Chia sẻ quá trình nộp phạt giao thông (chạy quá tốc độ) qua bưu điện

Didu
23/9/2019 7:54Phản hồi: 135
Chia sẻ quá trình nộp phạt giao thông (chạy quá tốc độ) qua bưu điện
Đợt nghỉ 2/9 vừa rồi mình từ nhà lên thì bị bắn tốc độ, sau đó thì mấy anh công an hướng dẫn nộp phạt qua đường bưu điện để khỏi phải đi lại. Quá trình này mất khoảng 10 ngày gì đó và chi phí với trường hợp của mình là 132 ngàn tiền phí bưu điện. Nếu bị phạt giao thông ở xa thì anh em nên đóng tiền phạt qua bưu điện và nhận lại giấy tờ được gửi tới tận nhà.

Mình bị bắn tốc độ vào ngày 2/9 ở Bắc Kạn (BK) với lỗi vi phạm tốc độ 87/80. Rõ ràng lúc bắt đầu vào đoạn đó đã đinh ninh trong đầu là hôm nay đông sẽ có chốt bắn tốc độ nhưng tới đoạn đó mải suy nghĩ gì đó quên mất nên bị quá 7km/h. Lỗi này mình bị phạt 700.000đ + 500.000đ vì bảo hiểm hết hạn nên mức nộp phạt của mình là 1.200.000đ. Sau khi ghi biên bản, cán bộ có hẹn ngày 8/9 ra bưu điện đóng phạt hoặc quay về CA BK. Mình chọn đóng qua bưu điện.

Hẹn ngày 8 nhưng ngày 12 mình mới ra đóng tiền được. Các bạn cứ lên google tìm bưu điện gần nhất là ra nộp, của mình là ra 8 Lê Thạch. Khi ra thì đưa biên bản cho chị bưu điện, chị sẽ gửi giấy hẹn này và giữ lại biên bản của mình để gửi cho CA BK. Sau 1-2 ngày gì đó thì đơn vị bưu điện phía BK gọi cho mình báo ra đóng tiền, mình lại ra 8 Lê Thạch để đóng tiền và đi về chờ ngày gửi lại bằng lái xe (BLX).

Tới ngày 19 thì mình nhận được BLX gửi qua bưu điện. Như vậy tất cả quá trình của mình kéo dài 17 ngày nhưng do mình ra trễ nhiều ngày, mình nghĩ nếu đúng hẹn thì chỉ khoảng 10 ngày thôi, và phải ra bưu điện ít nhất 2 lần, phí 132.000đ (với mình). Dịch vụ này có nhiều năm nay rồi, tiện nhất là không phải về nơi bị phạt để đóng tiền và nhận lại giấy tờ, toàn bộ thủ tục bưu điện sẽ lo. Tuy nhiên sẽ hơi mất thời gian chút vì phải đợi gửi giấy tờ. Trong quá trình chờ lấy lại BLX thì nên để tờ biên bản hoặc giấy tờ tương đương trong ví để lỡ có bị CA kiểm tra có cái mà đưa cho công anh nha anh em.
135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tiderace
TÍCH CỰC
4 năm
Như thế này cũng tiện, chứ đến tận nơi đóng phạt tốn bao nhiêu là thời gian và tiền bạc
@minhtienbk Ở Mỹ có thanh toán như vậy chưa nhỉ ?
@minhtienbk quan trọng k phải là đóng qua hình thức nào mà ý thức đóng phạt như thế nào thôi
minhtienbk
TÍCH CỰC
4 năm
@kut3_prince_9x Ý thức 1: Dạ anh bỏ qua, đưa “vật giống tiền”.
Ý thức 2: Ừ, lập biên bản nhanh đi. Nhà bao việc. Mở app đóng phạt luôn.

Bác vote cách nào đi
@zombie01 Vấn đề là đóng lót tay cho các chú thì chỉ 1/2 thôi, thậm chí mặc cả được thêm nữa.
Tôi bị rồi, ở Tân Lạc. Sau họ làm mất cả bằng đợi mãi không lấy được. Mấy bà bưu điện cũng vô tích sự chả giúp được gì. Sau may nhờ anh bạn vào tận trong kho tìm mới ra. Nói chung vớ vẩn. Các bác nên cẩn thận thì hơn.
nbb3i
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Cookie210206 Mình cũng dính bắn ở Tân Lạc, chả hiểu chúng nó hành nhau hay là năng lực kém mà mình phải đi lại bưu điện dưới Hà Nội đúng 5 lần mới xong 😃
Eldimio
CAO CẤP
4 năm
@nbb3i Mình bị ở Cao Phong, đoạn xuống dốc bị quá 5km/h, nhưng lại làm việc với đội ở Tân Lạc. Hôm sau đến xin tàu nhanh tận đồn được trả lại luôn 😁
@Eldimio đen cho bác :v tụt xuống 1 km nữa là k sao r =))
romero
TÍCH CỰC
4 năm
Bảo hiểm gì hết hạn bị phạt vậy?
IdolPC
TÍCH CỰC
4 năm
@thienvk Bác chưa bị tai nạn nên chưa thấy, rất hữu ích đấy.
nguulangx1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thienvk Trước khi trả lời mình hỏi thật là bác hỏi vui hay là hỏi nghiêm túc?
@nguulangx1 Suỵt
@perfect11 Bảo hiểm xe ô tô thì họ gọi bảo hiểm, còn xe máy thì mình chưa thấy ai gọi. Chủ yếu để đối phó giao thông.
cái này đi chơi xa mà bị phạt thì cũng đỡ.chứ ra tận nơi thì vất vả lắm
Khi nào có nộp phạt qua MOMO đây ?
à còn viettel pay, samsung pay nữa....
@ThietKeWebChuyen-Com Samsung pay chỉ thay thế thẻ cứng, có hỗ trợ thanh toán online đâu? Hay ý bạn công an mang máy pos để thu tiền phạt.
perfect11
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lazyboy76 Em thấy ở VN đại đa số khi bị bắt là mình dính tội thật, mình xin xỏ góp ít tiền ae uống nước mà được việc mình tiết kiệm thời gian không cần lên kho bạc thì thực sự là con may, em bị mấy lần xin được thì cảm ơn người ta. Rõ ràng mình xin cái lỗi của mình nhưng về đi chửi hay đá xoáy người ta thì cứ sai sai thế nào đấy.
Còn đợi đến khi CSGT mang mPos theo chốt thì thực sự số tiền mình phải đóng đúng mức phạt của mình quả là to lớn đấy. Em vẫn ủng hộ trà nước cho các anh ý khi đi sai. Các bác văn minh, kệ các bác 😔
Cũng là 1 bước cải cách hành chính
Cần tiện lợi thì vi phạm càng tăng.
IdolPC
TÍCH CỰC
4 năm
Thắc mắc : bác chủ đã biết mức phạt 2 lỗi là 1,2 triệu, vậy sao bưu điện Lê Trạch không thu hộ luôn mà phải đợi bưu điện Bắc Cạn báo thì mới ra bưu điện lần nữa?
@IdolPC Mình cũng bị 1 lần rồi,nhà ở TP.HCM bị giam ca-vẹt xe ở Tam Phước Đồng Nai,vẫn phải chuyển tiền cho bưu điện Tam Phước đóng phạt hộ.Có lẽ cơ sở dữ liệu của bưu điện các tỉnh ko đc đồng bộ với nhau.
@IdolPC Theo mình đó bên bưu điện còn xác nhận lại số tiền phải nộp, ví dụ bạn bị phạt lập biên bản tại chỗ và phạt nguội nữa, sẽ phải nộp cả hai chứ nộp mỗi lỗi kia sẽ thành công cốc. Bên bưu điện cũng chưa liên kết dữ liệu với công an, hơi cứng nhắc, mà bên công an cũng chuyển đổi số thuộc hàng chậm.
o2neorobin
TÍCH CỰC
4 năm
nếu về nơi bị phạt và đóng tiền phạt xong, bạn sẽ tiếp tục nhận được thêm combo giữ bằng 60 ngày - hình phạt bổ sung. và phải chờ tiếp 2 tháng sau nữa mới có thể về nơi bị phạt lấy giấy phép. 😁
@o2neorobin Vụ này mới nghe luôn ??
Nộp kiểu nàu bưu điện "nhai" được một khoản, nhưng bù lại thì "tiện"
Sợ nhất khoản thất lạc.
Ham mê tốc độ và cái kết đắng!? 😁:p
Trường hợp lỗi bị giữ GPLX 2 tháng thì chờ 2 tháng sau bên công an họ mới gửi về hả anh?!
QaToZz
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ủa ?? Sao đợt đó mình đi ĐL qua địa phận tỉnh Đồng Nai bị bắn 57/50... "các anh" nói lỗi này ra lai là 2.500.000₫ cơ mà....
@kn_181106 bị lừa chắc,,,bữa 55/50 kêu phạt 3tr...giải quyết nhanh đòi 600k...bị hớ mất tiêu...3-400k là ok à
minhtienbk
TÍCH CỰC
4 năm
@kn_181106 Chắc là vậy rồi bạn, hay bị lắm.
Kinh nghiệm là bạn chủ động lấy biên bản , và ko phải mặt lớn mặt nhỏ xin xỏ nhóc nào.
QaToZz
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minhtienbk Kỳ thật chuyện qua lâu rồi (T8/2018), nhưng giờ e nhói tim quá các anh ạ
keymaster
TÍCH CỰC
4 năm
@phuongduy2908 lỗi này 700k thôi bạn, bạn nên chịu khó vượt tốc độ nhiều để nắm luật tốt hơn :D
Công Nghệ Thật
zongsheng
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tôi bị phạt nguội ở cần thơ vì đi sai làn. Không biết gì cho đến khi đăng kiễm thì đăng kiểm treo ko cho đăng kiểm. Gọi xuống phòng csgt cần thơ thì đc yêu cầu xuống cần thơ ký bb và nhận quyét định xử phạt. Xe thì hết đk, phải đi xe ngoài từ vtau- cthow đóng tiền xong rồi về mất 2 ngày làm việc. Giả sử người ở miền trung, miền bắc bị phát nt thì sẻ bất tiện ntn. P.s đường 30/4 3 làn xe, ô tô chỉ đc chạy 1 làn, 2 làn trong xe máy, nếu ko rành hoặc chạy theo cảm tính thì làn giữa đinh ninh là làn hỗn hợp. Mới rẻ phải vào ko để ý kịp phân làn, chạy thẳng đến đèn đỏ mới thấy thì biết mình sai, nhưng bị chụp ảnh rồi.
Iris Liu
ĐẠI BÀNG
4 năm
cảm ơn bác 😁
Tiện nè.
Mong đến chừng nào 99% cagt xé giấy phạt như mẽo, ra ngân hàng, chuyển tiền phạt qua hệ thống ngân hàng.....chắc đa số rút ra khỏi ngành vì không đủ sống
@nbqvdp Cũng mong như vậy. Chống đối bắn nát gáo 😁
@Fbiprohj VN chưa có vụ nào chống đối mà bắn nát gáo như Mẽo, Mẽo tội phạm nó hung hăng và có súng nên xử cho an toàn Police, nếu không được bảo vệ an toàn thì ai làm nghề Police?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019