Chia sẻ nhanh túi National Geographic Rain Forest camera messenger

neoluong
23/1/2017 10:20Phản hồi: 31
Chia sẻ nhanh túi National Geographic Rain Forest camera messenger
Đối với nhiều bạn nghe có vẻ lạ, nhưng cũng sẽ có những bạn như mình, ít khi nghĩ tới việc bỏ vài triệu ra để mua một cái túi đựng máy ảnh. Đây là lần đầu mình quyết định làm việc đó, vậy cảm giác của mình như thế nào?

Để cảm nhận được rõ ràng hơn, mình quyết định mang em nó cùng đi du lịch. Mình chọn Đà Lạt là điểm đến trong dịp đầu năm này, đơn giản vì mình thích khí hậu và cảnh quan ở đây. Mình đến trong thời gian cận Tết nguyên đán nên mọi người mua bán hoa tấp nập ở khu chợ, tạo nên một cảnh sắc vô cùng vui vẻ. Điều này ở Sài Gòn cũng có, nhưng không có cái cảm giác lạnh teo đâu nha.

tinhte_cam_nhan_tui_deo_Nat_Geo_Africa_ NG_RF_2450_Rainforest_Medium_Messenger26.jpg

Cũng còn sớm nên mình chạy đi cafe cho tỉnh táo. Quán này mình mới đến lần đầu nên khá thích

tinhte_cam_nhan_tui_deo_Nat_Geo_Africa_ NG_RF_2450_Rainforest_Medium_Messenger4.jpg

Bề ngoài nhìn túi khá gọn gàng, tuy nhiên lại đựng được khá nhiều đồ. Trong túi mình đem theo 1 Nikon D750, 1 lens 15mm f3.5, 1 lens 50mm f1.4, 1 cái laptop 15", một đống dây sạc, 1 cục pin dự phòng. Thậm chí, mình còn nhét trong đó cái áo mỏng để phòng khi lạnh. Tuy nhiên, điều đáng nói ở đây là sau khi nhét xong đống đồ này thì cái túi của mình khá là nặng, có lẽ một phần không nhỏ là nhờ cân nặng của chính cái túi, 900gr.

tinhte_cam_nhan_tui_deo_Nat_Geo_Africa_ NG_RF_2450_Rainforest_Medium_Messenger2.jpg

Thôi cafe lê la , mình phóng xe lên ngọn đồi mà các anh em nhiếp ảnh hay đến cắm trại săn mây, còn mình thì săn mặt trời. Nói vậy thôi, do lần trước mình tìm không ra được đường lên nên lần này quyết phải tìm cho ra. Và cuối cùng cũng lên được "tới đỉnh". Và đây, mình săn mặt trời.

tinhte_cam_nhan_tui_deo_Nat_Geo_Africa_ NG_RF_2450_Rainforest_Medium_Messenger7.jpg tinhte_cam_nhan_tui_deo_Nat_Geo_Africa_ NG_RF_2450_Rainforest_Medium_Messenger8.jpg

Lên tới đỉnh rồi, gió thôi rồi luôn. Mình đứng mà không vững thì chắc nó cũng thổi mình ngã luôn. Mà đã gió vậy, mình cũng phải cho em nó hưởng chứ. Và đây là cách mình cho cái túi này chơi đùa với gió. Các bạn thử tưởng tượng với lực gió đẩy cái túi nặng khoảng 5kg này thì cái dây phải chắc lắm mới trụ nổi. Lúc này mình chỉ sợ nó gẫy mất cái cành cây khô.

À nhân đây mình cũng nói luôn, cái túi này còn 1 ông anh dạng balo và 1 thằng em cùng kiểu nhưng nhỏ hơn.

Quảng cáo

tinhte_cam_nhan_tui_deo_Nat_Geo_Africa_ NG_RF_2450_Rainforest_Medium_Messenger5.jpg tinhte_cam_nhan_tui_deo_Nat_Geo_Africa_ NG_RF_2450_Rainforest_Medium_Messenger6.jpg

Cận hơn cái sợi dây đeo nè. Chắc chắn vô cùng. Cảm giác khi đeo khá êm do bản dây to.
tinhte_cam_nhan_tui_deo_Nat_Geo_Africa_ NG_RF_2450_Rainforest_Medium_Messenger25.jpg

Sẵn lên đây gió mát lạnh, ánh sáng tốt, cảnh đẹp nên mình mở em nó ra cho anh em xem luôn. Hồi đầu, lý do mình quyết định mua cái túi này không gì khác ngoài "ĐẸP". Đơn giản ha. Nhưng mà nó đẹp thiệt! Lo ba hoa nãy giờ quên mất tên. Họ tên đầy đủ mà ba mẹ đặt cho là NG Rain Forest camera messenger, bởi vì thế nên ba mẹ đã chọn cho cái túi này màu xanh lá bên ngoài, bên trong nhìn cá tính với hoa văn mà mình hay thấy trong các bộ film về mấy bộ lạc trong khu rừng rậm nhiệt đới.

tinhte_cam_nhan_tui_deo_Nat_Geo_Africa_ NG_RF_2450_Rainforest_Medium_Messenger9.jpg tinhte_cam_nhan_tui_deo_Nat_Geo_Africa_ NG_RF_2450_Rainforest_Medium_Messenger10.jpg

Quảng cáo

Bên trong, mình có 1 cái túi nhỏ để đựng máy ảnh, điểm hay là mình có thể tháo ra hay gắn vào đều được. Em nó có khóa mà. Ở điểm này thì khá tiện, bạn nào thích thì lấy ra, xài túi đựng laptop thôi hay xài túi máy ảnh thôi. Ở cái túi máy ảnh, mình gài 2 cái khóa lại là thành 1 cái giỏ khác nhìn cũng hay lắm. Chị em hay ai thích có thể xách đi chợ cũng ok luôn.

Cụ thể cho anh em xem. tinhte_cam_nhan_tui_deo_Nat_Geo_Africa_ NG_RF_2450_Rainforest_Medium_Messenger11.jpg

Còn đây là cái khóa mình nhắc đến, các bạn có thể tháo ra. Nó chắc chắn và hợp với màu tổng thể lắm.
tinhte_cam_nhan_tui_deo_Nat_Geo_Africa_ NG_RF_2450_Rainforest_Medium_Messenger14.jpg

Cái dây kéo cũng như đường chỉ được làm khéo léo hơn hẳn những cái túi mình đã từng dùng trước đây.
tinhte_cam_nhan_tui_deo_Nat_Geo_Africa_ NG_RF_2450_Rainforest_Medium_Messenger12.jpg

Tuy nhiên, có một điểm quan trong mình muốn lưu ý với các bạn. Cái túi nhỏ bên trong khi mình để cái D750, lens 15mm và 1 cái lens 50mm thì khá là chật. Chủ yếu là do cái gù của máy. Nếu mình nhét vô thì nó sẽ bị phình ra 1 xíu, chính điều này làm cho việc kéo dây lại hơi khó khăn. Và khi mình gắn luôn 1 cái lens vô máy thì càng khó nhét hơn nữa.

tinhte_cam_nhan_tui_deo_Nat_Geo_Africa_ NG_RF_2450_Rainforest_Medium_Messenger18.jpg tinhte_cam_nhan_tui_deo_Nat_Geo_Africa_ NG_RF_2450_Rainforest_Medium_Messenger19.jpg

Đây là khi mình không nhét mày, mọi thứ thật nhẹ nhàng và dễ dàng.
tinhte_cam_nhan_tui_deo_Nat_Geo_Africa_ NG_RF_2450_Rainforest_Medium_Messenger13.jpg

Sẵn đây, mình cũng thấy vô cùng hứng thứ với cái miếng ngăn khi lần đầu lấy túi. Nó cứng cáp, không bị ọp ẹp giữa miếng vải và miếng bảo vệ bên trong. Điều này lúc trước mình xài túi không "xịnh" hay bị lắm. Ngoài ra, nó còn gập được nữa. Có thể nhiều bạn thấy nó bình thường nhưng với thằng mới xài đồ "xịnh" lần đầu như mình thì nó hay lắm. Gập bẻ để điều chỉnh ngăn để đồ tùy ý.

tinhte_cam_nhan_tui_deo_Nat_Geo_Africa_ NG_RF_2450_Rainforest_Medium_Messenger20.jpg

Bên trong ngoài cái túi máy ảnh ra thì cũng còn khá nhiều các ngăn nhỏ để mình nhét đồ vô. Nếu ai đi du lịch với bạn gái sẽ thấy mấy ngăn này cất được mấy món lợi hại cỡ nào. Mình chưa có nên cất vô cũng không biết làm gì. Do đó mình chọn, để pin dự phòng và bút thôi.

tinhte_cam_nhan_tui_deo_Nat_Geo_Africa_ NG_RF_2450_Rainforest_Medium_Messenger21.jpg

Nãy mình có nói đến lý do chọn mua túi vì nó ĐẸP, bên cạnh cũng có 1 cái lý do nho nhỏ khác, đó là thương hiệu. National Geographic (hiện mảng túi đã được Manfrotto mua lại), một trong những kênh mình cực kì thích. Chính vì thế khi sử dụng mình cảm thấy hứng thú vô cùng. Cái này chắc cũng nhiều anh em sẽ có cùng cảm nhận với mình.

Cho hẳn nguyên miếng đồng khắc chìm rồi sơn luôn. Miếng đồng này nhìn cực chất.

tinhte_cam_nhan_tui_deo_Nat_Geo_Africa_ NG_RF_2450_Rainforest_Medium_Messenger15.jpg

Nhích qua 1 xíu xíu, mình có cái móc để móc phần nắp túi lại. Cái này cũng bằng đồng luôn và nhìn rất chất và hài hòa với tổng thể thiết kế của túi. Phần dây bên dưới có thể điều chỉnh để cho phần nắp luôn chặt.

tinhte_cam_nhan_tui_deo_Nat_Geo_Africa_ NG_RF_2450_Rainforest_Medium_Messenger3.jpg tinhte_cam_nhan_tui_deo_Nat_Geo_Africa_ NG_RF_2450_Rainforest_Medium_Messenger16.jpg

Phía ngoài trước cũng có 1 ngăn khác nữa.
tinhte_cam_nhan_tui_deo_Nat_Geo_Africa_ NG_RF_2450_Rainforest_Medium_Messenger17.jpg

Còn ở phía sau lại có thêm 1 ngăn khác. Điểm đặc biệt ở mặt sau là phần dây để mình luồn vào phần tay kéo vali để khi kéo không bị rớt.

tinhte_cam_nhan_tui_deo_Nat_Geo_Africa_ NG_RF_2450_Rainforest_Medium_Messenger22.jpg

Tay cầm thì mình có thể lộn theo hướng để cầm không bị cảm giác đau tay. Cụ thể là vậy nè.
tinhte_cam_nhan_tui_deo_Nat_Geo_Africa_ NG_RF_2450_Rainforest_Medium_Messenger23.jpg tinhte_cam_nhan_tui_deo_Nat_Geo_Africa_ NG_RF_2450_Rainforest_Medium_Messenger24.jpg

Mình có thử tìm hiểu về khả năng chống nước nhưng không thấy nhà sản xuất nhắc đến. Do đó, mình tự thử luôn và không thấy nước xuyên qua.

Đó là những thứ mình cảm nhận được khi lần đầu xài túi xịnh. Có những thứ có thể đối với nhiều bạn là bình thường, nhưng đối với mình và một số bạn khác lại là điều mới lạ.

Điều mình cảm thấy thích khi sử dụng túi này đó là nó cho mình cảm giác tự tin hơn khi sử dụng, yên tâm trước những lần va đập vì vốn dĩ tính mình khá hậu đậu.

Ngoài ra, trong khoảng gần một tháng sử dụng, mình có thấy được một số điểm bất tiện. Vì đây là túi máy ảnh nên việc thiết kế sao cho khi mình thao tác lấy máy ra và chụp phải thật là nhanh và tiện. Đây là điểm đầu tiên mà theo mình là không đáp ứng được. Vì sao? Thứ nhất, mình phải mở 1 cái khóa ngoài, 2 dây kéo bên trong, tổng là 3 thao tác để có thể với tới được cái máy ảnh. Khá là mất thời gian. Chưa kể việc để máy không được thoải mái như mình nói ở trên.

Điểm thứ hai mà mình cảm nhận được là khi mình lấy laptop ra, nếu không kéo dây ra hết thì máy sẽ bị cạ với dây. Điều này có thể dễ dàng làm trầy máy hoặc bạn hụt tay và máy rớt lại túi 1 cái "bùm".

Ngoài những điểm trên thì cái túi đáp ứng được hết mọi thứ mình cần. Ngoài ra nó còn làm mình cảm thấy tự tin hơn khi ra đường. Cái này khó giải thích lắm. Cảm giác như những bạn lần đầu mua được đôi giày xịn hay các bạn nhà giàu được cầm cái 7 plus, note 7 đợt đầu vậy. Hehe.

Nếu bạn nào có ý định sắm một cái túi "xịnh" thì hy vọng chia sẻ của mình sẽ giúp được phần nào.

Giá mình mua túi là 2.15 triệu. Cũng khá ổn với một túi chính hãng và đẹp như vậy.

31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Túi đẹp. Cảnh chụp đẹp vỡi ahihi
Đỗ Mèo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Akay Nhím Ai đó dẹp cái avater của thím này đi.. Nhìn mất mỹ quan quá!
@Đỗ Mèo Chỉ có những ng đầu óc nghĩ linh tinh mới nói như thím
Navigator
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Akay Nhím Muốn không nghĩ linh tinh giờ hơi khó thím ah khi mà bây giờ cái gì nó cũng phải khởi gợi thì mới gây đc sự chú ý! 😔
lethinh282
TÍCH CỰC
7 năm
Màu đẹp quá. Bác retouch thủ công hay xài present vậy?!
neoluong
TÍCH CỰC
7 năm
@lethinh282 Cả 2 luôn nè bạn hehe
lethinh282
TÍCH CỰC
7 năm
@neoluong Share mình cái present đó nhé ;) cảm ơn nhiều ;)
neoluong
TÍCH CỰC
7 năm
@lethinh282 VSCO 05
ducanh1411
ĐẠI BÀNG
7 năm
phải công nhận bác chụp ảnh đẹp mà phong cảnh cũng đẹp nữa
nghe tên thì mặc định là chống nước rồi. hơn 2tr cũng khá ok. nhưng nếu mất logo thì chắc mất giá, dùng phải giữ
merocazi
ĐẠI BÀNG
7 năm
M không quan tâm cái túi lắm chỉ quan tâm những bức hình mà bạn chụp,vì nó đẹp
HoanACE
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác chủ thớt mua ở shop nào vậy 😁
neoluong
TÍCH CỰC
7 năm
@HoanACE Mình mua bên Phú Quang đó bạn :D
sizuki2011
TÍCH CỰC
7 năm
@neoluong Mình đang muốn mua cái Balo để được Laptop. Vào thấy ghi trên 20 triệu mới free ship. hik
unkn0wn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@neoluong Bác cho e web bên họ với
jealings
TÍCH CỰC
7 năm
Mình dùng dòng Nat Geo bag này cũng khá lâu rồi và hoàn toàn vừa lòng về nó, thiết kế của mấy line mới từ hồi về tay Manfrotto cũng khá đẹp và giữ đc cái hồn của Nat. Hiện mình vẫn dùng 1 chiếc Backpack dòng The Africa và 1 chiếc Messenger bag dòng The Private, chưa có nhu cầu thay đổi 😁
Mà bác chủ thớt mua em này giá 2tr thế là rẻ đấy, thậm chí rẻ hơn order từ nước ngoài về! Chắc size Medium phải ko ạ? Vì đựng đc lap 15' cơ mà :D
chang2lua89
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cần lắm mẫu túi ko to hơn ipad air 2 khi xoay ngang là bao,có ngăn đựng dc ipad và 1 body mirrorless kèm 2 lens,mà kiếm ko ra,toàn túi bự,túi đựng dc 1 body mirrorless kèm 2 lens thì ko có ngăn ipad @.@
jealings
TÍCH CỰC
7 năm
@chang2lua89 Mời bác tham khảo con này của em https://store.digitalrev.com/product/national-geographic-p2120-midi-messenger/MTAwMjQ3MQ_A_A
Bác có thể chọn line khác của Nat Geo với thiết kế khác, giá rẻ hơn và có thể gọn hơn!
@jealings nhìn ngầu và bụi. Cơ mà vẫn thích Safari hơn 😁
topol1990
TÍCH CỰC
7 năm
túi máy ảnh của mình có 550k đựng được 1 body 2 lens, có bất công quá cho con máy ảnh không?
Mấy bác này chuyên gia chụp ảnh có khác nhìn nước ảnh thích thế.
Màu sắc kiểu thổ cẩm là ko khoái rồi 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
latoan339
TÍCH CỰC
7 năm
đi du lịch thì ôm mrl là gọn nhất, nhìn cái đống 5kg thì phê phải biết ,chưa kể tripod ,phụ kiện linh tinh ,quần áo , rồi mua quà về....
😔
ntlvn
CAO CẤP
7 năm
Hị hị:p! Hầu hết mấy ba lô của các hãng xịn thiết kế lúc nào cũng có túi ngăn nhỏ nhỏ đựng đồ bí mật. Mình thì để cả trong balo và ví (tuy rằng cũng FA đem theo cho có với người ta 😔)
Chia sẻ mà không tặng la lỗi tinhte rất nặng.
Minh thi sai túi 500k bỏ được ipad air, 1 body 2 lens vs 1 flash
Tai Vuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
quang trọng là mình thích thì mua dùng mới khoái , chốt lại túi đẹp !
vhoangvl
ĐẠI BÀNG
7 năm
mã túi này là gì vậy bác
Truelies1616
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em đang dùng balo Peak Design vợ mới mua tặng sinh nhật. Cực kỳ tiện lợi, chứa được nhiều đồ, và thiết kế mang lại cảm giác cao cấp, thông minh. Chắc năm sau sẽ sắm thêm cái túi nữa cho đẹp
2t2 mắc rồi
Ở ngoài coi còn tạm tạm, ở trong ra thấy trớt quớt luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019