Chia sẻ taxi giá tốt đi chiều Hà Nội - Nội Bài và lần gặp taxi "giả" đáng nhớ

zyzy1908
9/10/2018 9:30Phản hồi: 247
247 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

teobe
TÍCH CỰC
5 năm
Mình ở HN 13 năm mà cũng ăn quả đắng. Hôm Nội Bài về Hn chém hơn 400k. Gặp ông tãxi rất bố láo hãng Nọibài tãxi. Tra mạng thấy báo rẻ, lại tưởng đi tiện chiều về thì giảm. Cạch đến già, kinh nghiệm cứ alo hãng hỏi giá rồi chốt xe, ko đc bắt xe tại bến.
Nội thành HN có hàng xe CP hay group tãxi là một hãng siêu đắt và tiền cũng tính rất vớ vẩn, anh em nên tránh.
Haha hôm nào mod ra Hà Nội inbox mình nha mình taxi miễn phí cước nhưng sẽ đi lòng vòng khắp hà nội had há
terryson
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đi ctac mình đều book Mai Linh, cà thẻ lấy biên lai là ok
@terryson Tiền cty bro ko biết sót thôi
Gà vãi
Ảnh bìa là bốt hàng đậu nhà mình nha ka ka
TrungBim92
ĐẠI BÀNG
5 năm
đăng ký bus 40k là vào tới phố cổ rồi bạn, cần gì đi Taxi, bay giờ trễ quá hay sớm thì mới dùng taxi
Có 2 cách rẻ nhất để từ nội thành ra sân bay Nội bài:
1. Xe Bus: Rẻ nhất: bus 90 xuất phát bến xe Kim mã đến Nội bài: giá 9.000₫, 20’/chuyến. Tổng thời gian di chuyển khoảng 40’. Ngoài ra có xe 17 Long Biên-Nội bài, xe 07 Cầu Giấy-Nội bài. Loanh quanh dưới 10.000₫.
2. Taxi: rẻ nhất 145k-150k taxi 123 (024 38123123) chiều từ nội thành về Nội bài( chiều về) với khoảng cách < 30km.
2.
Hac Long
TÍCH CỰC
5 năm
Ra HN k bị lừa tx giả mới lạ
gaumeo46
TÍCH CỰC
5 năm
E thì hay gọi số người quen hoặc xe ngoài anh em share nhau cũng giao động 180-200k thôi.
Được đi xe mới, thơm và êm hơn xe Taxi chạy nhiều 😔
nnn1234
ĐẠI BÀNG
5 năm
rẻ nhỉ, mình đi Group, thẻ, toàn 240k thi thoảng hơn chút do hơn km...
ninomax
ĐẠI BÀNG
5 năm
trừ những anh lái xe taxi thật thà, tốt bụng thì số còn lại là lũ cặn bã 😆
@ninomax Nhưng nhóm nào nhiều hơn thế
Trước mình đi toàn đi Mai Linh chiều từ Sân Bay vào Trung Tâm HN. Nhưng phải ra ngoài, hoặc chọn xe vừa trả khách vif độc quyền. 😁
Sizo
Trứng
5 năm
Chia sẻ với bạn theo tôi biết là thế này:

- Đi từ HN --> Nội Bài thì giá 150k đến 180k quay đầu. Hãng nào thì hãng bạn nên nói chuyện làm việc okie thì nên đi, gà mờ ko nói chuyện trước thì nó cứ bấm đồng hồ trước thôi.. (Và rõ ràng hôm bạn đi xe nhìn bạn chắc pro nên taxi nó ko bấm đồng hồ, nếu ko bấm cái thì giá ko dưới 300k bạn nhé).

- Đi từ Nội bài --> HN thì bấm đồng hồ, đơn giá tối thiểu 300k (dù bạn đi 260k thì vẫn phải lấy 300k). Còn trên 300k thì cứ tính theo đồng hồ mà giả tiền.
ndtrung
TÍCH CỰC
5 năm
Mình đã cho mấy thằng taxi bố láo lên đàm vào lần rồi
- Taxi group dám xin đểu thêm lúc 5-6h sáng khi di chuyển (mình tương kế xin 1 tờ bill lấy số tài) thế là em nó bị lên thớt.
Thà cứ nói là em xin vì vất vả chứ lừa kiểu như phí này phí kia thì cho lên thớt luôn.
Còn bây giờ taxi ở Nội Bài bọn sân bay làm ngu lộm nhộm lắm rồi. Không ổn định đúng chỗ như trong HCM. Đi Mai Linh cũng không có chỗ đứng cố định.
Bây jo mấy ai gọi taxi đi Nội Bài đâu
phamlong
TÍCH CỰC
5 năm
Ra HN mà thím nói giọng Nam là bị chém thôi, không phải hết mà hầu như nhé..
huyenmeo76
ĐẠI BÀNG
5 năm
Toàn đi bus không 😆
adthuyanh
TÍCH CỰC
5 năm
Gọi hãng taxi book chiều HN-NB giá khoảng 200-220.
Gọi xe tư dịch vụ giá khoảng 180-200 tuỳ điểm đón.
kaka_nd14
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hà Nội là vậy đó. Không sống thường xuyên ở Hà Nội thì chuyện như mod bị là như cơm bữa. Mõi khu vực ở HN sẽ có một hãng taxi chuyên ở khu đó. Khuyên bạn nào ra HN công tác. Thì ở quận nào thì gội taxi ở quận đó sẽ ko bị thiệt và ko bị chờ lâu nhé
Cứ Mai Linh thẳng tiến

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019