[Chia sẻ] Tổng hợp thông tin về việc bảo hành Apple ở Việt Nam: iPhone, iPad, MacBook

Duy Luân
16/1/2018 22:7Phản hồi: 487
487 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanhscub
TÍCH CỰC
6 năm
Pin mình bị phù thì thay chính hãng giá khoản bao nhiêu các bác nhỉ, máy 15 inch đời 2014. Tham khảo web thì không thấy giá.
renderwitch
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thanhscub tầm 5~6tr. thay nguyên cụm pin trackpad loa bàn phím vỏ trên(Topcase)
snow1202
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tôi vừa mang Iphone SE hàng CPO (mua của didongthongminh) vẫn còn bảo hành ra số 4 Yết Kiêu để bảo hành do hỏng Touch ID, thì nhân viên bên này bắt phải kí cam kết là hàng này nếu đã từng tháo ra sửa chữa thì phải trả phí kiểm tra máy là 3tr350k!!! Và chưa chắc đã được bảo hành. Vậy các bác cho tôi hỏi là họ làm thế đúng hay sai, và sao số tiền "phí kiểm tra" lại lớn đến như vậy? Và nếu như hàng CPO của didongthongminh đã có dấu hiệu tháo mở ra sửa chữa thì tức là tôi phải mất 3tr350k để chuộc lại máy từ FPT Service số 4 Yết Kiêu?

Chắc các bác sẽ hỏi là tại sao mua máy của didongthongminh mà ko ra didongthongminh bảo hành, mà lại mang ra FPT số 4 Yết Kiêu, thì xin thưa 1 lí do đơn giản bên Yết Kiêu tiện đường đi cho tôi hơn, và tôi nghĩ là máy check còn bảo hành thì có lẽ sẽ được bảo hành chính hãng ở các điểm bảo hành của Apple.
snow1202
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bondpham Lạ nhỉ. Tôi vừa vào web Apple đọc chính sách bảo hành thì ko thấy nói đến mức giá cam kết là 3tr350k?
bondpham
ĐẠI BÀNG
6 năm
@snow1202 bạn qua chỗ mà bạn đóng tiền kêu họ đưa đường link cho xem nhé.
snow1202
ĐẠI BÀNG
6 năm
@snow1202 Em xin xác nhận với các bác là trường hợp của em bảo hành tại FPT số 4 Yết Kiêu đã hoàn tất. Em đã được đổi lại 1 thiết bị mới. Thời hạn từ lúc mang bảo hành tới lúc được trả bảo hành là 6 ngày (T2-T6). Không có bất cứ 1 vấn đề nào liên quan đến việc máy bị tháo mở hay hàng không chính hãng cả. Máy của em là hàng CPO mua bên didongthongminh, vẫn đang trong thời hạn bảo hành, mang ra chính hãng Apple (FPT số 4 Yết Kiêu) vẫn được nhận bảo hành và được đổi thiết bị mới.

Xác nhận cho các bác đỡ lo, và nếu như máy của các bác không mua từ chính hãng FPT, Viettel,...nếu có vấn đề gì cứ thử mang đi bảo hành, biết đâu lại được đổi mới.
spykid
ĐẠI BÀNG
5 năm
@snow1202 fpt có đòi hóa đơn mua hàng ko bạn?
darklove129
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình có con ipad mini3 hết bảo hành.
Thay cục sạc dây sạc cắm qua đêm đều k lên.
Giờ mang ra ttbh có phí thì mất nhiều ko mấy b.
Ví dụ chân sạc hay ic nguồn thì phí cao ko
meodichoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
vậy sao bài này nói mua xách thì ko dc bảo hành toàn cầu vậy mn ?? khó hiểu :| 😕
https://tinhte.vn/threads/qc-mua-hang-apple-chinh-hang-tan-huong-dich-vu-6-sao-chi-co-tai-f-studio-by-fpt.2842132/
vukiencuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao con iphone x của mình mua fpt bị sọc xanh màn hình 1 đường dài to như cái ống hút từ trên xuống dưới chỉ đc sửa chữa ko đc đổi mới. thiệt là bùn vãi
tuxedo198x
TÍCH CỰC
6 năm
@vukiencuong Thằng fpt làm ăn bố láo , bạn có hóa đơn mua bán thì kiện nhé. Còn bảo hành mà ko ko giải quyết là vô trách nhiệm
Dạo gần đây có ai đem máy xách tay bảo hành được nhận ko ạ? Em đang tính mua con ip se còn bảo hành chính hãng ạ
Haquanghuy9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Phantom_kira e mua con 8+ zp xách tay cửa hàng vẫn gửi đi bảo hành cho mình đc
@Haquanghuy9x có bị bắt phải cam kết máy chưa bung gì như mấy bác trên nói không bác?
tuxedo198x
TÍCH CỰC
6 năm
@Phantom_kira Cần phải tìm hiểu kỹ , lấy đâu ra chính sách nếu phát hiện sửa chữa bung máy thì trả tiền tận 3 triệu ,
Đọc đầu bài bảo có mất tiền , cơ mờ công nhận đắt thật
tuxedo198x
TÍCH CỰC
6 năm
Các bác nào có kinh nghiệm bảo hành iphone X xách tay từ Nhật ko !?
Máy bị lỗi do nhà sản xuất sọc xanh màn hình từ trên xuống bên phải 😔
@tuxedo198x Có hoá đơn thì mang ra trung tâm bảo hành kiểm tra đi bạn
Mod ơi, e nghe nói TharkalOne vừa đóng cửa, ko bít là nghỉ hay dọn qua chỗ khác, mod có bít thông tin j ko chỉ giúp e với, con macbook của e bỗng nhiên chết ko bít làm sao
renderwitch
ĐẠI BÀNG
6 năm
@coldface85 Chuyển qua 40 nguyễn trường tôn quận 4. Nha bạn. Mình vừa đi chiều nay và ra về vs tâm trạng thất vọng
Thanhscub
TÍCH CỰC
6 năm
@renderwitch Mình mang con Macbook mid 2014 qua đó thay topcase thì ổn mà bạn, máy mua lại từZshop.
Nếu bạn thấy bên này k ổn thử qua Edigi thử xem, trung tâm mới đc apple chứng nhận đó.
Đời đen quá, vừa hư chiếc Pro Retina 2015, giờ đang cân nhắc sửa hay mua quách cái mới vì tiền sửa bỏ ra nhiều đến mức sót ruột sót gan đến não lòng 😔
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
renderwitch
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 Em thì đang buồn vụ phân biệt hàng xách tay vs chính hãng đây bác chán AASP việt nam quá. Mình contact vs apple support thì họ cứ bảo mình contact vs senior manager của cái AASP đó
renderwitch
ĐẠI BÀNG
6 năm
Anh em chú ý. Mình mang con lap của mình ra thakral one- macbookpro 2015. Bảo hành lỗi staingate ( bong lớp chống loá) thì vừa bị rejected vs lí do hoá đơn mua hàng của mình là mua của vĩnh phát. Ko phải apple authorize reseller. Thật sự mình rất thất vọng vì nghe em anh feedback tốt về thakral one.
zakka
ĐẠI BÀNG
6 năm
@renderwitch Mình mới bị từ chối vì bảo là ko có hoá đơn,vãi
Thanhscub
TÍCH CỰC
6 năm
@renderwitch Ủa sao kì vậy, miễn máy là hàng mua k phải ăn cắp hay dựng là đc bảo hành mà :v.
le_nam_16
TÍCH CỰC
5 năm
@renderwitch mấy tháng trước thay ở bên màn hình mới mà bác. đó giờ e qua đó thay chắc cũng 3 cái màn hình rồi. thông tin e nó lưu online luôn
ipad mua trên tiki phân phối thì bh ở đâu các bác? hàng Apple vụ BH loạn qua ha, sao thấy ai cũg khen mà ta?
renderwitch
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nospecial Bên thakral từ chối mình rồi. Mình đang tìm aasp khác
renderwitch
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nospecial Báo rồi. Apple kêu cũng bó tay. Tuỳ vào chính sách của bên aasp. Nó gợi ý mình chọn aasp khác
@renderwitch macbook mình đang dính lỗi nóng quá mức bình thường, đang nghĩ do koupdate phần mềm lên bản cao. Mà up lên mất mới ...... Haizzz, tiến thoái lưỡng nan, mà chắc phải lên, vì máy dạo này có hiện tượng sạc cũng nóng, chạy web cũng nóng. hix... mua cửa hàng,
còn 1 tháng apple care, chỉ sợ mang ra như bác nói aasp nó từ chối lại mang về. Dự mua apple care. à thật sự chính sách của mình ở vietnam thấy buồn.
Rad
ĐẠI BÀNG
6 năm
Iphone Xs Max ZA/A 2 sim vật lý bảo hành chính hãng được ko vậy bác bác 😔
Cho em hỏi về trường hợp của em với ạ.
1. Em mua 1 máy iphone x chính hãng 64gb của lazada vào tháng 6/2018. Khi mua máy đã check kĩ máy chưa active, nguyên seal, v.v...
2. Khi sử dụng thì ban đầu vẫn chưa có hiện tượng gì, sau một thời gian thì phát hiện lúc máy nóng lên thì cảm ứng ở phần viền trên (tai thỏ) có vấn đề. Cụ thể thì nó mất cảm ứng, tắt màn hình mở lên thì bình thường lại. Em nghĩ có thể là do ios 11 hoặc ứng dụng chưa tối ưu cho iphone x nên vẫn sử dụng tiếp chờ đến ios 12 xem sao.
3. Khi update lên ios 12 thì vẫn bị lỗi tương tự, đã thử hard reset nhưng vẫn không hết. Nên thứ 7 13/10 quyết định mang ra trung tâm bảo hành được ủy quyền của Apple - eDiGi số 2 công xã paris quận 1 để bảo hành. Mang ra thì nhân viên bảo để máy lại trung tâm kiểm tra, khi nào có kết quả sẽ báo.
4. Đến hôm nay thì được nhân viên eDiGi báo là "nhân viên kĩ thuật mở máy kiểm tra thì thấy bị "đứt cáp" và có dấu hiệu mở máy bên ngoài và từ chối bảo hành". Đến đây thì em thật sự không biết phải làm như thế nào. Máy mua 100% mới, chưa đem sửa ở đâu và nếu có đem sửa chữa thì em cũng sẽ mang vào trung tâm bảo hành được ủy quyền của Apple, thế mà bây giờ lại bị từ chối bảo hành 😔

Mong mọi người giúp đỡ, em phải làm gì bây giờ ạ. Đã gọi lên lazada để báo cáo về việc này, nhân viên tư vấn bảo sẽ liên lạc lại ạ.
@Thien Nguyen Tri Buu Cuối cùng mình cũng được Apple thay màn hình các bác ạ. Hôm nay vừa lấy máy về
@Thien Nguyen Tri Buu Như nào mà được thay vậy bác?
@VietCuongg Khá dài dòng. Nhưng mình gọi điện thẳng lên tổng đài của apple để làm việc. 2 lần đầu gọi gặp 2 tư vấn viên người Việt và kiến thức rất kém. Không biết cách xử lý. Các bạn ấy đều nói không có quyền can thiệp vào trung tâm ủy quyền. Sau đến lần 3 gặp 1 bạn tên là Andy người nước ngoài nói tiếng Việt lơ lớ. Bạn ấy yêu cầu nói chuyện trực tiếp với nhân viên edigi cung cấp hình ảnh lúc bung máy và gửi lại cho bên apple. Sau đó bạn ấy nói sẽ gửi qua bên kỹ thuật của apple để kiểm tra xem có đúng là bị từ chối bảo hành hay không. Mình liên tục trao đổi qua email. Còn bạn ấy luôn gọi điện trực tiếp lại với mình (rất nhiệt tình). Sau đó 1 ngày thì mình được thông báo mang máy sang edigi 1 để bên đó gửi sang apple bảo hành. Và mình được thay 1 cái màn hình mới 😃
phan bao dan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thien Nguyen Tri Buu
renderwitch
ĐẠI BÀNG
6 năm
Iphone x. Mà bác cũng dám mua ở lazada à bác
@Thien Nguyen Tri Buu Sorry acc em không paste được link vào trả lời
renderwitch
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thien Nguyen Tri Buu gũi bác https://locate.apple.com/vn/en/sales/?pt=3&lat=10.7765713&lon=106.7012093&address=Ho chi minh
renderwitch
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thien Nguyen Tri Buu đường link bác gũi cho em là con iphoneX bán bởi LazMall. mình tìm nát google ko thấy đâu mô tả Lazmall là Appla Authorize reseller cả
@renderwitch Nó chỉ bán online thôi bác. Mà không biết lazada nó có lừa bịp không nữa
renderwitch
ĐẠI BÀNG
6 năm
Còn vụ bán mua hàng lazada mà bị tháo máy. Nhưng khi mua bạn check active ok thì cũng có thể xảy ra. Vì iphone chưa trang bị SIP cho iphone. Nên linh kiện có thể bị tráo dù máy chưa active.
@renderwitch Thật sự vẫn không thể đoán được máy bị tháo ra ở giai đoạn nào luôn ạ
@renderwitch Cuối cùng cũng được Apple thay màn hình bác ợ
Mọi người cho em hỏi. iPhone em nếu cảm giác pin tụt nhanh thì ra Apple liệu có được bảo hành không ạ. Và nếu bảo hành thì người ta thay pin mới hay đổi cho máy mới ạ. Thank ae.
@Cong Thanh Le Mình cũng dùng iphone mới mà pin tụt nhanh lắm. Cùng câu hỏi
@nguyenthanhtuan2509 em mới dùng hơn 1 tháng mà dung lượng pin còn có 97%. khó hiểu 😆 mà dùng rất cẩn thận
@Cong Thanh Le Bsnj dùng máy gì thế xuống còn nhanh hơn nình nữa
@nguyenthanhtuan2509 em dùng iPhone 8 bác ạ. Khó hiểu
renderwitch
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mọi người giúp em case này. máy em cấn nhẹ gốc trên sạc như vậy:
rồi làm biên nhận nó ghi là:
Cấn gốc. Mà nó vẫn nhận máy em. nó nói sẽ kiểm tra xem máy có vào nước hay thay thế linh kiện gì ko. nếu ko thì sẽ order apple thay màn. Như vậy là vết cấn này có ảnh hưởng gì ko mn. có làm em bị reject ko được thay chống lóa ko ạ.
Screen Shot 2018-10-19 at 11.05.34 PM.png
snow1202
ĐẠI BÀNG
6 năm
@renderwitch vụ này thì cứ bình tĩnh, con Iphone của e bị cấn nhg nó vẫn đổi cho cái mới. Nói chung là hên xui bác ạ, chờ thôi
renderwitch
ĐẠI BÀNG
6 năm
@snow1202 mà cái lổi cấn chủ quan lúc check máy nó có thấy. nếu ko dc thì chắc nó sẽ ko nhận máy bác nhỉ.
snow1202
ĐẠI BÀNG
6 năm
@renderwitch ko phải đâu bác, nó còn phải kiếm tra, đánh giá xem vết cấn có phải nguyên nhân gây hỏng hóc máy không, nếu phải thì là do lỗi người dùng, nó sẽ từ chối bảo hành, còn nếu ko phải thì chắc nó sẽ bảo hành cho bác thôi. Nhg e vẫn ko thích cách bh của thg Apple cho lắm
renderwitch
ĐẠI BÀNG
6 năm
@snow1202 sao nó kiểm tra được vết cấn đó ảnh hưởng tới màn hình ta 😁
Iphone xs xách tay Mỹ không hoá đơn bảo hành chính hãng được không mấy bro?
khang20
TÍCH CỰC
6 năm
@minhtrinh08 Bị hư j vậy ?
@khang20 Cảm ứng không nhạy lắm!
NGUYENBINHMH
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình Iphone X, còn bảo hành 3 tháng. Tuy nhiêm camera sau vô nước. Đem ra 72B Đinh Tiên Hoàng thì không được bảo hành. Chỉ đổi mới nếu bù thêm 16tr....
renderwitch
ĐẠI BÀNG
6 năm
@NGUYENBINHMH Vô nước là ko đc bảo hành rồi bạn.
NGUYENBINHMH
ĐẠI BÀNG
6 năm
@renderwitch Uhm, vẩn đang ở apple. Đi bị dính mưa mà cũng vô nước.
@NGUYENBINHMH Hàng xách tay được bảo hành không bro?
@minhtrinh08 Xách tay còn giấy tờ mua từ apple store thì được bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019