[Chia sẻ] SoundCloud là một dịch vụ nghe nhạc tuyệt vời nhưng bị bỏ rơi, anh em có sử dụng không?

9/4/2018 10:33Phản hồi: 138
138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ducanh_13a2
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dùng hơn 2 năm rồi, cả một thế giới âm nhạc rất riêng ở đây 😃
JizinT
TÍCH CỰC
6 năm
@ducanh_13a2 Lập một list những bài mình thích rồi hí húi nghe một mình. Vẫn yêu Soundcloud ,hí hí <3
ducanh_13a2
ĐẠI BÀNG
6 năm
@JizinT Đồng bộ dễ dàng, like xong là nghe mọi lúc mọi nơi. 😃
FzeNix
TÍCH CỰC
6 năm
Soundcloud chỉ là một kênh các nghệ sĩ chia sẻ nhạc để promo hoặc preview thôi. Chất lượng stream ở mức 128kbps, tức là đủ nghe cơ bản chứ không phải tốt. Download thì tùy vào người up nhạc có đăng kí nâng cấp gói hay không.
Mình dùng soundcloud từ 2013 với mình đây là dịch vụ để chia sẻ nhạc, tìm nhạc để nghe thử thôi chứ dùng để nghe nhạc lâu dài thì vẫn phải dùng dịch vụ nghe nhạc online như Apple Music, Spotify, Deezer,... Hoặc download cả file chất lượng cao về nghe
Liem98
ĐẠI BÀNG
6 năm
có. đối vs mình soundcloud là "youtube but audio only" 😆
thaiiphap
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình dùng hàng ngày 😁
Ng.SỹHùng
ĐẠI BÀNG
6 năm
Gu của chủ thớt chắc cũng gần giống của mình. Bắt đầu sử dụng từ lâu lắm rồi, nhưng mật độ ko đc nhiều bằng zing
mrHz
CAO CẤP
6 năm
Mình toàn up audio lên để sau nghe trên đt. Và cụng hay lên SC để nghe audio chứ ko thích nghe nhạc trên đó
HonVietBlogs
ĐẠI BÀNG
6 năm
Để hôm nào rảnh sẽ làm video thủ thuật download nhạc từ SoundCloud trên PC cho mọi người mà không cần dùng ứng dụng của bên thứ 3 😃
FzeNix
TÍCH CỰC
6 năm
@HonVietBlogs Chất lượng không cao thì mất công download làm gì, trả vài chục ngàn/tháng nghe spotify hay apple music thì tốt hơn.
soundcoud trên s8 của mình bị lỗi, lần nào dùng cũng phải đăng nhập lại
App gì đây
bamborock
TÍCH CỰC
6 năm
Đag dùng 1 lúc 3 ứng dụng: Google music- nghe nhạc của mình sưu tầm, spotify - nghe nhạc chạy cho zui, soundcloud - nghe indie Việt
thinhpc1212
ĐẠI BÀNG
6 năm
Muốn nghe nhạc thì với mình chỉ có SC thôi.Rất thích sự thông minh,dễ dùng của Sc. Và các ca sĩ indie trên đó.
Justee
ĐẠI BÀNG
6 năm
Rất thích SoundCloud nhưng ghét nhất là hông có Replay :|
ducanh_13a2
ĐẠI BÀNG
6 năm
@7hanh App có bạn à
Justee
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ducanh_13a2 Chỉ mình đi bạn, mình tìm hoài hông thấy, cho mình cái shotcreen nhé... Thankss
datmacom
TÍCH CỰC
6 năm
@7hanh Vào bài đang hát bấm vào 3 gạch ngang. Nó ở góc trên
Justee
ĐẠI BÀNG
6 năm
@datmacom Thanks bro.. quá ngon! ;)
Mình có dùng thử qua một thời gian, nhạc thì công nhận là nhiều, cover gì cũng có. Nhưng còn chất lượng từng bản nhạc thì hên xui vì tùy vào người up. mình cũng ko phải nghe hardcore gì nhưng chất lượng cũng phải đồng bộ xíu nên vẫn dùng apple music
Nói chung chất nhạc trên đó khác hoàn toàn chất nhạc của các app khác, toàn nhạc tự làm, nghe lofi tuyệt vời vkl
March&June
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em đang xài. Nghe k quảng cáo, quá đã.
Mình dùng soundcloud để nghe nhạc khi tập thể thao. Nguồn nhạc deep house vô tận ;)
Xì mát
ĐẠI BÀNG
6 năm
trước mình hay vào top 50 hiphop để nghe thì toàn ra mấy bài quốc tế thích lắm, ko hiểu sao bây giờ toàn nhạc việt chỉ lác đác vài bài kia, soundcloud ko còn là soundcloud nữa rồi các bác ạ 😔
Dùng SoundCloud tìm cover, nhạc sàn, nhạc remix, EDM của các tác giả nghiệp dư CỰC TỐT. Cơ mà để nghe bản gốc thì mình thích Spotify hơn. SoundCloud mình có tài khoản (miễn phí) từ đời tám hoánh nào r.
datmacom
TÍCH CỰC
6 năm
vẫn dùng như thường

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019