[Chia sẻ] Những vật dụng cần thiết nên trang bị trên xe hơi

Enzo Le
26/11/2013 9:8Phản hồi: 79
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bao OK
cma3886
ĐẠI BÀNG
10 năm
1 cây Leatherman phải lên top mới phải chứ nhỉ 😃
oánh dấy thập kỷ nữa có xe thì sắm
Có mấy thứ bắt buộc phải có trên xe:

1) biển báo tai nạn (hình tam giác) như bác nào đó đã nói ở trên
2) hộp y tế
3) bình cứu hoả

Còn những thứ khác dành cho tuỳ xe, như xe em còn có thêm kích, bộ tháo lốp, cờ-lê 8-10, 12-14, bơm xe có đồng hồ áp suất, dây cáp để kéo xe, dây đấu điện ac-quy ...

Một số bác còn thấy có cả gối, chăn mỏng và ba-con-sói nữa ở trên xe 😁

Sent from my iPad using Tinhte.vn
Cái này phòng khi đi xa mới mang hết đi để đề phòng chứ đi gần chỉ mang 3-4 món là đủ... mà đi xa vác hết cái đống kia đi thì đồ cá nhân để ở đâu nhỉ
Vẫn thiếu dao, phớ, tuýp sắt, súng và lựu đạn
  • Các thiết bị ghi hình, chụp ảnh, ghi âm để ghi lại những cảnh đẹp trên xe hay đối phó với CSGT bắt lỗi sai
  • cái này hay mà em hổng dám làm,mấy ảnh đã thổi là có lổi,không có lổi 'cũng phải' có $,không thì đừng hòng mà đi :p
Bạn nên bổ sung thêm địa chỉ mua những bộ đồ nghề đó luôn là hay nhất.
Đang cần, oách dấu khi nào mua.hihi.
thinguyenkt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cảm ơn chủ thớt chia sẻ, đánh dấu mua dần thôi.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
TuongNhi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thì có thêm "bao chống ói", dầu thuốc (dầu xanh, dầu cù là,...), giấy, bút, tiền lẻ (tiền cắc-coin để trả tiền đậu xe), dù (che mưa, nắng), dép, một ít dây (dây kẽm, dây thun, dây điện,...), một ít nước uống, đồ ăn (kẹo the, chocolate,... để ngậm, nhai cho đỡ buồn ngủ và để "cứu đói") và bình xăng dự trữ (V8,... mà bị đi lạc, kẹt xe vài tiếng đồng hồ thì hơi bị căng).
Có thêm gối, mền,... để khi nào mệt, thiếu ngủ thì Mình tấp vô lề ngủ một chút rồi lái tiếp.

Ngoài lề chút: lúc bơm bánh xe thì các Bạn nên bơm luôn bánh "xơ cua". Mình để ý là ít người làm điều này.
"Nuôi quân ba năm, dụng quân một giờ".
bài hay, check để xem lại
ntluan.tt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bài viết quá hay, em chưa trang bị cái nào cả. Đã đến lúc nghỉ đến nó
toàn đồ hữu ích khi đi đường. nhưng nếu là chị e phụ nữ lái xe thì thay lốp cũng mệt
Hình cuộn băng keo trong bài là 3M Duct Tape 3939
Loại băng keo mà trong phim Mỹ mình thấy nó hay lấy ra dán miệng con tin, hay trói tay.
ongtroidn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chưa có xe
Nếu về quê thì nên mang theo 1 cây tuýp sắt khoảng 1m nếu bạn sẽ bị trai làng cho bới đất tìm răng đấy. Mình bị 1 lần rồi nên biết. Lần đấy k có tuýp nhưng may có cái mỏ lết hàng khủng =)))))
Ô che mưa
robinhuy
ĐẠI BÀNG
10 năm
mang đủ bộ này mà chẳng may gặp 141 thì khó giải thích lắm đấy 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119