Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng thực tế về Sky pantech A870

quangduynz
9/6/2013 16:42Phản hồi: 827
827 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho em hỏi voi. chả là moi kiêm đc con a870.
- tem duoi pin ghi sky a870s
- khung nhua sau ghi S
- nap lung có logo 4g lte nhung là in chu ko phải khac chìm.
- trong about thì ghi a870k
- trong bootloader ghi a870k
- mat truoc máy ko có chu T
chac máy max dung các bác nhỉ ##
cho em hỏi muôn up rom thì h up bản nào.. k hay s, up sai bản có die máy k ạ
mọi người giúp e với...e mua 1 chiếc sky a870s chính hãng tại didongthongminh tầm gần 3 tháng thôi...hôm mua là 25/02....ban đầu thì dùng cũng bình thường..dạo gần đây nó tự động nhận cuộc gọi...e nghĩ do vào cài đặt linh tinh gì nhưng k phải vì k chọn nhận cuộc gọi bằng các hình thức trong setup...mọi thứ vẫn y nguyên vậy..đỉnh điểm là hôm nay người ta giao hàng tới gọi 5 cuộc...n tự động nhận chỉ sau 1s...nên đâm ra k chuông k gì cả...e k biết vì ngồi học...cộng thêm nữa là cứ nghe cuộc gọi là n tắt đen hết màn hình(hồi xưa n có tắt màn hình nhưng kiểu nhấp nháy,bây giờ đen sì luôn,thằng đầu dây kia mà quên k tắt điện thoại là e chỉ có rút pin ra hoặc là chấp nhận để máy cho tới hết tiền thôi.)còn mà xài mấy phần mềm như kiểu whatsapp,skype mà buôn thì tiếng nhỏ lí nhí hoặc cũng đen cái màn hình rồi bặt vô âm tín mọi tín hiệu......mọi ng cho hỏi là n bị làm sao vậy?có ai bị như thế không?
@minah95 đem đi bảo hành đi bạn ơi!
Các bạn ơi cho mình hỏi,mình có cây A870L xài sim vina hay mobi gì cũng ok,chỉ gắn sim Gmobile là bị lỗi.
Cụ thể khi gắn sim Gmobile là người khác gọi vô ok,mình gọi đi bất cứ số nào thì hiện lên "....com.android.phone has stop...." và chữ ok.Nếu bấm ok thì sẽ kết thúc cuộc gọi ngay,nếu kg bấm ok thì vẫn gọi đc bình thường,với điều kiện đừng để lên tai nghe liền.Nhưng quang trọng là khi mình gọi đi mà để lên tai chờ người ta bắt máy thì khi người ta bắt máy sẽ kết thúc cuộc gọi liền,,
Thứ2 nữa là cũng trên sim Gmobile thì gọi đi hay gọi đến có lúc lưu danh sách cuộc gọi có lúc kg lưu
Thứ3 cũng trên sim Gmobile thì thời gian cứ hiển thì sai,phải set lại hoài
3 lỗi này chỉ bị khi gắn sin Gmobile,tất cả sim khác đều kg bị
Mình nói thêm là mình cài rom stock hay cook đều bị,đã ra đại lý Gmobile làm lại sim mới vẫn bị và đã thử trên 1cây A870L chính hãng vẫn bị các lỗi này
Mong các bạn giúp đỡ.Rất cám ơn và chờ hồi âm.
@Damme2992 Mình k có sim đó nên k biết. Bạn mượn dòng máy khác, k phải dòng sky thử xem. Mình nghĩ là máy này k hợp với sim đó rồi.
Chúc bạn may mắn!
[emoji2] [emoji2] [emoji2] [emoji2] [emoji2]
Các bạn cho mình hỏi. Con này mà chơi game online bằng 3G thì pin trụ được bao lâu vậy. Game khoảng 50mb
Cho mk hỏi máy mk chạy ROM SphinX V 3.2 sao pin k được lâu vậy. Tụt nhanh lắm để qua đêm cũng mất tới 4% rùi...
bác nào biết ở hải phòng có chỗ nào bán máy ko cho e xin thông tin với 😃
bác nào biết ở hải phòng có chỗ nào bán máy ko cho e xin thông tin với 😃
Các bạn cho mình hỏi chút. Ông anh mình có xài đt A870L, ko biết ông nghịch thế nào, bgiờ ko kéo đc thanh công cụ trên 2 góc màn hình xuống nữa. Bgiờ phải vào đâu để cài đặt lại phần đó ạ?
tuanhugo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pecoi1003 format là xong mà (nhớ backup dữ liệu trước)
haquang1310
ĐẠI BÀNG
9 năm
Còn 1 con 870s like new full box tgdd hóa đơn đàng hoàng. Bh dài đến t5.16 bạn nào có nhu cầu ko? Sg hay bình dương. Đg kẹt tiền mua xe
a870s điểm benchmark 30653 ổn k các bác, kiểm tra bằng "an tu tu". mà cái tem dán ở máy (sau cục pin) ghi là sky a870k. mình mua ở di động thông minh. liệu có phải dựng k?
ae nào cho hỏi mình đang dùng con sky 870l nâng lên 4.4.2 ko dùng đc whatsapp ??
có thể khắc phục đc lỗi này ko ??
@smithslll Mình k dùng app đó nên k biết.

Gửi từ IM-A870S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
mình mua máy qua tay đã sử dụng
sau khi restore máy lại thì gắn sim vào bị lỗi ko bắt đc sống
ae biết cách cài lại băng tầng mạng thì chỉ dúp 😔
@smithslll Bạn đang dùng máy bản j? Trước khi khôi phục có sóng k? Máy đang ở android mấy?

Gửi từ IM-A870S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
71hau
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác ơi. Tư vấn cho em địa chỉ sữa sky uy tín ở t.hcm với ạ. Con sky 870 của em bị rớt nước. Hư nguồn rồi. Các bác làm ơn giúp em với ạ
71hau
ĐẠI BÀNG
8 năm
@benhviendienthoai24h Mình đem đt tới 24h rồi nhưng ktv báo là hết linh kiện thay thế. Ko nhận sửa sky nữa. Buồn quá trời. Mà máy của mình mở nguồn vẫn lên nhưng bị treo logo vega. Vậy có phải hư nguồn không bác
@71hau Lỗi này nếu thay pin không hết thì khả năng cao là bị ổ cứng bên trong.
71hau
ĐẠI BÀNG
8 năm
@benhviendienthoai24h Thanhk bạn. Chắc chia tay em nó luôn quá. Ak bạn cho mình hỏi nếu thay ổ cứng giá thị trường giờ khoảng bao nhiêu vnđ :v
@71hau Vấn đề giá mình không rõ, bạn tìm trên Google nhé 😁
MrBphone
TÍCH CỰC
8 năm
ROM NÀO NGON PIN NHẤT CHO 870K BÀ CON
http://vegaviet.com/threads/336278/ Bản này nhé bạn. Rất ok nhớ root trước khi up 870 camera up rom dễ ngủ cam hi
http://vegaviet.com/threads/336278/ Bản này nhé bạn. Rất ok nhớ root trước khi up 870 camera up rom dễ ngủ cam hi
redsea8x
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho em hỏi là hôm trước em up lên bản Android 6.0
Bây giờ gọi điện vẫn bình thường. Nhưng gọi qua Skype, Zalo hay dùng trình ghi âm k đc? K hiểu đó lỗi phần nào nhỉ?
Với lại lí do em up lên bản 6.0 này là từ hồi mua em vẫn xài bt. Nhưng trc đó mấy hôm tự dưng k vào đc wi-fi.
Ra hàng ktra ngta bảo chết ic wi-fi. Sau khi thấy thế xong ngta bảo nếu xài dưới bản 6.0 thì nó ko nhận đủ driver gì đó.
Chạy bản 6 chơi game asphalt 8 trc vẫn chơi mà giật quá. Nên em hì hục cho xuống bản 5.0. và kết quá k hiển thị đc nút wi-fi 3g và chính độ sáng.
Nên em lại hì hục đưa lên 6. Đc đến giờ là 2 tháng thì thêm cái bệnh như ở đầu em nói.
Bác nào giúp em đc k?
@redsea8x về lại rom góc đi bác rồi up rom tiếng viêtk lại 4.4.2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019