[Chia sẻ] SVA ROM dành cho SAMSUNG Note 4 bản SM-N9100 Dual SIM V7.0

dongnart
13/8/2015 18:31Phản hồi: 59
Chào anh em Tinh Tế và anh em sử dụng SM-N9100,

Nhắc đến ROM cho các dòng máy 2 SIM thì chắc ae sử dụng dòng này đều biết đến SVA ROM.
Đây là bản ROM có thể coi là duy nhất và ổn định nhất cho các dòng máy SS Dual SIM và tất nhiên nếu các bạn muốn sử dụng thì ROM của SVA thì các bạn nên ủng hộ cho họ, để họ có thể tiếp tục cho ra đời các phiên bản mới và ổn định hơn.

Đó là lý do mình đã Donate bản ROM cho Note 4 SM-N9100 (bản quốc tế) giờ mình mang ra chia sẻ cho các bạn chưa có điều kiện có thể sử dụng và cảm nhận sau đó các bạn có thể đưa ra quyết định có muốn sử dụng và tiếp tục ủng hộ cho họ hay ko 😁 (tất nhiên là cho các phiên bản cao hơn)

Cảm nhận của mình khi sử dụng là máy mượt hơn, pin tốt hơn, ko bị lỗi vặt và còn thêm khá nhiều tools và tiện ích khác nữa.

Mình chỉ chia sẻ 01 phiên bản duy nhất (mới nhất tính đến thời điểm post bài này) là bản V7.0 Superb ZHU1BOF2 (Lollipop) và sẽ ko có trách nhiệm update thêm bất kỳ 1 phiên bản nào nữa.

Mọi thông tin về ROM và hướng dẫn up rom các bạn có thể đọc tại trang chủ của họ.

Còn bây giờ là DOWNLOAD
Note: Nhiều ae PM hỏi link nên mình đã update link Google Drive cho ae rồi nhé :D

Note: Mong cộng đồng sử dụng SM-9100 sẽ ủng hộ các Dev của SVA vì họ cũng cần "ăn cơm" thì mới mod ROM đc :D
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vns001
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác giúp em root và cài room này đc ko ạ? Em ở sg.
Vns001
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoanbt Em đọc thấy bài bác bên samsungviet nhưng ko có nick, ở đây thì ko pm đc
Em xài mấy con lenovo giống bác đây, giờ mới mua n9100, bác cho ý kiến có nên thử room này ko với cả chỉ em root đc ko ạ?
tuankbt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thích nghịch thì cài Rom cook, còn không thì dùng stock cũng ổn định và mượt.
Còn root máy thì vào topic hướng dẫn root note 4, có đủ các dòng luôn
Mình về dùng stock dc đúng mấy ngày là up rom sva v7, nói chung là ổn định

Gửi từ SM-N9100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Vns001
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuankbt Mình xong rồi, nhưng camera khá tệ, cả rom này lẫn stock. Mình thấy thua xa note 4 bản 1 sim. Máy bác thế nào?
tuankbt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình dùng thấy ok mà, mình ko có bản 1 sim để so sánh

ChauNC
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu so rom stock thì tôi hoàn toàn không nhận thấy có sự khác biệt đáng kể nào về chất lượng ảnh giữa bản 1 sim và 2 sim. (tôi dùng bản 910F và 9100)
Chút nữa tôi sẽ thử rom SVA xem thế nào
mrteeptit
ĐẠI BÀNG
9 năm
làm 1 tut hướng dẫn donate đi bác ơi. e cũng đang cần rom cho I9502.
Vns001
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrteeptit Có paypal là donate được thôi bác cần mua hộ thì bảo em hộ cho.
mrteeptit
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Vns001 Bác donate bao xiền thế?
Vns001
ĐẠI BÀNG
9 năm
15$
hoanbt
TÍCH CỰC
9 năm
@Vns001 Flash rom này cần lưu ý gì không bạn? Quay về stock có vấn đề gì không? Bạn chia sẻ kinh nghiệm nhé! Xin cảm ơn.
tuankbt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoanbt Ko phải lưu ý gì cả. Wipe 5 dòng sạch sẽ là up vô tư. Flash xong khởi động lần đầu tiên đợi khá lâu nhé
Quay về stock thì up qua odin

hoanbt
TÍCH CỰC
9 năm
@tuankbt Bạn đang chơi rom này hả? Cho mình xin trình tự các bước với, mình chưa quen với dòng SAMSUNG. Xin cảm ơn!
SVA người ta cấm tất cả IP của Việt Nam mua file làm ảnh hưởng đến rất nhiều người. hình như theo mình biết do có sự chia sẽ công cộng ở tinhte.vn. chỉ vì một vài bản rom chia sẽ mà họ khóa IP toàn bộ Việt Nam.
tuankbt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy bạn đã root và cài recovery chưa
hoanbt
TÍCH CỰC
9 năm
@tuankbt Mình đang rom stock, đã root và recovery!
Đã tải rom và bootloader rồi bạn.

tuankbt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoanbt Vậy chỉ cần khởi động vào recovery tồi chọn mục wipe tick vào 5 dòng đầu, còn dòng cuối là thẻ nhớ. Lưu ý là copy rom vào thẻ nhớ
Sau khi wipe xong ra ngoài chọn intall chọn đến rom đã copy vào thẻ và flash thôi
Sau đó chọn reboot và ngồi đợi khoảng hơn 5phut đấy, rồi thưởng thức rom mới thôi
Tôi dùng Note 4 duos và có bản Rom rất tốt, tiết kiệm pin
@hanoiwap Chú chưa gửi cho con ah?
@tú tầu bác ơi làm ơn cho e xin link rom với ạ, e dùng n9100 mà k nhận sim 2 ạ. e đang dùng 5.1.1 ạ. em cảm ơn
@hanoiwap bác ơi làm ơn cho e xin link rbác ơi làm ơn cho e xin link rom với ạ, e dùng n9100 mà k nhận sim 2 ạ. e đang dùng 5.1.1 ạ. em cảm ơnom với ạ, e dùng n9100 mà k nhận sim 2 ạ. e đang dùng 5.1.1 ạ. em cảm ơn
@hanoiwap bác ơi làm ơn cho e xin link rom với ạ, e dùng n9100 mà k nhận sim 2 ạ. e đang dùng 5.1.1 ạ. em cảm ơn
ChauNC
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bản SVA 7.0 này pin không tốt bằng bản stock ROM, phần mod cũng không có gì quá đặc biệt.
Bác Minh mới sài N9100 à. Em cũng vừa bỏ N9002 sang N9100.
Bác có ROM nào ngon cho anh em Donate với. Định dùng SVA 7
Screenshot_2015-10-21-13-55-56.jpg Có bản ROM rất tốt nhưng tác giả không chia sẻ
tuankbt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hanoiwap Rom này có các mod Note 5 ko bác

mabu_210
TÍCH CỰC
8 năm
@hanoiwap Bro cho mình xin bản rom với nhé. Cảm ơn bro nhiều.
Email của mình: mabu_210@yahoo.com
manhktqd
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho mình hỏi là các bản Note 4 2 sim có bị lỗi +84 không ạ. Và có vấn đề nào dùng mà bị lỗi không ạ. Đang tính đổi con Meizu MX5 lấy Note 4 2 sim.
tuankbt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@manhktqd N9100 ko bị bạn nhé

manhktqd
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuankbt Hôm qua Meizu đã cho MX5 lên bản android 5 và đã fix được lỗi +84 nhưng chưa triệt để. Tạm thời giữ MX5 lại đã.
Chưa
Chưa cho email
mabu_210
TÍCH CỰC
8 năm
Link die rồi chủ thớt ơi, fix lại giúp mình phát.
cauchunho93
ĐẠI BÀNG
8 năm
bác nào còn bảo rom chia sẻ đi.không có tk pp nên ko mua được @@
Bác Mabu_210 hay còn bác nào có lòng hảo tâm cho em xin SVArom V7.0 Superb ZHU1BOF2 (Lollipop) . Xin chân thành cảm ơn
@lovemelovemore down bình thường mà bạn.
N9100 lâu quá ko có Rom nào mới các bác nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019