Chia sẻ một số ứng dụng nghe nhạc Hi-res trên điện thoại di động

Knah
16/10/2018 13:12Phản hồi: 206
206 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

apple music không nghe được nhạc hi-res ah?
dinhhung.le
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hay quá, cũng mới tập toẹ nghe nên phải thử ngay.
Thanks bạn Top nhé
mimosa1805
TÍCH CỰC
5 năm
Các bro cho mình hỏi làm sao chuyển được file FLAC sang Iphone vậy. Dùng Itune không chuyển được
Sparc
TÍCH CỰC
5 năm
@mimosa1805 Iphone chỉ cho nghe ALAC nếu xài trình nghe nhạc mặc định bạn ơi. Dùng itune hay foobar chuyển từ FLAC qua ALAC rồi chuyển bằng itune vào iphone nha bạn.
mimosa1805
TÍCH CỰC
5 năm
@Sparc Mình mới thử các là chép nhạc lên Onedrive dùng phần mềm nghe nhạc nghe luôn
kumam00001
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhiều bác xài Poweramp nhỉ 😁
sticker
TÍCH CỰC
5 năm
FooBar đâu ad?
rdesigner
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình xài từ android wa ios đều xài Neutron, chất âm ổn, đc update thường xuyên
jake90
ĐẠI BÀNG
5 năm
app nghe hi res nhưng cầu hình phần cứng ko đáp ứng + tai nghe llởm thì cũng bằng hoà 😁
Tech-lover
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sao mod không nêu Foobar2000 mobile nhỉ. Free, không quảng cáo. Đa nền tảng, cả Windows mobile 10 vẫn nghe tốt. điểm yếu hiện là không hỗ trợ Cue nên phải convert album dùng cue.
gr3man
ĐẠI BÀNG
5 năm
Anh em nghe nhạc hires trên điện thoại bằng tai nghe có thấy khác gì mp3 không? Riêng mình thì phải cắm DAC vs amply vào mới thấy khác nên chả bao giờ cần nghe flac trên đt, hay do tai trâu nhỉ.
P/s: Trên iphone nhé
Sparc
TÍCH CỰC
5 năm
@gr3man Iphone nghe cũng vậy à bạn, có khác là âm thanh ko rè như mp3 thôi, vì iphone fix ngõ ra 3.5 hay adapter lightning của nó là 16 bit/44.1khz (tương đương CD), có nghe 24 bit/192khz cũng vậy, trừ khi qua DAC rời nó mới xuất trọn vẹn Hires
Tpan4u
TÍCH CỰC
5 năm
PowerAMP, N7
Mình dùng sony xperia đã từng cài các phần mềm trên nhưng vẫn thua trình nghe nhạc đi theo máy lên an phận với em sony walkman
Tai nghe theo máy thì nghe có khác nhiều ko
Yugi.it.vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình toàn nghe youtube advance. Khi tải về nó theo định dạng flac cũng thấy sony nó đóng dấu là nhạc highres nên nghe online luôn cho lành. Và thấy nó cũng chẳng khác gì nhau cả 😁
POP.Super
TÍCH CỰC
5 năm
Vẫn cứ trung thành với Neutron
Music của sony là đơn giản, nghe với tai chống ồn là quên vợ gọi luôn
Điện thoại thì mình nghĩ cứ nhạc 128kbps hay 320kbps là nghe tốt rồi, có chơi nhạc hi-res thì cũng chỉ là “đọc được file” cho ra tiếng thôi chứ chip xử lí âm thanh nó cũng không tốt để cho ra chất lượng âm thanh hay được. Mất công chép nhạc hi-res tốn nhiều dung lượng nặng máy thôi
nomad204
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dearboy2015 Mình cũng tai trâu, và không hiểu nhiều về âm nhạc cho lắm. Nhưng bạn thử đầu tư thêm con tai nghe tầm 1 triệu, nghe nó khác hẳn đấy. Ít ra thì mình thấy tiếng Bass, dải âm thanh mềm hơn. Mình nghe Bolero trên con XiaoMi Note 7, tai Sony, PowerAMP thấy nó khác hơn hẳn.
@nomad204 Mình đầu tư con tai nghe 5tr cơ, nghe trên Sony A55. Mình vẫn giữ quan điểm là điện thoại không cần file nhạc Hi-res làm gì cho mất công tốn dung lượng
mimosa1805
TÍCH CỰC
5 năm
Mod ơi cho mình hỏi mình thích phần mềm NePLAYER vậy mua bản Pro hay dùng Lite rồi mua thêm gói nâng cấp. Mình không hiểu cái thuyết minh giữa Pro và Lite
GragonV
CAO CẤP
5 năm
Thế các app nghe trực tuyến có cái nào ok không anh em (khả năng chơi + nguồn nhạc)?
Mấy app chuyên dụng trên giao diện thấy ko tốt bằng (vd so với Spotify) với trải nhiệm nghe hơi bị cục bộ quá ^^'
(Hay là dân chơi nhạc chất lượng cao ko chơi cộng đồng online )
DucAnh1999
ĐẠI BÀNG
5 năm
Jet Audio cũng được
em đang dùng power amp trên lg g5 cãm nhận ban đầu là ngon + bỗ + rẽ với nhu cầu nghe nhạc chĩ dừng lại ỡ mức m4a (lossy) thì ứng dụng này theo em vẫn còn đáp ứng rất tốt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019