[Chia sẻ] Một số ứng dụng tốt cho iPad để dùng khi đi học

Duy Luân
21/8/2013 16:52Phản hồi: 148
148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hunhun
TÍCH CỰC
11 năm
Cầm ipad có mà học bằng niềm tin, không có game thì phải có mạng chứ còn chẳng có gì là vứt xó luôn, học với chả hành
Khi di hoc o gian duong minh chi dung Phần mềm ghi chú Evernote va ghi am recorder pro thoi toi ve nghe lai bai gian, con doc sach va tai lieu minh dung pdf reader. Tum lai ipad ho tro cho sv Y khoa la tot nhat....
mình bổ sung thêm app Goodreader nữa nhé mod, app này mình cực thích, đọc dc tất cả định dạng, giải nén dc rar và zip luôn, nhiều tài liệu quan trọng mình lưu trong đó lắm 😃
Duy Luân học sem 5 à, bạn chọn price and market là elective phải ko ? 😁
@caoboitexas97 Không, bắt buộc mà :D
@Duy Luân ủa vậy bạn học ngành j, BIS hả ?
Không biết mình đã tiêu mất bao nhiêu $$$ cho việc mua app từ khi qua bên đây. Nhớ lại hồi ở VN, cái app $2 trở lên là không dám mua rồi 😕
andycole
TÍCH CỰC
11 năm
Đa số các trường ĐH ở Vietnam chưa phát wifi cho sinh viên ở khu giảng đường nên việc học = laptop hay máy tính bảng không khả thi lắm.
Ở nước ngoài thì ngược lại, sinh viên chủ yếu dùng laptop hoặc MTB để download bài giảng hoặc tài liệu trước mỗi buổi học do giáo sư up lên..
Mình thì thích iTune U, nó cung cấp một số khóa học trực tuyến khá hay
RoyKilling
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái 1, 2, 3 .. xài rùi thấy rất tốt, xứng đáng là app trả phí
muop92
TÍCH CỰC
11 năm
Thấy cái evernote là hữu ích nhất, đa nền tảng
Rất hay. Có thời gian sẽ ngâm cứu tiếp. Thanks
theo các pro thì bây giờ có nên mua ipad mini cũ dùng để đợi mini 2 không nhỉ? ko có dùng thì tù mà mua rồi sợ lại lỗ nhiều ko đủ lúa tậu mini 2 😔
@tienanbich Thôi đợi đi, sắp ra rồi, mua cũ rồi lại tức khi nó ra cái mới 😁
Đọc xong cái này tự dưng mún đi học nữa quá.... Nhớ ngày ấy cái đt cầm tay nge nhạc bt đã là xa xỉ rồi.. Ươc j nó có sớm hơn nhỉ 😔(
Hay đấy
thật sự bổ ích nhế
mình đang dùng QuickOffice khá ổn
tho nau
TÍCH CỰC
11 năm
cái này ngon, hình như hôm nay gặp lại. đánh dấu để đợi ipad 5!
eziodavinci
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em down file word 2003 về và dùng Pages để mở thì bị mất hình ảnh, em thử với một file word khác cũng vậy?
chắc có cái bộ ứng dụng văn phòng và vẽ bản đồ tư duy là dùng nhiều nhất, còn đọc file pdf thì đã có goodreader thẳng tiến 😁
Porsche_Ngo
ĐẠI BÀNG
10 năm
bài viết này hay quá...bác mà cho mượn id down iwork nữa thì....
Cực thích bài này
Cảm ơn bạn đã chia sẽ những app rất hay
Mình muốn sử dụng ipad cho việc học hành làm việc nên những app của bạn rất bổ ích với mình
Thanks for your share! Awesome!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019