[Chia sẻ] SmartHome giá 16tr360 cho đôi vợ chồng và bé sơ sinh

aquarius
6/8/2018 9:9Phản hồi: 300
300 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huduta
ĐẠI BÀNG
6 năm
app Mi Home chưa thuần Tiếng Anh hết .... một số linh kiện kết nối vẫn xài tiếng Trung .... hơi chán
@huduta Đúng rồi bạn, mong nó quốc tế hoá hết thì ổn hơn. Mà cũng bắt buộc thôi bạn vì xiaomi nó mún vươn ra thế giới mà lên sàn giao dịch rồi đâu có tàu hóa mãi đc
"tổng số tiền trên dưới 16tr360" Trích đoạn
Vâng bạn mua hết số thiết bị này và sẽ NỘP TIỀN ĐIỆN ĐẾN CHẾT MỖI THÁNG!?! 😁
Cái gì cũng có hai mặt của nó! :D
Theo tôi thấy thì gia đình bình thường như thế này chỉ cần Camera An ninh là thiết thực nhất! :D
Còn lại lao động chân tay đi cho khoẻ và rẻ :D
Mod thiếu thứ quan trọng nhất cho Gia Đình hạnh phúc mà không thứ công nghệ nào có thể đáp ứng được!?! :D
bcs texjapanis.jpg BCS sagami 0.01.jpg
@Cuong Nb Trùi ụ có đá lòn qua vụ này lun hả?
Có ai biết bên mỹ phải đi đâu tìm sản phẩm của Mi
VietDragonn
ĐẠI BÀNG
6 năm
thấy cũng mê đó nhưng xài đồ Mi sợ bị traking quá =)))))
@atomueh Hâhhaha bộ nhà bạn làm trong bộ chtri hả mà sợ traking ?
nforce
TÍCH CỰC
6 năm
@aquarius Bộ ct thì báo cáo trực tiếp rồi bác. Tracking làm gì
quickbo
ĐẠI BÀNG
6 năm
bài này quảng cáo cho Xiaomi chứ chia sẻ kinh nghiệm thực tế gì đâu. Nên sửa lại tiêu đề là
cho phù hợp
@quickbo

Qc thì đâu tới lược mình mà xiaomi nó cũng ko trả công để mình pro. Cái này là mấy thứ mình dùng cảm thấy ổn vs túi tiền những ae bình dân thì chia sẽ. Còn ai nhìu tiền thì cứ sd đồ cao cấp xịn ha bạn
quickbo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@aquarius bạn nên chụp hình thực tế nhà bạn dùng, trải nghiệm thực tế khi dùng ở môi trường VN, chứ dùng hình QC của Xiaomi, thông số copy thôi thì mình thấy khó gọi là chia sẻ lắm.
Lewisphi
TÍCH CỰC
6 năm
Chắc suốt ngày dí mũi vào điện thoại mất!!!
Mình sẽ thử 1 bộ xem sao
beckh@m
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác thiếu 2 món nữa là full rồi:
- Máy lọc nước (Mình dùng đời 1) mua về lắp ngay, 10' là xong (chủ yếu đi dây cho đẹp). Mình mua app code còn 5tr3, so với Kangaroo và Karofi hay AOSmith thì giá này thật sự rẻ, không sợ hàng nhái, mà lại có RO. Tỷ lệ lọc 1:1 lun. Trong khi hàng khác (1:2, hay 1:3) Mình mua kèm với bút thử TDS, thì lọc ra lúc nào cũng chỉ số cũng từ 3-4. Mua về rồi mình không phải xách ấm đi nấu nước nữa 😁.

- Máy rửa chén: máy này mình thấy có Viomi (9tr6 ở VN). So với hàng Nhật bãi (6tr - 7tr) thì con này cũng rẽ, mà rửa được tầm 8 bộ, trong khi hàng Nhật là 6 bộ. Cái này chưa có loại độc lập, nên mua về phải thiết kết lại khu bếp. Bác nếu có mua nhớ review em.

P/s:
Quạt: Quạt mình dùng loại có pin Smartmi 2 mới ra giống loại 1tr7 của thớt mà có thêm remote bluetooth với có pin (giá 2tr7). Khỏi lo cúp điện. Để ở phòng ngủ mát lạnh luôn. Khách tới nhà đông, xách cây quạt ra, chỉnh bằng app, người ta ha hốc 😆.

Robot hút bụi: cái này mình dùng loại có lau của ecovacs từ trước khi giới thiệu Xiaomi gen 2. Trước mua vợ phản đối quá trời, từ ngày trước em nó về. Vợ đi đâu cũng khoe. Cái lau thì loại này lau sạch lắm (mặc dù nó lướt qua). Cuối tuần em lau lại 1 lần những chỗ mà vết bẩn nó bám chặt.

Xiaomi gì cũng có, chỉ chưa có bàn ủi và nồi chiên không dầu thôi :D
khoa8523
TÍCH CỰC
5 năm
@beckh@m Nhỏ nhân viên Chiếm Tài nói không rửa nồi được :eek:
beckh@m
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khoa8523 Mình mới đổi máy và đang dùng MRB Viomi nè, nồi chảo rửa tuốt nhé. Bọn Chiếm Tài nói bậy nhé. Hôm bữa mình mua máy,buổi sáng mình tới mua thì nhỏ tư vấn nói hết hàng, lên page fb hỏi thì nó nói còn 4 cái, bó tay!!! Làm mua về, lắp đặt tới đêm

MRB Viomi này theo kiểu châu Âu, có thêm khay đựng muỗng và ngăn để đũa.
Khác với máy Nhật chỉ dùng bột rửa, MRB Viomi dùng bộ 3 chất tẩy như máy châu Âu:

- Muối làm mềm nước (ko phải muối ăn)
- Nước bóng
- Bột rửa (mình dùng viên rửa all-in-one)

Tất cả mình dùng của hãng Finish hết (Somat mình thấy ko bóng và tốt bằng), trước đây mình dùng máy Nhật đít nồi rửa ko sạch, đen thui. Từ khi qua máy này, đít nồi dần dần bóng trở lại.
- Máy có chế độ rửa nhanh, 8.1L nước trong 28'.
- Ngoài ra còn có máy thể sấy chén dĩa trong chế độ Full, thời gian tầm 2 tiếng

Dưới 10tr thì con này ko đòi hỏi gì hơn. Vợ rất hài lòng 😁
khoa8523
TÍCH CỰC
5 năm
@beckh@m Mình cám ơn nhiều :D À mà lúc trước mình có nghe 1 người chia sẽ là hay dùng bột giặt omo matic cho vào rửa rất sạch k biết thực hư ra sao :eek:
beckh@m
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khoa8523 Cái đó không nên bác nha, kiềm và benzen (tạo hương thơm) trong bột giặt ko tốt cho sk đâu. Với lại cơ chế quay của MRB với máy giặt khác nhau, nên có thể ko tan hết. B cứ chuyên dụng mà dùng.
Singh
TÍCH CỰC
6 năm
Đồ xiaomi rất đẹp, bền, rẻ.
Nhưng cá nhân mình không muốn mọi người sử dụng. Lý do của mình:
- Xiaomi là công ty công nghệ mà người đứng sau là chính phủ TQ rót vốn.
- Mọi thiết bị có kết nối mạng ( không cần liên tiếp, chỉ cần lâu lâu 1 lần ), kết nối sóng, thiết bị thông minh, thu âm của xiaomi điều ghi lại hoạt động người dùng để gửi về xiaomi và người khai thác là chính phủ TQ. Từ đó biết được thói quen, hành vi hàng ngày của các đối tượng. Và phân tích đánh giá.
- nếu đến 1 ngày, 30 hay 50 hay đến 70% người dùng VN dùng các thiết bị xiaomi nói chung và các thứ khác của TQ nói riêng ( camera quan sát chẳng hạn ). Thì đồng nghĩ rất nhiều người và diện tích đất nước đang bị TQ giám sát thông minh từ xa. Và phân tích thói quen để đưa ra chính sách nào đó TQ đang toán tính.
- một vài ng dùng thì không sao. Vì sp tốt, giá rẻ, hài lòng, hợp túi tiền của bạn, và bạn luôn nghĩ "tôi chả có cái gì, và cũng chả quân tâm nó lấy gì". Nhưng khi bạn góp phần làm nổi bật cho thương hiệu đó. Đến khi nhiều người dùng hơn. Thì bạn chính là 1 con kiến góp phần tạo nên mạng lưới cộng đồng để TQ giám sát dựa vào các thiết bị thông minh ngày càng dễ thêm.
@Singh Mình đã nghĩ vấn đề này từ khi xiaomi nó dấn thân vào hệ sinh thái thông minh rồi từ cái ngày mình mua camera của nó sản xuất. Biết là vậy và mình cũng cố gắng tìm một hệ thống sinh thái thông minh và giá cả phù hợp cho ae túi tiền hạn chế từ nhìu cty sản xuất sp nhà thông minh nhưng vẫn ko có em nào đáp ứng được:
thứ nhất: phần mềm quản lí còn lỗi khá nhìu
thứ hai: nhìu sản phẩm vẫn hay bị lỗi trục chặc vớ vẫn
thứ ba: giá thành chỉ dành cho những gia đình có thu nhập cao
thứ tư: Mún nâng cấp thêm đồ dùng thì vẫn phải đợi và khó kết nối ráp vào hệ sinh thái
thứ năm: những sản phẩm của cty việt nam thì đa phần linh kiện đều nhập từ TQ nhập về và ráp tại Việt Nam!
Cái kết: thật sự rất rất mún dùng hàng chính người việt nam mình làm mà đợi hoài chờ mãi vẫn ko có, mà có thì giá cả hok phù hợp với người bình dân. Chỉ mong 1 cty nào thật sự ổn về những vấn đề như xiaomi thì mình mua ngay hàng của mình sài cho sướng
@aquarius Klq cơ mà lướt qua 6 trang thấy bác aquarius này viết sai chính tả nhiều dã man =]]
@Koma Satomi Ok bác đã nhắc nhở.Cố gắng chỉnh lại ạ
phage
ĐẠI BÀNG
6 năm
Toàn hàng tàu, không hợp với mình.
Chỉ quan tâm mỗi cái đèn Philips 😃
Mình chơi chắc smart home
bác chơi nguyên bộ Mihome thì chất rồi, đánh dấu nghiên cứu sau khi có nhà :p
hồi truoc71 có nghĩ đến cái này, nhưng sau khi xài 1 ít đồ thì thôi bỏ ý định lun. chỉ còn camera thôi, mọi thứ còn lại chạy bang cơm cho nó lành.
bbz10h.n.a.m
ĐẠI BÀNG
6 năm
@aquarius bác cho em thông tin cái camera với nhé, e tính lắp camera cho trước sân và sau nhà em thì nên chọn loại nào, cám ơn bác nhé
@bbz10h.n.a.m bạn nên chọn loại gắn ngoài trời thì phù hợp hơn nhé
bbz10h.n.a.m
ĐẠI BÀNG
6 năm
@aquarius cám ơn bác nhé
Microbird
ĐẠI BÀNG
6 năm
cám ơn chủ thớt chia sẻ cuộc sống đời thường. Bác cho hỏi mua em camera ở đâu? thấy em ấy làm việc ban đêm khá là rõ. thanks
@Microbird Bạn nên chọn loại xoay 360 fullhd mình chia sẽ dùng cho ok quan sát đêm khử noise khá ok đó bạn
vẫn chưa dùng một cái j từ Xiaomi, thấy rẻ quá cũng ngán, dùng nguyên bộ smarthome này có khi nào ở một nơi nào đó, nó đang livestream gia đình bạn? có khi nào nó dùng các thiết bị IoT tấn công DOS mạng nào đó? chả tin dc mấy chú trung của này đâu
tieulong_001
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ko thấy mod dùng Mibox hay Soundbar Mi nhỉ? Đang tính mua
@tieulong_001 vẫn có nha bạn nhưng mua thì chọn mibox 4k bản quốc tế mà dùng nhé, soundbar dùng cũng được thôi chứ mình hok thấy ngon mấy
@tieulong_001 Đã nghiên cứu vụ soundbar cơ mà con của Mi ko đáng mua trừ khi ngân sách bạn không nhiều... chứ cố tí mua đám soundbar Samsung có loa sub vẫn ngon hơn hẳn...
manhhavard
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thì thck con camera này hơn. Độ phân giải lớn full HD 1080p thay vì HD 720p, góc nhìn rộng hơn 120 so với 110 độ, tốc độ xoay cũng lớn hơn, chưa kể tích hợp cảm biến chuyển động, tự phát hiện và quay theo chuyển động. giá tốt hơn

https://shopee.vn/-Nhập-ELNEW20K-giảm-20K-CHÍNH-HÃNG-Camera-Ip-Xiaomi-Dafang-xoay-360-độ-full-HD-1080p-i.35110.658910935

PS: Lưu ý các bác là giá kia là giá ở TQ, chưa phải giá về tới VN nhé 😃
NKV_08
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đúng là thiếu loa thông minh nhỉ,đa số hàng Xiaomi,thương hiệu này mình thích nhưng đúng nghĩa nhiều cái nó sản phẩm nội địa tiếng trung bực không tả nổi.Với trước camera mạnh nhưng giờ cạnh tranh thấy nhiều hãng có giá với chất lượng ổn hơn.Về xây dựng Smart Home thì các sản phẩm càng đồng bộ và tâp trung về 1 trung tâm điều khiển thì khỏe hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019