Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Chia sẻ] Nexus 6P: Android thuần khiết trong bộ vỏ chất lượng cao

Duy Luân
12/3/2016 23:36Phản hồi: 177
177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoang168
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thiết kế không ấn tượng và giá thành qá cao o_O Mà e này chạy công nhận mượt lắm. E đang xài Moto Nexus 6 trước em này đã thấy mượt rồi, mỗi tội chỉ dành cho tay to 😁
này thì nhất :
Biểu đồ 1 :số lượng user sử dụng điện thoại di dộng chụp ảnh tất nhiên huawei và nexus 6p không nằm trong đó:
https://www.flickr.com/cameras/

Biểu đồ 2: số user sử dụng điện thoại moto g2 (đang bán ở VN) và số ảnh họ chia sẻ:
gần 8tr ảnh và hơn 1000 người chia sẻ mỗi ngày .Một con số quá khiêm tốn so với iphone 6 đầu bảng của apple nhưng cũng thừa sức đánh bại cái gọi là nexus 6p.
Cái quan trọng là người dùng thích thú với camera và sử dụng nó ntn .
Chứ cam khủng mà để không cũng chả để làm cái gì.Cứ chê bai iphone , motorola đi trong khi người dùng huawei của ông công nghệ quá đấy....

https://www.flickr.com/cameras/motorola/
https://www.flickr.com/cameras/apple/
ntnguyen4
TÍCH CỰC
8 năm
@mandyhades Gì vậy bác, đang nói về chất ảnh của camera với khả năng chụp ở iso cao bác chuyển sang số lượng hình trên flickr thì thôi e cũng đến ạ =))

Không hiểu câu "cam khủng chả để làm gì" của bác, camera đương nhiên là để chụp hình với quay phim rồi 😆 mà có ai chê bai iphone với motorola của bác đâu mà bác tự phán thế =)) bác kia chỉ nhận xét về quan điểm cá nhân là "dù có nhiều ý kiến trái chiều nhưng dùng thì thấy tốt" mà, có gì sai ah 😃)

Ah mà e thích cam của nó + ghét Tàu nên nếu có chọn thì e sẽ chọn nexus 5x nhé, e chả quan tâm đến thằng huawei đó đâu =)) Mà thôi e ko tiếp chuyện bác nữa đâu nghen, khéo xí nữa bác lại lái sang doanh số với doanh thu thì e bẻ cua lại cực lắm =)) kính chào bác 😁
@ntnguyen4 Vừa thấy cả cái bình luận dài loằng ngoằng phía trên với hàng tá link flickr không biết nói lên điều gì thì đã thấy bác trả lời hộ rồi. :D

Mình cũng xài qua Moto X Style trước khi chuyển sang em 6P này và thật sự thích 6P hơn, cả về thiết kế lẫn phần mềm. Chất ảnh thì xin phép không xem qua mấy cái link flickr vì biết bao nhiêu bloggers, reviewers nước ngoài họ đã đăng bài nhiều rồi. :p

Cá nhân thì vẫn 2 tay 2 súng cho nó vẹn toàn, 1 em iP6 và 1 em 6P để vọc vạch vui vẻ là ổn. :D
itvanan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngon nhưng mà màn hình bự + giá cao nên không thích lắm 😔:(:(
@duy Luân\ thanks bài viết, mình cũng rất kết Nexus nhưng kỳ thực để tìm 1 em Mới ở Việt Nam khó quá, trên bài cậu có nói đang Order 1 em từ Mỹ, có thể hướng dẫn mình cách Order trực tiếp và ở đâu không??
GalaxyIV
ĐẠI BÀNG
8 năm
@magicmaxbin có chung mong muốn, bác nào nhập hàng về VN bán lại cho ae đi, GG play store đang giảm giá 50$ nữa kìa
july3rd
TÍCH CỰC
8 năm
Mình tìm sắm 1 em đt mới. Ae biết điện thoại nào chụp ảnh nhanh nhất hiện tại thì bảo mình với. Z5 chụp đẹp nhưng lại quá chậm, chậm cả khi mở app camera và khi lưu ảnh! Android thôi nhé vì mình ko chơi Apple.
thomastn
TÍCH CỰC
8 năm
toàn các thánh chưa sờ vào cái dtd liền phán xấu với chả kém... hãy dùng đi rồi phán... bỏ qua vụ Tàu đi, sài Táo cũng Tàu thậm chí Sony cũng có Tàu... GG nó bắt Huawei làm theo chuẩn của nó mới được ạ...

còn việc order ở Mỹ cũng khó vì GG nó chỉ ưu tiên bán cho người Mỹ mới có giá 499/549/599... phải log in vô GG store tại mỹ mới mua được giá đó và + tax... sau đó tìm người cầm về... còn nếu nhờ các ban order thì nghe đâu phí ship về VN khoàng 80-100 Mỹ kim nữa đó.
Cái mặt trước xấu kinh tởm
Lấy nguyên thiết kế của Lg thì phải o_O
Cứu e với các bác ơi...con nexus 6p của e chạy Androi 7. Nhưng e lại quên mất tk google sau khi e reset lại...giờ e nó chẳng khác nào cục chặn giấy..huhu
.bác nào rành về e 6p này giúp e với...e chân thành đa tạ ạh.
Cứu e với các bác ơi...con nexus 6p của e chạy Androi 7. Nhưng e lại quên mất tk google sau khi e reset lại...giờ e nó chẳng khác nào cục chặn giấy..huhu
.bác nào rành về e 6p này giúp e với...e chân thành đa tạ ạh.
Vào tk trên PC, chọn quên pass rồi gửi reset code đến đt của bạn, sau đó reset pass là ok mà
@doanqtrung Máy e xách tay của ông anh bên nhật...nên cài tk của ông anh...giờ ko liên lạc được với ổng,nên e ko có tk bác ơi...bác biết cách nào vượt tk goole andoi 7. cứu e với....e chân thành đa tạ ạh...
GalaxyIV
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cubicubi152 bác có muốn lưu lại dữ liệu trong máy không, nếu không muốn lưu thì có thể factory reset máy đi xem sao.
@GalaxyIV E làm rùi...máy xoá trắng hết...nhưng lại bảo đăng nhập tk ghi của người cài đặt đầu tiên...hix
quachtinhbs
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có nên mua em này thời điểm hiện tại không nhỉ? Đang rất thích em này nhưng đọc trên XDA thì thấy bootloop nhiều quá !
@quachtinhbs Bootloop của 6p dễ khắc phục mà, chủ yếu là pin như cc ý 😆 vote chờ pixel 2
quachtinhbs
ĐẠI BÀNG
7 năm
@buiquangthanhcg Ý bạn là máy tự tắt nguồn khi pin còn 15%, 50% hả? Không có cách nào khắc phục hả bạn? Mình đang dùng Priv nhưng nó hay lag qúa!
@quachtinhbs Tất nhiên là k, thế là chai pin r, pin dùng tụt như tụt quần thôi 😁
À mình hay dùng 3G nữa ~.~
quachtinhbs
ĐẠI BÀNG
7 năm
@buiquangthanhcg Nhưng mà đúng là lên 7.1 nó bị lỗi đó về pin mà. Trên diễn đàn xda rất nhiều người phản ảnh
Dear all,
Hiện tại em đang cầm trên tay con 6p đang chạy 7.1.1, baseband angler-03.79, kernel: 3.10.73-gcbf66a6 android-build@vpee2.mtc.corp.google.com #1, build number N4F26I. Khi khỏi động lại nó vào thẳng màn hình recovery của team win.
--> máy em đã cài rom cock và hiện tại phát sinh khá nhiều lỗi
--> em muốn về rom stock but trên gôgle k ai hướng dẫn cả
--> giúp em với...
@hao204hao Bạn thử factory reset trong team win chưa?
@buiquangthanhcg Factory reset trên mây à b? Chưa làm trên team win... Mà nếu có reset thì cũng là rom hiện tại thui mừ bro

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019