[Chia sẻ] Lần đầu lái Honda Civic 2016 - 1.5L VTEC Turbo, 170 mã lực, 220 Nm

levuongthinh
21/10/2016 8:26Phản hồi: 234
234 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duongtran
ĐẠI BÀNG
7 năm
Màu xanh titan này nhìn mạnh mẽ quá ... quá chất
ngày xưa civic ra 900 rồi lên 1 tỷ sau đó lại xuống giá thảm hại, giờ ra con này lại muốn nâng lên 1 tỷ...haiz....
popovnvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em này xác định muốn bán ở VN thì giá khoảng 850M trở xuống thì đc, nếu trên 900M thì tiếp tục nằm trong nhóm xe ế nhất VN, người tiêu dùng VN bây giờ thông thái rồi, không còn bị các chú Honda, Toy chèn ép nữa đâu, xung quanh có rất nhiều lựa chọn khác đáng giá hơn nhiều!
Thông tin cho các bác là nên cân nhắc khi mua em này. Em mua bản EXL từ tháng 3 năm ngoái mà chạy đến bây giờ đã thấy chán rồi. Em chạy khoảng 45- 50 mph trên nhiều đoạn đường hơi gồ ghề 1 tí thì xe đã nghe tiếng lóc xóc rất khó chịu rồi.
vinhtnt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đéo ai mua một chiếc xe phân khúc C với giá của phân khúc D, hóng typeR thì làm chiếc
Em kết nhất cái đầu xe Civic 2017 mà lại được người đẹp mân mê bên xe ở VMS. Ngất
TSoN9
ĐẠI BÀNG
7 năm
For
ford xe đức? Liên quan gì ở đây? Đã xe nhập thì chịu thuế nên đắt thì phải chịu thôi. Bây giờ đòi xe nhập rẻ bằng xe lắp hay sao?
Jun.88
TÍCH CỰC
7 năm
@TSoN9 Ko rẻ bằng nhưng chất lượng ráp ở vn tốt hơn vì tiêu chuẩn kỹ thuật này nọ của những hãng đó ko tào lao như toy vs xe hàn nhé
TSoN9
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Jun.88 Càng nói càng ngáo. Ngành công nghiệp ô tô Việt Nam! Không biết từ bao giờ hơn được Thái lan?! Mà ông từ post đầu tiên đến giờ tổ lái gì thế? Đang bảo Focus vs Civic sang xe Hàn xe Đức giờ lại thêm cả toy vào nũa. Hình như có vấn đề về đọc hiểu
1.5 tăng áp mà mạnh hơn elantra 2.0 luôn. Động cơ tăng áp đáng gờm thật. Nguyên liệu tạo ra động cơ chắc phải bền và hiếm nên giá chat là phải để giữ tuổi thọ động cơ.
Đuôi em này được nâng lên, ghế ngồi hạ xuống y xì đúc mấy dạng xe thể thao khác.
Nhìn từng bộ phận thì đẹp nhưng bao quát lại thấy xấu. Em này chỉ đẹp khi giá thấp hơn thôi chứ dự đoán cao vậy còn quá nhiều lựa chọn
Muốn lái thử T___T chưa kịp đi MTS hồi em nó ra mắt
@hanoi.hn Bác chưa đi nếu muốn nhìn em ấy thì có lịch ra mắt ở các hãng đại lý đó bác, vào nghiên cứu thử xem
@elvis_presley trên web hay fanpage bác nhỉ? Bác cho em xin 500d link với
@hanoi.hn Bác hỏi trực tiếp Fanpage Honda cho chắc. Bác xem https://www.facebook.com/HondaFunVietnam/posts/1208759052503936?hc_location=ufi
phongngo2727
ĐẠI BÀNG
7 năm
Civic năm nay được Honda cho ra mắt hoành tráng quá, hôm ngày 2 em có đi Phước Thành để xem trông em nó rất nuột ấy chứ. Nhìn thích ngay dàn đèn Led phần đầu xe, rất bốc ấn tượng
Em này gầm ghế thấp giúp tạo cảm giác ngồi ở các mẫu xe đua, thể thao. Phần đuôi được nâng lên trông rất ra dáng 😁 chưa kể nghe giới thiệu bảo em này có tỉ số đánh lái nhanh nghe rất hút
nkkidokid
ĐẠI BÀNG
7 năm
Civic 2017 này từ thiết kế tới động cơ đều bốc 😁 đợi năm sau có giá chính thức, chạy thử rồi sẽ triển ngay 1 em
tienken
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác lầu trên cho em hỏi tỉ số đánh lái nhanh là gì ạ? Em còn gà xin các bác giải ngố
Đuúng chất chân dài 😆 đầu thì đẹp, mông thì gợi cảm. Cỡ 900 thì chắc em cũng xin làm "đại gia" =))
tienken
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác lầu trên cho em hỏi tỉ số đánh lái nhanh là gì ạ? Em còn gà xin các bác giải ngố
phongngo2727
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tienken Tỷ số đánh tức là số vòng đánh hết lái nhỏ đấy bác, với tỉ số này sẽ tạo cho bác cảm giác chạy như trên những chiếc xe thể thao
thaonguyen9
ĐẠI BÀNG
7 năm
E mua xe quan tâm nhất là độ trễ của xe, bác nào biết cho em xin thông tin của em này Civic này với
ntthanh91
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thaonguyen9 Động cơ em này là 1.5 Turbo kết hợp với hộp số CVT bác nhé, với động cơ này thì em ấy không có độ trễ khi tăng tốc từ lúc đứng yên. Ngoài ra, hộp số CVT của bác Hòn đá còn có công nghệ phun nhiên liệu trực tiếp nên giúp em này ăn ít giữ dáng lắm. Bác ra đại lý trải nghiệm thử xem thực tế đi
phongngo2727
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ntthanh91 Hai em này là bộ đôi hoàn hảo rồi. Thực tế thì độ trễ tăng áp của Civic vẫn có đấy bác, nhưng không đáng kể nhé, nhất là khi em này không sử dụng CN giảm độ trễ twin-scroll hay biến thiên cánh (VGT). Đc vậy là nhờ bộ hộp số CVT thần thánh
ivirids
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con này động cơ thì ngang con 2.4 nhưng tiết kiệm thì 1.5. Uống ít thế này thì các bác đỡ lo đc 1 khoản
Không biết FC năm sau em này có lên sóng không. Nghe cái động cơ tăng áp mà cũng hứng thú phết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019