[Chia sẻ] Tăng giá nhà 10% có hợp lý?

Gd165
9/7/2019 4:29Phản hồi: 140
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chán 😔 Tiền lương ko tăng còn lại thì tăng cả
Reah
TÍCH CỰC
5 năm
lên đây để đọc và trao đổi về tin tức công nghệ chứ có phải lên tư vấn tâm lý về việc ăn ở của mod đâu. Hài !
Quyền đăng là của các bạn, quyền đọc là của tôi, nhưng theo tôi mấy tin này không nên đăng, mà bạn lỡ đăng rồi, thi tôi đọc, nhưng 10% là ít so với giá nhà đất hiện nay.Haha
vista1105
ĐẠI BÀNG
5 năm
Theo Mình là hợp lí vì xăng tăng giá điện tăng giá cơm tăng giá nên bà chủ nhà trọ cần tăng tiền thuê nhà để có tiền ăn cơm đổ xăng vv. vv
cái này chắc phải hỏi lên ban bảo vệ người tiêu dùng thôi chứ hỏi tinhte khó trả lời quá
@vule123 1 trong những ban bí ẩn nhất hành tinh 😁
ndta13
CAO CẤP
5 năm
Nhà mình cho thuê trong sg mà ở trên 6 tháng thì mình giảm, từ lúc cho thuê tới giờ chưa tăng bao giờ. Có thể là mình không phải dạng kinh doanh to hay đầu tư cho thuê lại mà chỉ là tận dụng nên nghĩ vậy, nhưng mình thấy ít nhiều ở lâu thì cũng như khách hàng thân thiết rồi thì giảm chút ít cho vui vẻ 😁 Khi nào có người trả thì mình bỏ ra chút ít tự decor lại rồi tùy vào tình hình thì mình sẽ điều chỉnh giá rồi đăng tin chờ người khác thuê tiếp, chứ người đang thuê mà nâng giá hoài thì cũng kì lắm. Điện thì mình chỉ tăng một lần duy nhất mới đây do ông EVN tăng thôi. Mấy ông dựa vào thị trường mà tham lam tích của quá kết cục chắc cũng giống Thạch Sùng vậy đó :D
@ndta13 Qua nhà bạn này thuê ngay đi ae
ndta13
CAO CẤP
5 năm
@ghostkinglee Hết phòng rồi bạn, hễ có phòng trống mình đăng tin chưa tới 1 tuần là có cọc rồi 😁
Thông nát đít chủ nhà sẽ được ở miễn phí :p
Bye tinhte, mình sẽ block trang và gỡ app.
@nguyenhuynhvn Bye
"nhà của họ" là lý do hợp lý rồi.
Tăng ở mức tối đa không vượt quá 10% sau mỗi năm cũng hợp lý.
boysvipc2
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bài này cũng lên được trang chủ hay thật
Phòng mình thuê 2 năm k tăng giá phòng nhưng tăng tiền điện, nước. Điện 2500 lên 3000đ, nước 2 người 80k nước bơm máy(nước phèn), lên 2 người là 120k vì chuyển qua xài nước máy, chả biết có hợp lý không nữa.
P/s: Mình trọ ở Rạch Giá - Kiên Giang.
1 thời ông phúc bảo cấm tăng giá mà lại tăng là sao nhỉ
@nguyenkhangpt92 Lại “kinh tế thị trường theo định hướng chủ nghĩa xh dưới sự quản lý của nhà nước” ah? Có điều cấm bằng cái miệng thôi.
@nguyenkhangpt92 Làm gì có ông nào phát biểu cấm tăng giá =]] Lại nhét chữ vào mồm à
@ghostkinglee 😆 Kinh tế thị trường thì mới tăng giá thế này nhé bạn, ngày xưa kinh tế bao cấp thì người ta còn chẳng thèm nhà cơ.
@hypous thì vấn để là ông ý nói chứ ai làm theo lời ông ý nói đâu. lương chả thấy tăng tăng toàn cái đâu đâu
galaxy@
ĐẠI BÀNG
5 năm
bạn ơi, bạn nên tâm niệm 1 điều là nhu cầu thuê nhà sg vẫn còn cao lắm. Nên nếu bạn ko thuê nữa, trong vòng chưa đến 1 tuần sẽ có người khác vào ở. Cũng giống như việc bạn tìm thấy 1 chỗ khác ưng ý hơn cả về giá và những yếu tố khác, thì bạn cũng sẽ chuồn thôi ko tiếp tục thuê ở chỗ cũ nữa.
Thuận mua, vừa bán, Kiện cáo gì chỉ mất công. Luật nhà ở bnhieu năm còn phải sửa, nói gì đến cho thuê trọ
TTThach
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chẳng liên quan chứ tăng tầm 330k một tháng , thì bác cũng nên tạo thêm giá trị cho bản thân ( hoặc phấn đấu thêm thu nhập , hay cách nào đấy ) .. tính ra có 1-2 ngàn 1 ngày.

Nhiều khi tiêu hao giảm lại hay bỏ ống heo thương xuyên, cũng đủ giải quyết
Ở chổ mình kí hợp đồng 1 năm, trong thời hạn hợp đồng thì không tăng giá. Mình vừa gia hạn hợp đồng, vẫn không tăng tiền nhà, chỉ tăng tiền điện thêm 300 đồng/kwh
Đó là mình gặp chị chủ tốt bụng, chứ gặp chủ nhà hãm thì nó thích tăng nhiêu nó tăng à. Cái chữ "hợp lý" nó mông lung lắm.
hunterval
TÍCH CỰC
5 năm
chắc bấm bụng ở thêm 1-2 tháng để tìm chỗ mới rồi biến
Tình hình là mấy tháng gần đây giá nhà tăng (từ 200 trở lên), điện nước lên thì giá cái gì cũng lên bạn ơi. Khu vực ven ven mà giá nhà trung bình 2tr5, điện nước nữa hơn 3tr rồi.
nhà mình cho thuê phòng trọ 8-9 năm rồi
phòng nào còn đang ở thì ko bao giờ tăng giá
phòng nào đi rồi ng mới dọn zô thì tăng 100k/phòng
chỗ nhà mình cho thuê 1-1,3tr/phòng
That Broly
TÍCH CỰC
5 năm
@gnuhuuh Bác cho thuê nhà ở SG phải ko?
Còn phòng trống k bác ?
Tinh Tế dạo này "lạ lùng" thật 😁

Xu hướng

Bài mới