[Chia sẻ] Phải làm gì khi máy Mac không chạy lên được?

Duy Luân
14/11/2016 20:39Phản hồi: 79
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cảm giác sáng ra mở máy lên mà mở không lên được nguồn thì buồn lắm 😔
Apple bảo hành chu đáo uy tín mà lo gì
Không thì đến chổ uy tín kiểm tra sửa chữa củng đơn giản
www.facebook.com/macsaigon
- Bác nào biết máy em cứ khởi động lên nhập mật khẩu là nó cứ như này là lỗi gì ko ạ. 😔
nobody.tang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thxnhf Máy em cũng đang bị, có ai giúp em với hiu hiu hiu, em lỳ em để nó chạy đầy cái ống xám tới sáng luôn vẫn không vào được bên trong

hoangkukdo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mac mini của em đang dùng bình thường,cài win bằng bootcamp giờ chuyển sang win thì màn hình đen xì báo “no bootable decice “ giờ vào kiểm tra thấy bootcamp bị vô hiệu.Giờ em phải làm sao nữa các bác,em vẫn chưa vào máy để dùng được
@hoangkukdo Bác thử xóa Bootcamp đi rồi cài lại thử.
Thời điểm này thì chỗ nào sửa chữa bảo hành các cái cho imac uy tín chất lượng vậy các bạn ? Thanks
Lies
TÍCH CỰC
6 năm
@khoailangsung0 KTC
Đang làm theo các bước của Duy Luân....restore bản backup .... không xong thì bước cuối: đem ra tiệm...hic
phuongkakap
ĐẠI BÀNG
5 năm
Máy em khởi động vô logo táo màn nó cứ chớp chớp miết không vào dc. Em đã thử nhiều cách theo hướng dẫn nhưbg vẫn ko dc. Các bác giúp em với
H410
ĐẠI BÀNG
5 năm

Nay mình vừa unistall nhầm file nào đó. Giờ khởi động vào đến nhập pass nó hiện ra như này. Bác nào biết cách fix không chỉ giùm mình với. Máy mình MJLT2
ddawng.ngn
TÍCH CỰC
5 năm
Giúp mình chẩn đoán bệnh với 😔 máy mình đêm qua vẫn sử dụng bình thường, nhưng khi đang dùng thì (hình như) bị tràn ram nên treo cứng. Nhưng lạ là không ấn cmd Q hay bất kì phím gì đc, treo toàn bộ. Máy lúc ấy không nóng lắm, quạt cũng không chạy tối đa. Sau đó mình ấn phím nguồn để tắt. Kể từ lúc ấy không thể khởi động được máy, và reset nvram hay smc đều không được, không bật lên được NHƯNG MÁY VẪN NÓNG RẤT KINH KHỦNG ở mặt sau. Sạc vẫn báo xanh (lúc sau báo đỏ). Máy chết hoàn toàn không có dấu hiệu của quạt hay mùi khét (mainboard không bị cháy).
Vậy là lỗi gì ạ :( Macbook air mmgg2 ạ.
Em làm theo bước số 5 và bị hiện ra như thế này, em đã nhập mật khẩu bình thường dùng để mở khoá máy tính mà vẫn không được. Có anh nào bắt bệnh giúp em với được không ạ?
@Huyen110 Mình chưa bị cái nay
Của mình account Guest vào bt còn account chính này cứ đến đây là ngừng, trước đó có xoá mấy phần mềm. Xin đc tư vấn cách khắc phục.
mjhungvit
TÍCH CỰC
4 năm
Bác Luân phải hướng dẫn anh em reset thêm PRAM nữa. Reset SMC nhiều khi còn chưa đủ cách khắc phục. Hướng dẫn nè.

https://thichmac.com/cach-reset-smc-va-nvram-tren-mac/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019