Chia sẻ thư viện ebook định dạng .epub cho iPad

graphiclancer
26/5/2010 22:32Phản hồi: 420
Chia sẻ thư viện ebook định dạng .epub cho iPad
Hôm nay mình xin được chia sẻ với các bạn một số cuốn sách mình đang đọc mỗi lúc rảnh rỗi. Các cuốn sách được sưu tầm từ các nguồn trên internet và được thêm cover cho đẹp, vì thế mong các bạn đón nhận theo tinh thần "bỗng dưng muốn đọc" chứ không cần quá quan tâm đến vấn đề tác quyền nhé. :hot:

Artbook

1. Digital Art Magazine #4
  2. Digital Character Design
  3. All About Techniques in Dry Media
Văn học
  1. Hà Nội 36 Phố phường - Thạch Lam
  2. Tập truyện ngắn - Nguyễn Huy Thiệp
  3. Vang bóng một thời - Nguyễn Tuân
  4. Thời xa vắng - Lê lựu
  5. Farr - Thành phố mất tích - Mac Hale
  6. Biểu tượng thất truyền - Dan Brown
Chi tiết tại: Graphiclancer.com

Bác nào có sách hay thì share nhé. 😢
420 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Đây rồi, như đã hứa. Danh sách truyện:
1. Vợ ơi, Anh biết lỗi rồi (truyện này hơi bị hay luôn)
2. Oxford Thương yêu
3. 100 truyện ngắn hay
4. Tứ quái KKKG
5. Tiếng chim hót trong bụi mận gai
6. Kiêu hãnh và định kiến
7. Biểu tượng thất truyền (đã có ở trên nhưng sẵn thì up luôn)
8. Cánh buồm đỏ thắm
9. 1001 đêm
10. 3 cháng lính ngự lâm
11. lần đầu bên nhau
12. Xin lỗi, em chỉ là con đĩ
13. Rừng Nauy
14. PS I love you
15. Cõi thiên đường
16. Hơn cả tuyệt vời
17. Lời hứa giáng sinh
18. Nếu còn có ngày mai
19. Hồi ức của 1 geisha
... Sẽ gắng update thêm cho anh em
Tất cả chỉ sau 1 cú click của bạn: http://www.mediafire.com/?tzytyonl4md

Khoe cái thư viện nhà em
P/s: Ngoài ra có thể chăm chỉ vào www.thuvien-ebook.com down về rồi dùng Calibre (miễn phí) convert sang ePub rồi thưởng thức. Cách Convert có thể tham khảo trong diễn đàn.

BIG UPDATE
Hiện nay đã có rất nhiều link của anh em trên diễn đàn hiến sách cho topic này, em xin phép được tổng hợp lại 1 số link và danh sách để anh em đỡ công tìm kiếm. Lưu ý rằng: Sách là do công sức của các anh em có lòng cống hiến, vì vậy khi down thì nên có hành động cảm ơn rõ ràng để tỏ lòng ơn những người đã "có bài viết hữu ích". Em sẽ update dần dần các chủ link. Xin cảm ơn.

Đầu tiên là của bac DANNHUT- thành viên rất tích cực trong box iPad. Xin cảm ơn bác rất nhiều.
Bộ truyện nổi tiếng Tứ quái KKG:
Đang còn vài link lẻ tẻ nữa em sẽ update sau. Xin cảm ơn các bác danhut; pput; Mr.Physics; fray; quynhmai12111990...
Chào các pro, em mới mua một con Ipad 3G-64Gb nhưng gà mờ không biết dùng. Mấy anh em trong phòng hướng dẫn dùng Cydia để add các URL nhằm cài đặt Games và Application nhưng em không thể tìm được phần mềm ibook ở trong các URL đó. Do đó em rất mong các pro hướng dẫn cho em để em có thể cài được giao diện giá sách giống như của bác kekenano. Trân trọng cám ơn các pro :help::help::help:
kekenano
TÍCH CỰC
13 năm
iBook là phần mềm xịn của Apple và hoàn toàn miễn phí, bạn vào iTunes trên máy tính hoặc Apps trên iPad để down về. Các phần mềm trên Cydia chủ yếu là phần mềm "ngoài", tuy nhiên bạn có thể vào cydia down installous về để down rất nhiều phần mềm của Apple nhưng đã c.r.a.c.k để dùng.
Chia xẻ cho mình thư viện của Bác. Mình cám ơn trước. Mình chỉ biết đọc sách thôi, chứ không biết làm...gà mờ quá..
@kekenano
Hay quá, anh em chia sẻ sách đi nhé
cám ơn các bác, em cũng đang convert 1 số
phanuyvu
TÍCH CỰC
14 năm
Sao không có Biểu Tượng Thất Truyền vậy bạn, nếu có bạn up lên chia sẽ với nhé. Cám ơn bạn.
badkid
ĐẠI BÀNG
14 năm
chia sẻ với mọi người sách đã convert của mình, có sẵn Biểu tượng thất truyền cho các bác đây, download tại đây nhé
pput
ĐẠI BÀNG
14 năm
híhí, mềnh toàn down từ http://www.byvanhoa.net/EBooks/#
các bác có nguồn nào nhiều sách mới hơn ko?
Bác Pput có thể chia sẻ bộ sách được không? Nhìn cuốn "Sài gòn Tạp pín lù" ham quá. Mình thích đọc những cuốn sách nói về con người, văn hóa ở các vùng miền Việt Nam.
Cảm ơn bác đã chia xẻ, lấy mấy quyển đọc để suy ngẫm thêm
Quả này chuẩn nhất đấy, tnks nhé
Mình cũng là fan của bác danhut. Kho của bác còn những cái hơn cả sách. he he
sách này có chuẩn ko? nghe nói chuyển sang file .epub hay bị lỗi font, lỗi mất hình. Bạn chuyển từ file gì qua vây? t có nhiều sách dpf hay lắm..
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Yên tâm, đã ở trong tủ sách của mọi người là yên tâm đã kiểm tra rồi. Nhưng nếu có những sai sót thì Pm lại nhé.
zebrahihi
ĐẠI BÀNG
14 năm
các bác cho em hỏi có phần mềm nào convert từ file PDF sang file EPUB không ạ
badkid
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác cứ dùng calibre convert sang là ok hết
Mr.Physics
ĐẠI BÀNG
14 năm
Câu này của bác sai. Không phải file pdf nào cũng convert được, file pdf được lấy từ ảnh thì càng hiển nhiên là không. Những file prc có tính năng bảo mật rất tốt nên convert rất khó mà nếu có được cũng chưa chắc đã đọc được. Nhưng những file prc thường là truyện, mà truyện thì chắc chắn sẽ có nguồn epub
Hay quá cảm ơn bác rất nhiều mong bác chia sẻ thêm nhiều cuốn sách hay cho ae............
Các bác ơi, em là thành viên mới. Các bác chỉ giúp em làm thế nào để em chuyển được những cuốn sách hay này vào IPAD của em hả các bác. Em đội ơn các bác.
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn bật itunes lên, kéo nó vào library, sau đấy chọn mục book của library rùi chọn tất cả truyện, lại kéo vào device (Ipad của bạn) là itunes tự động cop truyện vào cho bạn.
bác nói rõ cho em một chút nữa được không? Cụ thể là: "Kéo nó vào library" - "Nó" là cái gì? Có phải là Itunes không? Rồi "chọn mục book của library rùi chọn tất cả truyện" - chọn mục book của library trong Itunes có phải không? rùi chọn tất cả truyện trong library hay ở đâu?
Thông cảm em hơi gà nên phải hỏi cho kỹ để còn 'vọc" Thankyou bác
kekenano
TÍCH CỰC
13 năm
Library là 1 tab của phần mềm iTunes, "nó" ở đây là các cuốn sách ý. Mình hướng dẫn bạn kỹ hơn nhé:
1. Bật iTunes trên máy tính lên.
2. Nhìn bên góc trái phía trên có thẻ "Library" bạn click vào đấy > bạn kéo truyện từ thư mục máy tính (đuôi truyện là .epub nhé) vào cửa sổ Library vừa chọn.
3. Cắm iPad vào máy tính để nó kết nối vào itunes
4. xong bạn chọn truyện ở tab Library bạn kéo truyện vào lúc nãy, kéo nó vào cái tab có tên iPad của bạn là truyện nó tự sync vào iPad cho bạn.
5. Nếu có khó khăn gì cứ y/m cho mình: dangphuoc03101988[MENTION=73579]yahoo.com[/MENTION]
Bạn có gắng tìm lại các bài viết hướng dẫn chi tiết của các bạn đã hướng dẫn rồi, những cái này quá cớ bản, nói lại nhiều quá
Mr.Physics
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hôm nay chia sẻ với các mem tinh tế trọn bộ truyện kinh điển: Tứ quái TKKG (70 tập) do nxb KĐ phát hành.
DOWNLOAD HERE
JDung
TÍCH CỰC
13 năm
Có ai biết bộ truyện giống Tứ quái TKKG nhưng là của VN đó là : 5 Sài Gòn ko? Ai có xin chia sẻ nhé, đột nhiên mình nhớ đến truyện này vì hồi trước mê đọc truyện này lắm. Có Sơn đại ca, Thạch sầu đời, Hoàng lãng tử, Thúy bụi và Quyên tiểu muội đó anh em. Ai ở độ tuổi 8x chắc đều biết truyện này.
Hehee chuẩn thíe, đúng là fan roài. Mình hồi xưa cũng cày cả bộ tứ quái và năm sài gòn. Ôi sao hồi đấy đọc tứ quái nó cứ như hiện ra trước mặt ý. Đến giờ cảm giác vẫn lâng lâng khó tả lắm heehee
JDung
TÍCH CỰC
13 năm
hehe, hồi đó còn 1 bộ nữa cũng nói về 1 nhóm các bạn trẻ, ko phải TKKG mà là 1 truyện gì đó của châu âu, đọc cũng ly kỳ phết, giờ chẳng nhớ tên nữa 😕

----

update: truyện những người bạn đồng hành thì phải 🤔 Nhưng mà vẫn thích nhất 5 sài gòn, hic.

Có vài ebook muốn chia sẻ.

Tất cả đều là Tiếng Việt và đã có cover đầy đủ, bao gồm:

Trọn bộ 7 tập Harry Potter - J.K.Rowling
Trọn bộ 3 phần Eragon - Christopher Paolini (aka "Inheritance Cycle - Di Sản Kế Thừa")
5 tập đầu của series Pendragon - D. J. MacHale
11 tập đầu của light novel Zero no Tsukaima - Noboru Yamaguchi (Tiếng Anh)
Những Chuyện Kể Của Beedle Người Hát Rong - J.K.Rowling
Nghìn Lẻ Một Đêm - Antoine Galland
Thiên Thần và Ác Quỷ - Dan Brown
Mật Mã Da Vinci - Dan Brown
Biểu Tượng Thất Truyền - Dan Brown
Pháo Đài Số - Dan Brown
Điểm Dối Lừa - Dan Brown
Biên Niên Ký Chim Vặn Dây Cót - Haruki Murakami
Rừng Na Uy - Haruki Murakami
Không Gia Đình - Hector Malot
Bố Già - The Godfather - Mario Puzo (tập này có vài lỗi font nhỏ vì convert từ word qua, ai có bản full PRC cho mình xin để convert lại)
Nhật Ký Bí Mật Của Chúa - Raymond Khoury

Tự sướng =))
win98-cd125
ĐẠI BÀNG
14 năm
chào các bạn-mình cũng down khá nhiều sách định dạng epub,nhưng khi lên kê sách thì nó ko có hình bìa nên mình rất ngại chia sẻ cùng mọi người,các bạn có thể chỉ mình cách làm bìa cuốn sách ko ạ?rất cám ơn!
zebrahihi
ĐẠI BÀNG
14 năm
các bác cho em hỏi có cách nào copy truyện trực tiếp vào ipad không qua itunes không ạ. vì em không dùng itunes để đồng bộ hóa phần mềm, game, video và nhạc mà em copy trực tiếp và cài đặt khônng qua itunes. bây giờ mà đồng bộ hóa thì sẽ mất hết các thứ khác . Không biết copy sách vào thư mục nào trong ipad thì nó hiện lên ibooks các bác nhỉ .
bác cu dùng IPad truy cap vao duong link cac trang web co san data epub (VD: Tinh te, E-thuvien..down ve ipad => may hoi down ve dau? => chon IFILE => vao thu muc down ve tren IFILE giai nen (neu file zip) => click vao file.epub, khi may hoi chon chuong trinh nao de chay file => click vao IBook, the la sach tu cap nhat vao IBook cua Bac, tha ho doc

Luu y: Ipad cua bac da phai cai san chuong trinh IFILE va IBOOK
Mr.Physics
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vấn đề này đơn giản thôi bạn ạ. Bạn right click vào ebook cần chọn, chọn get info, vào tab Artwork rồi bạn thêm ảnh làm bìa cho ebook đó là xong. Làm theo các này thì có 1 vài trường hợp thì không hiệu quả, bạn nên dùng soft Calibre để edit info của ebook là đảm bảo ok.

---------- Post added at 11:10 AM ---------- Previous post was at 11:05 AM ----------

iTunes là 1 phần mềm rất hay mà bạn lại không sử dụng.
-Về apps và games thì bạn cứ tích để sync, iTunes sẽ hỏi bạn có chuyển các apps trên iPad vào iTunes không thì bạn hãy đồng ý
-Về music, movies, photos... thì bạn có thể không cần tích cũng không sao, nó sẽ không đồng bộ những thứ đó
-Books thì bạn cứ cho vào thoải mái rồi sync, thích book nào tích book đó
phucan
CAO CẤP
14 năm

Bạn ơi như thế nhiều cuốn sẽ không có bìa, có một số cuốn nhìn thấy trống nhưng chạm vào vẫn mở được.... Làm sao để chúng có thể nhận ít nhất là bìa sách default được
Làm thế nào để tìm bìa khi get Artwork trong itune và cả calibre đều không có
Có thể tìm cover cho book ở đâu hay tự làm như thế nào
Bạn hướng dẫn giúp
Cảm ơn nhiều
Thực ra trong quá trình sử dụng sản phẩm của Apple tớ không thấy cái itune hay gì cả. Nó bó buộc mình với Apple. Chẳng qus bắt buộc phải dùng thì dùng thôi
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Thực ra hồi đầu mình cũng nghĩ như bạn vậy, rất khó chịu, nó bó buộc mình vào máy tính rất nhiều, nhưng khi để ý mình thấy những ảnh hoặc music hay video gì khi sync qua Itunes thì cho phép tải để xem rất nhanh, với BXL của máy tính mình là core dua 2.6 (đủ ăn đứt A4 1Ghz của iPad) nhưng xem những hình nặng 3,4 Mb mà kéo nhanh sẽ có khoảng 2,3s để hiện rõ hình, trong khi ảnh sync qua itunes khi xem trên iPad thì quẹt thoải mái, gần như không có độ trễ nào, chính là do itunes đã có bước tiền xử lý cho tương thích với iPad đấy bạn ạ. Hy, ngoài lề 1 chút.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019