Chia sẻ nhanh cảm nhận khi chạy thử Honda Super Cub C125

su béo béo
21/2/2019 9:9Phản hồi: 166
Chia sẻ nhanh cảm nhận khi chạy thử Honda Super Cub C125
Cách đây vài hôm mình và ông anh có đi chụp hình với chiếc xe Honda Super Cub C125 cho một bạn nữ xinh xắn. Mình thì cũng thấy xe được mấy lần rồi nhưng chưa được chạy thử, may hôm đó cũng dư giả thời gian nên mình cũng được vi vu nửa ngày với em nó (Cub C125). Chiếc mình chạy hôm đó là chiếc xe màu đỏ, nhưng mình thích màu xanh hơn. Mà thôi, được cho mượn chạy là hạnh phúc rồi keke. Buồn cái là hôm đó lo chạy nên chả chụp được tấm nào cho mình, vì thế mình mượn ảnh bạn mẫu nữ đỡ nha anh em. 😁

Đây là bạn mẫu nữ nha anh em
Trước giờ mình chưa từng đi thử qua bất kì chiếc Cub nào, đây cũng là lần đầu mình chạy Cub. Vậy lên mình chỉ nói cảm nhận của mình về chiếc Super Cub C125 này thôi. Về phần thiết kế thì quá đã rồi, mình xe nhìn rất "hịn". Xe thiết kế theo hình chữ S cho nên nhìn rất uốn lượn đẹp mắt. Lúc mình tự chạy thì không thể tự thấy được, nhưng khi bạn nữ chạy thì mình nghĩ C125 cho các bạn bé con hoặc các bạn nữ chạy đẹp hơn. Các chi tiêt trên xe thì nhìn phê lắm anh em ạ, nào là đèn Full LED, mâm đúc thay cho căm, thắng đĩa thay cho thắng đùm, đồng hồ điện tử kết hợp với đồng hồ cơ cổ điển,... phải nói là đẹp.

Theo cá nhân mình thì xe chạy nhẹ nhàng và êm ái, cảm giác chạy rất thú. Đi ngoài đường ai cũng dòm ngó rồi hỏi đủ thứ về xe, mà mình thấy hỏi tới giá tiền là trầm trồ. hehe, xe mắc quá mà. Cảm giác lái theo mình là ổn, lên xuống số và ga ngon lành, độ bốc của xe tốt, vừa ý với cá nhân mình. Mình vô cua cũng rất tự tin luôn vì phản ứng thân xe tốt. Hệ thống treo của xe thì mình thấy thiên về hướng mềm, nên khi đi phố thoải mái. Hiệu năng phanh mình cảm thấy ổn, nếu thêm hệ thống ABS nữa thì ngon hehe. Phần ghi-đông xe khá cao và đưa về phía người chạy nên cũng thoải mái lúc vi vu ngoài phố.

"Cháu ơi chiếc này nhiu?" - "Dạ 90 triệu á chú" - "Ồ ghê dậy?"

Tuy nhiên, cá nhân mình vẫn không thích một số điểm trên Honda Super Cub C125. Đầu tiên là vấn đề một yên, tại sao con xe 90 củ khoai mà chỉ có một yên thôi vậy? Đã thế lại còn chỉ cho phép chạy 1 người, gắn baga sau chở thêm người chắc mấy anh Công An thích lắm. Tiếp theo là phần cần số, mình đạp lên toàn bị trượt, còn đạp về sau thì khá dễ.

Mình nghĩ anh em coi ai có mà quen nên mượn chạy thử để cảm nhận, đảm bảo sẽ sướng. Còn không dư giả quá thì làm một em C125 về đi dạo Sài Gòn và cafe cũng đã. Còn anh em nào đã chạy qua Honda Super Cub C125 có cảm giác như mình không ta?

Ảnh: Neo Lương
166 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá đẹp, nhưng dành cho ai dư tiền và muốn có một chiếc để đi kiểng :3
@Knah Đúng là vậy. Cùng là mê Cub nhưng mỗi người sẽ có cách dùng khác nhau: người thì chỉ để trưng, lâu lâu lau bụi, người thì chạy mỗi ngày, người thì thích độ chế, người thì thích nguyên bản...
Mà bác bỏ ra 90 triệu rước em nó thì đúng là máu thật!
@dlv.pro.thick.game Đi nhầm cup tàu đài loan trá hònh rồi bố
@palmtj27 Thế ông lại không được đi hết mấy cái xe đó rồi. Tốc độ cao mà cũng không cao tầm 60 đi cảm giác không vững còn con dream II thái đi như không có giảm sóc.
cubin41
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dlv.pro.thick.game Mấy chiếc cub 50cc 70cc nó phải thế rồi, tuổi của nó nhiều khi còn lớn hơn tuổi của bạn nữa. Còn con trên hình là 125cc, phun xăng điện tử, chạy mượt hơn Future hiện tại đang bán chính hãng. Thiết kế cổ điển vậy thôi chứ trên xe toàn trang bị hiện đại ko đó bạn ơi
narsiscad
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lên xuống số rất ngon và nhẹ nhàng nhé chủ thớt, k hiểu “hụt” là gì ?
@narsiscad ý mình là hay bị trượt đó bác 😁 để mình đổi ngôn từ lại cho anh em dễ hiểu. Cám ơn bác.
@su béo béo Cần số của các xe phổ thông có thể chỉnh góc nghiêng đc, ko biết con này chỉnh đc ko,
@su béo béo Trượt là đạp ko vô ah bác?
HSPPP
ĐẠI BÀNG
5 năm
@su béo béo mình nghĩ là do cái cần số to hơn bt á, lúc đầu mới chạy mình cũng vậy, dần dần quen à. rất mượt mà tách tách nghe thích vãi 😆
Kean2B
ĐẠI BÀNG
5 năm
chắc ý bạn đó nói là đạp vào số tới hay bị trượt,đúng ko ạ
@Kean2B đúng rồi đó bác 😁 mình đạp số tới hay bị trượt
@Kean2B Có thể tháo cần số ra chỉnh hơi xoay về phía sau tí để cho phía trước nó cao hơn được không bạn?
zeroabs
TÍCH CỰC
5 năm
@su béo béo Xe máy bạn nữ chạy là chỉnh cần số chúi về phía trước. Do cái gót cao đó.
Chúi về phía trước thì đạp hay bị trượt.
Cá nhân thấy con này là một mớ hổ lốn giữa khung xe cổ điển với những chi tiết linh kiện hiện đại chắp vá một cách cực kỳ lạc quẻ. Cứ nhìn cái đèn hậu là thấy nó lố bịch cỡ nào. Chả hiểu bạn review này thấy "phê" ở chỗ nào nữa???
lqphong77
TÍCH CỰC
5 năm
@quangduc89 Thôi đi ông nội! Cứ đa nghi ngờ vực thế này thế nọ. Nói thiệt xã hội này người nghèo thì cũng nhiều nhưng người đam mê xe mua về sưu tầm hàng chục con xe trong nhà thì cũng khối đó ông thần. Ông anh mình ở HM có con này và nhiều con xe cổ mà xét theo giá thị trường thì con này phải khóc thét, mà đi đâu bằng xe 2 bánh chỉ đi bằng SH. Nói thiệt con này tôi có mượn đi vài ngày, thật tình về feel khi vận hành thì thua cả Dream.
bienlyber
TÍCH CỰC
5 năm
@Wolfrain Mua xong ghé lò mổ, gọi trước chạy ra cho thêm con bò về cưỡi
Mr Do
TÍCH CỰC
5 năm
@Wolfrain Thường những ng chê con này 1 là k có tiền mua xe này, 2 là ng thích nhữg kiểu dáng trẻ trung sport như ex hay hiện đại như sh chẳng hạn
Chiếc này xứng đáng 90tr vì đơn giản nó là 1 hình ảnh của honda đối vs ng vn, 2019 r nó xứng đáng dc trang bị hiện đại như vậy. Ng bỏ tiền mua xe này thực sự gu rất tinh tế, hoài cổ, chủ nghĩa đơn giản, khiêm tốn và có của ăn của để
@Mr Do vậy nếu mình thích nét cổ điển nhưng không "cố điên" như cái mẫu này thì thuộc tuýp nào bạn?
Rõ ràng là nếu so kiểu dáng với con 81 và cánh én thì con này xấu, chưa kể đã Classic mà chơi bánh mâm làm gì?
Thấy vụ Honda "remade" lại con Dream rồi đó, xấu đau xấu đớn. Kết quả dẹp luôn.
P/s: Đang đi Shadow 750 chứ không đi "xe hiện đại" đâu 😁
ides
CAO CẤP
5 năm
Vẫn thấy không có hồn 😔
Đẹp, hoài cổ và phong cách wa.
Kome.Cafe
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tranvutruong Ý Bạn là mẫu nữ??? Kết vkl ==>> đáng iuuuu:eek::eek::oops:o_O

Đây là bạn mẫu nữ nha anh em
myisyour
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Kome.Cafe Mình thích ánh mắt ấy 😃
Xe nhìn chất, dành cho các Bác trung tuổi nhà có điều kiện thỉnh thoảng đi ăn phở hoặc uống cà phê với các bạn già!
sao ngon bằng cúp này được 😁 IMG_4462.jpg IMG_4466.jpg IMG_4467.jpg Screen Shot 2019-02-22 at 9.15.44 PM.jpg
@huutai_pasion Ổ khoá yên sau để móc cái xích khoá yên lại đó bác, hoặc khoá nón bảo hiểm 😁
@huutai_pasion Ngày xưa có vụ hút trộm xăng, nên ngta làm vậy để khóa yên lại ko mở nắp xăng ra đc. Còn khóa nón BH thì công dụng mới thôi 😁
@huutai_pasion Cái đó để khoá nón bảo hiểm thì phải
@huutai_pasion xe ông ngoại mình dùng khóa để khóa yên, lúc nhỏ nhớ ông chửi " Thằng mất dạy nào cứ canh ăn cắp nắp đậy bình xăng"
Dành cho những bạn đang thắc mắc tại con C125 này lại không được "nuột" như CUB cánh én hay CUB 81.
Vì bản C125 2018 này là bản đặc biệt để kỷ niệm 60 năm ra đời thế hệ CUB đầu tiên - CUB C100 - tại thị trường Nhật Bản. Nên nó mang hơi hướng thiết kế của người tiền nhiệm cách nó đúng 60 năm, chứ không phải là những thế hệ CUB sau này.
@quangduc89 Mình thấy bản C100 này mới thực sự đẹp. Bánh mâm nhìn giống mấy chiếc dream bùa
@Communism Thay cặp bánh căm hết chưa tới 1 triệu , thích thì làm . Nhưng ở cái xã hội vn này đinh tặc vẫn hành hành bon bon tốc 100km/h dính cây đinh mà lốp có ruột (do đi bánh căm) thì chỉ có lên bàn thờ ngắm gà thoả thân
@palmtj27 Xe này lên 100km/h hơi căng, nhưng mà mua giá này nta thích để zin thôi chứ thay cặp niềng mất giá trị.
@Communism mấy con Fu việt kéo 100 vẫn ngon cơm , con này thửa chung máy vs wave 125 thái nên cứ yên tâm kéo . nói vậy thôi chứ con này mua về chắc dán keo 10 lớp dòi đi cafe thôi quá
Sao nhìn mãi ko thấy đẹp chỗ nào ta . Đồng ý là tốt , đắt tiền nhưng bảo nó đẹp thì ko phải . Hay là cứ thấy nhiều tiền là đẹp .
@uthalinh Nó đẹp theo phong cách ngày xưa chứ ko phải theo kiểu hiện đại như bây giờ. Nó là bản kỷ niệm cho ai đam mê thôi chứ mình nghĩ nó ko phục vụ nhu cầu bình thường của số đông.
Con này thì ngon và tiết kiệm xăng lắm, ông anh có 1 chiếc mua cách nay 5 năm là lido cub 50cc 1lit chạy 90km
vegamu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@alibaba1978 Dùng xe 50cc để phán xe 125 😆.
Lại còn hãng khác nữa
Dân mình có 1 số bộ phận cứ cái gì đời mới ra thay cho đời cũ là chê xấu hơn đời cũ, nói thật nhìn chưa quen mắt và ko phải gu nen chưa thấy đẹp thôi.
@khonggianbonchieu_dh Như con Air Blade đấy, ra sau toàn bị chê mà vài bữa chạy đầy đường.
Mr Do
TÍCH CỰC
5 năm
@khonggianbonchieu_dh Chính xác r bác, vì phần lớn cái gu ta cảm thụ chậm lắm bác. Với lại căn bản, ta tích cóp mua dc cái xe nên coi nó là tài sản quý giá nên hay quan ngại thay đổi cái mới lắm bác ơi
lqphong77
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu cảm nhận mà được tiền thì tôi cảm nhận gấp 3 lần ông cũng được! Còn nói một cách chân thật thì thế này: Xét về cảm giác chạy sướng, chạy đã thì thua cả con Super Dream 100 VN 2003 (tiếng máy êm êm khá giống nhau). Tôi có ông anh ở Hóc Môn trúng bđs khắp nơi, xe nào cũng thấy hay ho mua về ca cẩm đủ điều. Mà mấy ông thừa tiền và có cả tá xe rồi thì mua thêm thì chọn cũng hợp lý!
@lqphong77 Con cup này máy thái 125 chung vs máy msx hay wave 125 thái hay sao đó . Nếu nếu bảo so vs máy dream việt 2003 thì dream việt DELL có cửa đâu nha
lqphong77
TÍCH CỰC
5 năm
@palmtj27 Gia đình tôi có cả 2 con này, con Dream ODO 9XXX km (không phải của tôi). Muốn chạy thử thì có thể đến nhà chơi chạy thử. Nhận xét trên là cảm nhận chân thật từ trải nghiệm của cá nhân tôi hoàn toàn không có ý gì ngoài tinh thần chia sẻ (bạn có thể mua 10 chiếc nếu bạn thấy thích tôi cũng không ý kiến). Tôi cũng không biết gì máy móc đâu, chỉ thấy nó rất êm như Dream thì nhận xét vậy. Tuy nhiên, thiết kế nó ngồi tù tù nên chạy chán hơn Dream.
@lqphong77 Vậy bác chụp 2 con lên đây xem nào
cobalacobala
ĐẠI BÀNG
5 năm
@palmtj27 Bị ngáo đá à! @lqphong77 tiếp chuyện làm gì với thể loại tàu lao này. Đồ khùng.
@cobalacobala ngáo đá hay ko ai cũng biết cục máy việt DELL bao giờ có cửa so cục máy thái nha nha nha =]]] ai chạy MSX rồi đều biết cục máy 125cc của thằng honda thái nó thế nào nha =]]] còn dream thì nhà tôi có dream thái 1993 và dream việt đời đầu máy thái 1998 nha . cần chụp thì chụp lên cho xem .
lmcuong949@
ĐẠI BÀNG
5 năm
Kể hoài từ đầu đến cuối thì dc nhưng giá bn thì ko thấy nói?
LEHUYEN
TÍCH CỰC
5 năm
@lmcuong949@ Đoạn có ghi hỏi mẫu nữ nói: 90 củ khoai đó
Cảm giác chạy rất tốt, thiết kế hoài cổ dòng cub 1958 kết hợp với hiện đại,
minhieu89
TÍCH CỰC
5 năm
@KhoiNguyenTong đợp quớ
nova_vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@KhoiNguyenTong puộc kia gắn tui thấy chả hợp làm xấu con xe
@cosmos47 Nó là cúp thái.
@cosmos47 Japan hình như chỉ sx cub 50cc và bản 2018 nhập chính ngạch về 6000 usd nha
Cái xe đó có gì đặc biệt không mà giá cao vậy mọi người?
Cô mẫu chạy xe có quả lưng ngon nhỉ? tướng đó các cụ bảo quẹt qua cải là đã dính b.. rồi😁:D:D
thanhvu92
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoainam_002 “Lưng chữ cụ, vú chữ tâm”
Cá nhân mình ko thick model này
galaxy@
ĐẠI BÀNG
5 năm
@băng tải hai tín mình thích model đội mũ bảo hiểm hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp