm có lắp được khóa xiaomi không nhỉ các bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019