Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chia sẻ một số cách giúp tiết kiệm dung lượng 3G trên iOS

ART+
1/10/2015 6:47Phản hồi: 99
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dùng iPad wifi/iPod
LTE ko giới hạn nên mình chả bjo phải tắt cho khổ.
BondKute
TÍCH CỰC
8 năm
Cám ơn nhé. Nhưng mình dùng 4G hình như không có tác dụng nên chẳng quan tâm.
Peryz
ĐẠI BÀNG
8 năm
Klq nhưng mà mình ở Lào đăng ký minax mất 50k Kip ~ 130k vnd đc max băng thông suốt tháng. Nhà có wifi mà ko thèm xài luôn , wifi gói rẻ nên chậm 125kb/s
Xài 1208 chả tốn tiền 3g
VKL thanh niên dùng công nghệ 3G vẫn chơi giới hạn dung lượng tốc độ cao. Khù khờ thế này thì hướng dẫn được ai hả trời =))))))))))))))
Dùng android hok lo 3g vì lúc nào cũng maxspeed 😃 ios hok hack băng thông như android dc
hocnv09
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tại sao cứ phải tiết kiệm, tìm mọi cách để tiết kiệm, sao nhà sản xuất điện thoại ko làm việc này
người dùng iphone là người có tiền, quan tâm j mấy thứ này.
N_K_T
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác viết tiếng việt thì hướng dẫn tiếng việt đi. 😔(
boyduongo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình dùng Nokia Lumia 1520 cũng tình trạng khoảng giữa tháng là hết dung lượng 3G 1.2G của nhà mạng Viettel, mình không xem phim, chỉ đọc báo tin tức lặt vặt thôi. Ai biết nguyên nhân và có cách khắc phục không xin chỉ gíúp với ạ, Cảm ơn mọi người quan tâm chia sẻ.
huydung0511
ĐẠI BÀNG
8 năm
bài viết rất hữu ích. mình tháng này dùng mimax 600Gb (ios 9) mà đc có 4 ngày là tèo thấy ngạc nhiên quá. trước cũng dùng 600gb ( ios 8)mà còn trụ được 15-20 ngày chỉ lướt web và fcbook thôi
matden008
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đúng vậy, đứa bạn mình làm nhà mạng bảo: mấy đứa trẻ trâu suốt ngày xem phim, bật chế độ tự động cập nhật phần mềm, CHPlay, định vị Gmap... nên 3G nó trừ chả nhanh thì sao?các bạn nên tìm trên mạng cách tắt các dữ liệu nền khi ko cần thiết. VD: các phiên bản update android cũng vài trăm Mb; facebook 50-100Mb, youtube 30-50Mb...1 bộ phim HD từ 1Gb trở lên...
2Tek.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hôm bữa thấy mấy thánh chê con ng ta nghèo ko có tiền :v. GATO với các thánh mà. em nghèo e xài đt 2 sim :"> 1 sim 3g 1 sim chính ngon vãi :v
BaoVien
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình chả quan tâm 3g. Toàn ở nhà với tới cơ quan. Chổ nào cũng có wifi. Đi chơi thì nên xa rời cái đt. Có dùng thì chụp ảnh thôi.
nhimret
CAO CẤP
8 năm
đẳng cấp mà phải tiết kiệm á? tưởng dân dùng ip phải dùng tẹt ga không đăng kí gói cước nào chứ :v
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
Mua 1gb cộng dồn tha hồ mà dùng…
Có thể dùng tweak dataMeter để kiểm soát lưu lượng đã dùng để tránh tiền bốc hơi nhanh chóng sau khi hết
Mấy chú hạn chế xem 1-2 Video là đủ dùng thôi
vannhatka
TÍCH CỰC
8 năm
Khổ quá nhỉ. Mình xài chưa bao giwò phải nghĩ còn bao nhiêu lưu lượng. Xài tầm 50-60Gb /tháng chẳng phải nghĩ, xem video , dow linh tinh chỉ sợ hết pin thôi
kennyN73
TÍCH CỰC
8 năm
Mình không có tiền mua iphone nên đành phải dùng android. Đăng ký gói 3g D5 của Mobifone tự gia hạn. Để 3g cả ngày, dùng tẹt ga cũng chỉ hết 500mb đến 600 mb là cùng, luôn phải nghĩ cách để tận dụng hết băng thông cho đỡ phí. Nhiều hôm adsl chậm, phát cho con laptop dùng mà cũng chưa hôm nào hết băng thông.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019