Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Chia sẻ] Tổng hợp thông tin về việc bảo hành Apple ở Việt Nam: iPhone, iPad, MacBook

Duy Luân
16/1/2018 22:7Phản hồi: 487
487 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em muốn mua apple care cho con Macbook pro 2016 ở Hà Nội thì mua ở đâu là tốt nhất ạ
quangtaiqn
TÍCH CỰC
6 năm
@mr.lakz Duy luân có ghi tên các trung tâm bảo hành của Apple tại Việt Nam có bán đó. Bạn gọi điện tới họ hỏi xem giá bao nhiêu, cái nào phù hợp với máy bạn. Chọn được nơi rẻ nhất thì mua. Nếu muốn mạo hiểm hơn có thể mua online ở các trang web nước ngoài giá tùy theo đợt có thể rất rẻ vì sale off nhưng độ rủi ro cao hơn vì có thể bị lừa. Tùy bạn chọn thôi.
Những bài viết gần đây của Duy Luân sặc mùi ... Tuyên truyền . Thảo nào về ... nhì với cuhiep . Cuhiep tuyên truyền kiểu dân dã thì Duy Luân kiểu văn vẻ vòng vo . Cuhiep FHD ko che thì Duy Luân chơi tận 4k ... nhưng che những chỗ cần che . Há há há . Và độ i cuồng thì cuhiep chưa đủ tuổi cũng như ... cân nặng của Duy Luân . Chấm hết
sslgvn
TÍCH CỰC
6 năm
@minhthuvc một thằng xài wp ghẻ giá chưa tới 2 3 củ bàn chuyện iPhone giá gấp 10. Đời lắm thằng rẻ rách sân si vkl
@minhthuvc Không thích ko quan tâm thì đừng click vào topic đọc, vì nhìn tít cũng biết nó nói gì và dành cho đối tượng nào đọc. Vào rồi nhọc công càm ràm để làm gì vậy?
tuyetson98
TÍCH CỰC
6 năm
Cho mình hỏi macbook 15 2016 hết bảo hành mua apple care đc ko?
thanhbn172
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuyetson98 k bạn nhé
macbook air 2013 xách tay nhật về dùng tới đâu giữa năm 2016 thì hư cổng usb.ra fpt thay free chờ đâu 10 ngày
mình thì ko mua thêm gói bái hành
Trước mình mua máy ip xt like new check seri thì nó ra thế này có phải là apple care+ k các bác. Tại k thấy chủ cũ nhắc j đến B75307A2-1C59-445A-ACCA-5B69D451B168.png
sslgvn
TÍCH CỰC
6 năm
@Akay Nhím đã mua rồi
@Akay Nhím Bạn đã âm thầm được thêm 129$, chi phí sửa màn và nắp lưng giảm đáng kê! K những giảm được 129$ mà còn được hưởng lợi sau này nữa, k biết màn của ipX có còn giad 29$ như 6s của m hay k, nhưng nói chung là giảm được rất rất nhiều! Các chi phí khác cũng chỉ 79$! Lời rồi
@Đạt Phít Một Vậy là hên đúng k bác. Máy active hôm 25/11 mà lúc e mua 6/12 giá 28,5 củ 256g
@Akay Nhím Quá hên 😁 ô a mua con 7+ trả bảo hành, active ra bh đến giữa năm 2019😆 vãi thặc ^^ Nói chung ip mà có sẵn apple care thì ngon quá, mua applecare ở VN chính hãng chắc cao lắm, còn xách tay thì k có 😃) nói chung là ăn ở tốt nên giời thương chăng^^
@Akay Nhím Ở nc ngoài khi mua mới, nhân viên hay mời chào các gói dịch vụ đi kèm. Apple Care thường đc tặng free hoặc giá rất rẻ khi hòa mạng đăng kí mấy gói cước của nhà mạng. Cách đây mấy năm thừ thời ip6+ em đã dùng Apple Care rồi. Nhưng ở VN thì chả có giá trị gì mấy 1 khi bị mất máy. Lúc đó mở định vị lên còn thấy máy di chuyển thêm 2 tiếng nữa. Báo công an chả làm đc gì. Cuối cùng vẫn mất.
dinhvt_86
ĐẠI BÀNG
6 năm
với IP 6s với 6splus thì sao
Mr.Flex
TÍCH CỰC
6 năm
Em mới check giá bên FPT,giá 4tr9, cũng chua phết ! bác Luân mua ở nước ngoài chỗ nào rẻ share ae phát với ! 😁
tất cả các trung tâm bảo hành của VN như Thakral hay iShop chi đó đều nhận bảo hành Apple Watch các version, trừ bản Nike +.
AW của mình bị lem mực màn, đi ra cả mấy chỗ đều xác nhận Apple ko ủy quyền cho mấy ông ở VN bảo hành bản Nike + mới đau. Phải gửi nhờ sang Sing để bảo hành thì k kịp 😔((
sslgvn
TÍCH CỰC
6 năm
iPhone phải đăng ký apple care trong vòng 60 ngày sau khi active nha
@sslgvn Của m còn mấy ngày là hết rồi 😁 IMG_0011.PNG
Không biết chi phí vệ sinh Macbook Pro thì sao nhỉ
sslgvn
TÍCH CỰC
6 năm
@LanhTieuThien macbook vệ sinh tự làm cũng được chứ cần gì ra quán, quá dễ dàng luôn
keen9000
TÍCH CỰC
6 năm
thế còn ipad pro 2017 bản 4g (ko khóa mạng) mua ở app store us thì sao , ko thấy bài nói tới rõ
mrhakhanh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác cho e hỏi e mới mua con mac air 2017 của cellphones bản thị trường ấn độ, thì bản này chất lượng có cao như tt việt nam hay thị trường khác không bác duy luân?
sslgvn
TÍCH CỰC
6 năm
@mrhakhanh đồ apple thị trường nào chả như nhau má
@sslgvn sai nhé. việt nam có ISO. bên châu âu có CO, CQ.nên mỗi tiêu chuẩn nó khác nhau. ngta làm sẽ dựa vào đó mà làm cho mỗi nước. nếu không thế thì iphone có mã v/na hoặc mỹ ll/a làm gì
xinloiemnham
ĐẠI BÀNG
6 năm
đồ táo nghe đâu chỉ ở mấy nước nhân công rẻ như Việt Nam thì cái trò kiểm tra thay thế sửa chữa linh kiện mới làm nhiều, chứ ở mấy nước Âu Mỹ giá nhân công đắt, họ tính ra thuê người làm công việc sửa chữa thay thế còn đắt hơn là nhập lại cái máy lỗi và đổi cho cái máy mới => Âu Mỹ đã hỏng do lỗi nhà sản xuất thì họ ưu tiên đổi cái mới luôn
sslgvn
TÍCH CỰC
6 năm
@xinloiemnham cháu ngáo đá à, nhân viên kỹ thuật nước nào chả như nhau.
xinloiemnham
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sslgvn tỉnh chưa? đọc kỹ lại comment của tôi đi nhé
Bác nào đi bảo hành aw nhôm chua nhỉ. Mồ hôi ra mặt dưới đồng hồ khá khó chịu khi rộp
sslgvn
TÍCH CỰC
6 năm
@Apple Haters 2.01 chời đ thằng mimax bữa nào vào bênh đồ apple :-s
@sslgvn Dạo này mi max chai pin lại bị bóp hiệu năng mệt quá.
sslgvn
TÍCH CỰC
6 năm
@Apple Haters 2.01 Ráng gom lương 30 năm mua iPhone X mà xài cháu à 39D5231F-69A4-4793-A7FD-D07035BF538C.png
@sslgvn Máy chạy nhanh thế thảo nào tay nhanh hơn não 😁
Smart key board 9'7 mua cách đây 2 tháng nguyên seal, nhưng giờ không kết nối được với ipad, mang ra Thuận Mỹ thì bảo hết hạn bảo hành, cửa hàng thì lại quá thời gian 1 tháng, có đọc bài bác @Duy Luân cách đây không lâu thấy bảo Apple gia hạn bảo hành thêm 2 năm mà không hiểu sao không được bảo hành. Có bác nào kinh nghiệm vụ này không.
@hoangphanduyquang không anh em nào tư vấn giúp mình à
tamdinh69
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân iPad bản 4G LTE mua ở nước ngoài khá mắc, tại sao không được bảo hành ở VN vậy?
PinkFriday
ĐẠI BÀNG
6 năm
ủa vậy máy xài lâu chai pin là ăn hành khỏi thay rồi hả? :eek:
PinkFriday
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sslgvn Tức hết bảo hành cũng chỉ có nước mua lại máy mới thôi hiểu ko
PinkFriday
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sslgvn Ăn nói nông cạn 😃
ae cho hỏi mình có con 6s hàng đổi trả FPT giờ chai pin dung lượng còn 1200 mAh vậy có được BH ko ? đến 20/1 này hết hạn BH trên web của Apple
Theo bài viết thì mình hiểu thế này. Mình mua iPhone xách tay bản quốc tế. Vậy là mình vẫn được bảo hành chính hãng tại VN đúng ko các bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019