Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chia sẻ một số ứng dụng nghe nhạc Hi-res trên điện thoại di động

Knah
16/10/2018 13:12Phản hồi: 206
206 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kidrainzboy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sau nhiều app thì mình đang dừng lại với Musicolet. Miễn phí hoàn toàn, giao diện đẹp, đơn giản, trực quan. Đọc được lyric *.lrc.
Mình chưa ghe qua mấy ứng dụng này từ khi mua neutron tới nay
Bất kỳ có 1 bài viết nói về app nghe nhạc android không thể vắng bóng ít nhất vài comment nói về Powe AMP. Điều này khẳng định chắc chắn nó là app nghe nhạc tốt nhất trên android nhưng cũng thắc mắc ko có nó trong bài biết này/
ultimatevn
TÍCH CỰC
5 năm
@dragontechnology Nghe tối, kém chi tiết không chơi nhac Hires dạng dsd được. Ngta xài nó vì nó đơn giản đẹp nhiều skin chứ âm thanh chán phèo. T mua r bỏ xó có xài đâu
thanhsy116
ĐẠI BÀNG
5 năm
vẫn đang dùng nhaccuatui thì có quê quá ko các bác
maxdoan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác nào biết trang chuyên về nhạc hi res để download về nghe ạ ?
Quang_relax
ĐẠI BÀNG
5 năm
HTC One M7 cứ JetAudio mà chiến từ vài năm nay, ổn, giao diện thân thiện, dễ xài
Tpan4u
TÍCH CỰC
5 năm
Nhiều người khen Neutron mình tải về nghe thử Hotel California (bản live .WAV + Senn HD598 ) qua đoạn solo guitar đến đoạn vào Drum tiếng bass bị vỡ, rè trộn lẫn vào bản nhạc làm hỏng cả tổng thể bản thu. Đấy là khi bật EQ chỉnh tay đẩy bass và treble lên chút, nếu không bật EQ thì cùi như trình nghe nhạc mặc định. Nghe sang bài No One - Alicia Keys tiếng bass cũng bị vỡ như vậy. Nghe với PowerAPM và HF Player không bị vậy, hay do mình không biết chỉnh?
huzuki
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tpan4u Bạn xem lại chế độ eq xem. Mình dùng ngon mà
@Tpan4u Cũng còn phụ thuộc vào nguồn phát và thiết bị nghe của bạn Nói nôm na cho bạn hiểu là : nguồn phát của bạn là điện thoại tai nghe của bạn là tai nghe loại tăng cường bass thì khi đó trên trình nghe nhạc neutron mà bạn còn tăng cường bass lên nữa thì tiếng bass vỡ là chuyện tất yếu Vì vậy bạn phải chỉnh bass giảm xuống thậm chí còn ở mức - Chúc bạn tìm được trình nghe nhạc phù hợp Nói thêm là mình chỉ nói trên kinh nghiệm của bản thân mình Cũng có thể là sai lầm mà mình không biết
@Tpan4u Cũng còn phụ thuộc vào nguồn phát và thiết bị nghe của bạn Nói nôm na cho bạn hiểu là : nguồn phát của bạn là điện thoại tai nghe của bạn là tai nghe loại tăng cường bass thì khi đó trên trình nghe nhạc neutron mà bạn còn tăng cường bass lên nữa thì tiếng bass vỡ là chuyện tất yếu Vì vậy bạn phải chỉnh bass giảm xuống thậm chí còn ở mức - Chúc bạn tìm được trình nghe nhạc phù hợp Nói thêm là mình chỉ nói trên kinh nghiệm của bản thân mình Cũng có thể là sai lầm mà mình không biết
:rolleyes: mình hay down nhạc lossless trên chiasenhac về nghe giờ cũng sưu tập dc 60gb nhạc trên đó r` cho mình hõi chất lượng nhạc việt và nhạc nước ngoài trên chiasenhac có tốt ko các bác o_O. tai em mới tập chơi audio ko biết tìm nguồn nhạc ỡ đâu nên phãi hõi
@Thinh_DepTrai Tùy theo thiết bị bạn đang nghe là cao cấp hay bình dân thì bạn sẽ cảm nhận là trang chia sẻ đó có tốt hay không Một thí sinh dự thi mà có khi các giám khảo đánh giá khác nhau người thì khen người thì chê Nhưng dù sao các trang chia sẻ nhạc có phí thì mức độ sẽ tin tưởng hơn Bây giờ có spotify được rất nhiều người tin tưởng Bạn dùng thử đi Nó có cho miễn phí thời gian đầu đấy Ý mình nói là bản spotifi premium
đang xài pm mặc định trên LG vxx để nghe nhạc, đá đưa thêm pm của Sony music để nghe nhạc cho tai nghe blue t o oth sony hỗ trợ LDAC, định mua pm neutron vọc vạch xem sao, vì khoái cái EQ bá đạo của nó, khoái phần EQ kích hoạt dải trầm sâu của em nó. và máy nghe nhạc kiêm điện thoại LG dòng vxx 😃 là chính
Bạn cho mình mượn tài khoản để tải ứng dụng này được không: NePLAYER
cho em hỏi có anh em nào dùng GOM Audio không??

so nó với Poweramp thì apps nào cho âm thanh đỉnh hơn ạ 😁 em chỉ wan tâm âm thanh thôi còn tính năng hay giao diện thì tạm bỏ wa
@hoangtien123 Gom có vẻ ngon hơn
@Osmopure hì.. bữa poweramp giảm giá nen mình mua luôn.. h xài Poweramp thay cho GOM
thử thì thấy 2 bên âm thanh same same nhau chắc là do fone mình dỏm hahah... Power giao diện đẹp hơn tí :p
@hoangtien123 Đúng là giao diện gom nó đơn điệu thật
Xin hỏi trong app Neplayer lite phần PCM replay balance sao không bật được nó bắt mua và mình đã mua phần 89k rồi sao vẫn bắt mua
Muốn nghe định dạng càng cao càng đổ thêm tiền vào
catlinh_ng90
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đơn giản chỉ vậy thôi
datvn
TÍCH CỰC
2 năm
Không biết có cái được lên đầu FPT không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019