Chia sẻ kinh nghiệm và hiểu biết về việc quay phim với DSLR

pron93
2/7/2012 9:34Phản hồi: 272
272 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vậy hả bác
trông ảnh demo ở trên nó mịn hơn hẳn không biết là có phải 444 đó không?
Bài viết hay nhưng mà lắm từ chuyên nghành quá, có lẽ dành chủ yếu cho các bác trong nghành quay và dựng hình. E rằng anh em new bie chắc chắn là ú ớ may ra lót dép ngồi xem thôi.
có thành lập hội không bạn cho mình tham gia với
yahoo : istore.home
TNgBiz
TÍCH CỰC
11 năm
Đi đâu cũng thấy kiểu lập hội nhóm 😆 xong quăng cái Yahoo ID ỏ Yahoo mail Non-professional lên
linkingok
TÍCH CỰC
11 năm
Bài viết rất hay và bổ ích
lhn
ĐẠI BÀNG
11 năm
em đang định kiếm con d90 nhưng thấy vầy có lẽ kiếm con canon đời cổ cũng đc.file mod canon này e cũng biết từ lâu rồi mà giờ mới nhớ ra
up cho bac hót quá đang tính kiếm 1 em dslr giá tầm trung về để quay phim luôn cho tiện ^^
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác chủ cho em hỏi, xử lý video thì nên dùng phầm mềm gì ạ. Phầm mềm có nhiều hiệu ứng ấy. em cho vào AE thì nó lag tung nòng, còn corel em thấy ít hiệu ứng quá
@nhocvjp92 Nhìu lắm như đa số xài AE

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ezio_nguyen91 cả cái video 5 phút cũng làm AE ạ
@nhocvjp92 tất nhiên các intro cho các chương trình có 30s mah còn phải là AE chứ huống j 5 phút bằng cả cái MV rồi còn j
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ezio_nguyen91 😁 em không biết thêm hiệu ứng kiểu jh bác à
TNgBiz
TÍCH CỰC
11 năm
😆
=))
@steven_nguyen Ah có bác hỏi dung cái j để làm hiệu ứng ngoài ba cái pm edit phim nên tư vấn cho bác ấy thấy AE đủ để giải quyết vấn đề hiệu ứng rùi có điều làm chủ dc nó đòi kỹ thuật sâu hơn

@nhocvjp92 Corel là cho những nguoi ko chuyên,chuyên thì có premier pro,pinacle,ai xài mac thì có final cut,sony vegas bác thấy cái nào dùng quen thì xài

pron93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ezio_nguyen91 cái vụ tần số điện đấy thì chú ý quay PAL hay NTSC, bác nên google để hiểu thêm sự khác nhau của 2 chuẩn này 😆
@pron93 Uhm thanks bác rảnh ngồi ngâm cứu

TNgBiz
TÍCH CỰC
11 năm
Tầm tầm thì Vegas, Pr cũng ok lắm rồi
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@steven_nguyen em thấy vegas giật giật kiểu jh ấy 😁
pron93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@steven_nguyen sao anh không Nuke=)))))))))))))))))))))
pron93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhocvjp92 Vegas máy yếu chỉ hơi giật lúc preview, còn dựng thì tối ưu về cả công cụ lẫn công cụ hơn Pr. máy chạy Vegas mà giật thì có lẽ bác cần nâng cấp cả máy tính rồi ạ :D
TNgBiz
TÍCH CỰC
11 năm
@pron93 Nuke thua cái vụ edit này 😆 Nuke ở đây anh em đập cho chim cò tả tơi mất
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pron93 :D chạy AE không giật bác à 😃 i5 với ram 4gb card 6630M ạ
dragonmg
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho e hỏi :3
Em có nhu cầu quay video ( chất lượng bình thường k cần quá tốt )
Mọi ng tư vấn cho e nên dùng thiết bị gì với ạ
Em ưu tiên giá rẻ và chất lượng ko quá cùi là đc 😃
Liệu có máy quay tầm 1 củ 5 mà đc đc ko ạ 😁
Hoặc có thiết bị gì quay đc video chất lượng tam ổn mà giá bình dân k ạ ( ví dụ wcam chẳng hạn ) ??
Thank các bác
TNgBiz
TÍCH CỰC
11 năm
Vậy kiếm con nào 5 củ, rate cao mà quất, hết chuyện 😆 pron93 hốt được con Canon 6D 5 củ đấy =)) jk
@steven_nguyen bác quên mất ngoài body còn lens nữa ah gấp mấy lần cái body ấy chứ hehe
TNgBiz
TÍCH CỰC
11 năm
@ezio_nguyen91 Mình chém cho vui thôi bác ợ. Bác ấy mua con mấy củ với đơn vị tiền tệ là Won
luckyan
TÍCH CỰC
11 năm
Mình là gà mờ trong lĩnh vực KTS +thêm 1 xu tiếng Anh không biết.Nhưng sau khi đọc bài này cũng sáng được tý tỵ tỳ ty... he he..Nhân đây cho mình hỏi về quay phim của em 6D thì thế nào?Có bác nào biết thì chia sẻ cho mình với.Đặc biệt là về hệ thống lấy nét khi quay phim.Nó có hệ thống lấy nét lai của 650D ? Hay lá lấy nét liên tục không?
Cám ơn các bác đã quan tâm đến câu hỏi.
sao con Nikon D5100 của e vẫn chỉnh được profile picture khi quay phim nhỉ? Thế thì nikon ngang canon khoản quay phim rồi ạ?
ducviet321
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác chủ thớt cho em hỏi vấn đề này ợ.
Em định mua 1 con dslr để quay phim ( phim ngắn up lên youtube ý ợ ). Em đang phân vân mua 600d hoặc 60d. Bác bảo em nên mua 600d rồi để tiền mua lens hay cố lên 60d, quay phim thì 2 con này chất lượng có lệch nhau nhiều không ak. Và e có nghe bảo quay = 600d hoặc các máy dslr thì sẽ làm giảm độ bền của màn chập và nóng máy. Thế nếu em mua con 600d về liệu có bị rơi vào tình trang quay đc 1 tẹo lại phải để máy nghỉ 1 lúc không ak. =.='. dùng liên tục thì đc bao lâu?
Còn 1 vấn đề nữa e chưa thấy mọi người nhắc đến, đó là lens để quay phim thì có những con nào và loại tiết kiệm nhất làm tầm bao nhiêu.
Thx trước chủ thớt.
Mình dùng máy Canon 60D để quay film. Dung lượng film của mình quá lớn. Tầm 20GB nên không thể up lên youtube đc. Các bạn tư vấn cho mình phần mềm nào dùng để xử lý hậu kì film với lại làm giảm bớt dung lượng film xuống được không? Mình xài Mac.
thanhdj
ĐẠI BÀNG
11 năm
bài viết quá hay 😃
AE là phần mềm biên tập video ah mọi người ? Tên đều đủ của AE là gì ? Trước giồi mình toàn xài Corel.
Mình quay sao về dựng vậy, chưa biết hậu kì về cách chỉnh sửa chất lượng.
avid_liquid
ĐẠI BÀNG
11 năm
@saochoi_3838 Adobe After effect
@saochoi_3838 Adobe After Effect. Phần mềm chuyên tạo hiẹu ứng và đổ màu cho video nhé. Nếu muốn cắt cúp và 1 chút hiệu ứng nho nhỏ, khuyên bạn dùng adobe Premier Pro, gọn gàng và dễ sử dụng hơn.
Cam on moi nguoi nha, minh thi rat kem ve phan hau ki, se co gang hoc hoi nhieu.
monopolyzzz
ĐẠI BÀNG
10 năm
rất hay, thánks bạn nhiều, sẽ tham gia topic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019