Chia sẻ nhanh về màn hình Dell U2518D: 7,1 triệu đồng cho màn hình 2K viền mỏng sexy

Duy Luân
22/12/2017 0:1Phản hồi: 539
539 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang xài màn này. Màn nào cũng hở sáng kinh dị phát chán. Gây ra không đều màu ở nền trắng và hở sáng nền đen
giangchaugc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang dùng Dell U2717D, Mod @Duy Luân chắc không để ý, những cái có trên Dell U2518D đều có trên đời 2017 rồi... đấy là về hình thức còn màu sắc hay chất lượng hiển thị thì mình chưa rõ
Basim
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác @Duy Luân cho em hỏi là em đang dùng Hackintosh, không biết cắm màn hình 2K vào thì hỗ trợ Mac OS có đẹp như Macbook Retina không bác nhỉ, em băn khoăn không biết font chữ có bị vỡ như kiểu Macbook non Retina không nữa. Cảm ơn bác.
@Basim 2k 25” sẽ hơi vỡ, 4k mới mịn nổi trên màn hình lớn nha bạn
MasaruHN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân 2k 27" Eizo cg 2730 cực mịn và ko vỡ hạt nhé Mod 😆. Màn macbook pro 2017 đứng cạnh Eizo là chạy mất dép.
@MasaruHN Không tin 😁 vì cơ bản độ phân giải native đã không đủ cao thì làm sao mà nhìn mịn được bằng được.
MasaruHN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Ở màn LG 4k 27UD 88 chữ hiện vết răng cưa rất rõ. Eizo 2k cg 2730 thì rất mịn ( kém chút xíu so với màn macbook pro về độ nét của chữ ). Eizo 4k cg 318 thì ko còn vết răng cưa, chữ rất mịn và nuột 😃. Khi để chế độ test mầu đen toàn màn hình Lg ud 88 mầu đen không đồng đều và bị loang sáng ở 4 cạnh, Eizo thì một mầu đen tuyền và không một chấm loang. Làm việc với màn LG vài chục phút là phải nghỉ nhìn ra chỗ khác vì màn Lg rất chói ( kể cả khi đã cân mầu ). Eizo ngồi nửa ngày mắt ko bị chói và mỏi.
anh_pc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá quá ổn cho 1 em 2k
ninhmos
TÍCH CỰC
6 năm
Mình cũng có 1 con bàn phím của apple theo imac, đung phím cơ xong quay lại gõ chỉ muốn quang em apple đi 😃
Không liên quan nhưng mà phải nói là bạn gái xinh quá trời quá đất.
Mình đang xài dell M4700 cũng ngon. Chạy 1 đống p mềm đhọa 2D và vài p mềm làm phim ngon lành. 😃 Mỗi tội mang vác hơi nặng nền tý nhưng ngon
thaidc
ĐẠI BÀNG
6 năm
dây dợ loằng ngoằng quá, mất thẩm mĩ
Mình cũng quan tâm màn hình độ phân giải cao lắm. Nhưng hình như 2k hơn FullHD đâu có bao nhiêu pixel mà thớt bảo tăng năng suất làm việc ghê nhỉ :s
@Tạ Lâm Hơn nhiều, phải xài thực tế mới thấy, chứ coi cái hình so sánh sao thấy hihi, với lại nó sẽ làm cho chữ và hình ảnh mịn hơn nữa. Cái này quan trọng còn hơn cả cái không gian làm việc.
@Tạ Lâm Cái đồ thị này nhìn hơi kì, ko thực sự chính xác. 2560*1440 nó nhiều pixel hơn fullHD tới 1.78 lần lận.
Hình dưới đây chính xác hơn
@tan.phan.vt 2560*1440 là WQHD thì phải, còn bác thớt nói 2K là 2048x1080. Chắc phải nhờ bác @Duy Luân cho độ phân giải chính xác ạ :s 1200px-Vector_Video_Standards8.svg.png
@Tạ Lâm 2K của máy tính = WQHD đó. 2K có nhiều loại 2K lắm bạn hihi
@Duy Luân Vâng thế e rõ rồi bác ạ
kosmyn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác nào rành có thể cho em hỏi con Card nhà em 7 năm tuổi ( ati hd 5670) giờ cắm vào màn hình này có chạy nỗi 2k không ợ ==! tính lên màn mà ngại khoản cạc cùi quá ==! hix
Mr Link
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nó hỏi Luân béo chứ có hỏi các bác đâu mà nhảy vào auto recommend thế?
Cho mình hỏi bàn phím bác đang xài là bàn phím gì thế ạ? Nhìn đẹp quá!
màn hình thì cứ GL mà mua đẹp rẻ, bền, dell hay bị lỗi khi hết bh
Có lẽ đã đến lúc upgrade roài, đang xài 2414h 😁
Máy mình không bị hihi
zaizai_88
ĐẠI BÀNG
6 năm
thoi iMAC 5k đi bạn, mình xai IMAC 5k rồi. lấy con DELL về xài, thấy thất vọng vô cùng
@zaizai_88 Giá lệch quá mà
PGISs
ĐẠI BÀNG
6 năm
hello @Duy Luân . Em mới lấy con Dell U2718Q. Để 4k thì chữ bẻ xíu nên em để FullHD. Mood chỉ em cách chỉnh như anh nói ở trên với 😁

Mr.Flex
TÍCH CỰC
6 năm
@PGISs như vậy thì mờ lắm, trong khi màn hình mình 2k-4k mà phải set full HD thì uổng quá !
PGISs
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Mr.Flex Mình chưa nghiên cứu gì đâu nhưng theo mình thấy thì hành ảnh hay chữ viết vẫn rất là mượt. Set thành 2560x1440(low resolution) thì mới mờ. Cắm sang con mb pro 2015 của đồng nghiệp thì set thành 4k rồi nhấn thêm một lần vào chữ Scaled thì máy nó cho thêm tuỳ chọn có thể làm nội dung hiển thị to ra còn máy mình thì không (mb pro 2012 retina) 😁
Mình nghĩ đây chỉ là vấn đề của độ phân giải hiển thị chứ hình ảnh vẫn đạt được độ mượt như 2k-4k :D chứ nếu để full 4k thì nội dung bé xíu không nhìn được đâu
Hocxit
TÍCH CỰC
5 năm
@PGISs màn 4k muh phải dùng fullhd thì cay nhỉ
PGISs
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hocxit Sau một thời gian dùng thì mình hiểu cái câu mà bác Luân béo nói ở trên. Màn 4k nhưng để xuống fullHD thì chữ và các nút sẽ được máy scale to ra dễ nhìn hơn. Nhưng độ mịn và nét thì vẫn như là 4k. Như vậy sẽ dễ sử dụng hơn, chữ và nút sẽ không bị bé xíu cho dù không gian làm việc sẽ bị nhỏ đi
phucanh97
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình vẫn không thích các thiết kế của Dell bằng HP, thấy k tinh tế bằng, nhưng công nhận Dell rất bền
Đọc qua review của em nên mua luôn thêm 1 em. Màn hình rất đẹp.
Anh muốn mua thêm một màn hình nữa từ khoảng 25-27' giá dưới 20tr thì nên mua màn hình nào Duy Luân ?
Cám ơn em về bài viết hữu ich !
@baongocmobile Mua cùng loại con này, anh có thể ghép 2 màn hình lại với nhau. Nếu dư dả thì chơi LG 4K

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019