[Chia sẻ] TOP5 lý do mình sử dụng instagram thường xuyên

Gd165
12/1/2020 3:58Phản hồi: 160
[Chia sẻ] TOP5 lý do mình sử dụng instagram thường xuyên
Song song với facebook thì mình sử dụng instagram thường xuyên và rất thích mạng xã hội này và vì sao mình lại yêu thích nó như vậy thì mình xin chia sẻ 5 lý do mà instagram là một trong những mạng xã hội mình sử dụng thường xuyên nhất.

1. Hình ảnh là nội dung chính mà instagram hướng đến

Nếu bạn để ý, khi bạn đăng ảnh trên facebook thì dòng trạng thái ghi bằng chữ sẽ ở phía trên bức ảnh. Ngược lại, instagram sẽ để bạn thấy hình ảnh bạn muốn chia sẻ trước rồi mới đến dòng trạng thái phía dưới, nghĩa là dù bạn muốn chia sẻ tâm trạng, những câu nói hay thì việc bạn cần làm là phải có ít nhất một bức ảnh đã (instagram cho đăng một lần tối đa 10 ảnh). Thế nên, nội dung mà instagram hướng tới chính là hỉnh ảnh và mình hay nhiều người khác rất thích coi ảnh ọt thay vì những nội dung bằng chữ. Vì thế đây là lí do đầu tiên mình lựa chọn mạng xã hội này.

2. Riêng tư, có khu vực lưu trữ những bài viết, tin cũ gọn gàng

Dùng facebook lâu lâu các bạn sẽ thấy những status đăng để lọc friend, hay vẫn thấy nhiều khi bạn bè của bạn tạo facebook mới để thêm bạn lại từ đầu vì có lẽ do thời gian trước thêm bạn vô tội vạ. Đối với instagram bạn có thể để tài khoản công khai để mọi người nếu ai biết username của bạn thì đều có thể theo dõi hoặc nếu bạn là người yêu thích riêng tư thì có thể để "private account - tài khoản cá nhân" để những ai muốn theo dõi bạn thì bạn phải đồng ý mới được. Mình đã thấy nhiều bạn bè của mình theo dõi hàng trăm người những chỉ để cho khoảng chục người theo dõi lại. Điều đó cho thấy instagram rất riêng tư, thoải mái cho bạn đăng ảnh để giải tỏa nếu stress chẳng hạn mà không lo bị nhiều người biết, đặc biệt với những ai không muốn cho người thân biết chẳng hạn, vì mình thấy giờ phụ huynh dùng facebook hơi nhiều.

Thêm nữa, instagram có thêm phần lưu trữ những bài viết, tin mà bạn muốn giữ cho riêng mình hoặc đó những thứ bạn đăng từ lâu rồi những không muốn cho những người mới theo dõi gần đây thấy được, vì nó có thể hơi "trẻ trâu" chẳng hạn, điều này giúp cho bạn có một nơi để giữ lại những kỉ niệm, dễ tìm lại và hoàn toàn chỉ duy nhất mình bạn coi được.

3. Thể hiện cá tính, màu sắc của riêng bạn

Bạn có thể sắp xếp ảnh sao cho đẹp và hấp dẫn nhất thể hiện cá tính của bản thân. Mình cảm thấy nếu các bạn chăm chút, sáng tạo cho instagram của mình thì nó sẽ giống như một tác phẩm nghệ thuật vậy. Instagram của mình thì không đẹp lắm, nhưng cũng coi là dễ nhìn, mình lấy ví dụ cho các bạn xem thôi nhe.

4. Cập nhật tin tức người nổi tiếng, sản phẩm các thương hiệu nổi tiếng nhanh

Mình thấy đa số người nổi tiếng trên Thế giới đều dùng instagram, từ các ngôi sao bóng đá như Messi đến những ca sĩ như G-Dragon hay thương hiệu nổi tiếng như Gucci đều có instagram, bạn có thể vô đó cập nhật những thông tin về cuộc sống, sự nghiệp của họ. Đặc biệt, những tài khoản đó do chính họ quản lý và sử dụng. Như mình thì mình thường xem cập nhật đội hình thi đấu của CLB mình yêu thích là Manchester United, những hoạt động bên lề như từ thiện, du đấu,... Vậy nếu bạn là người yêu thích những người nổi tiếng, các thương hiệu thời trang thì nên sử dụng instagram.

5. Vẫn có thể nhắn tin, gọi video

Quảng cáo

Cuối cùng, lí do mình muốn chia sẻ là vẫn có thể nhắn tin, gọi video để liên lạc với bạn bè, người thân, tuy ở thời điểm hiện tại bạn chưa thể coi lại hình ảnh bạn với người nhắn tin chia sẻ với nhau trong cuộc trò chuyện, nhưng instagram vẫn đáp ứng đủ việc trao đổi, liên lạc với nhau. Như mình lâu lâu vẫn trả lời tin (story) của bạn mình khi họ đăng những cái gì đó hay ho, hay nhắn tin trao đổi những thông tin với nhau, hẹn nhau đi chơi vẫn rất tiện, hoặc bạn bè người thân mình bên nước ngoài rất thích sử dụng instagram thay vì facebook vì lâu lâu facebook mình vẫn thấy những bài viết mà mình cảm thấy không thích nhưng do bạn bè comment hay like mà khiến cho nó hiện lên news feed của mình. Vậy bạn có dùng instagram không? Nếu có hãy chia sẻ thêm lí do mà bạn dùng nhe.
160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhiều ảnh gái hơn
@toivaem986 Ở đây nè e cuong128z hihi
@chickeyone Trọn ý
@toivaem986 Mình cứ search theo vấn đề cần quan tâm là nó ra cả dãy kết quả thôi mà
phuoctu.7777
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chickeyone Ngắn gọn xúc tích
dongtrieuz
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hình ảnh đẹp và ít quảng cáo
@dongtrieus Thật ra là nó cũng có quảng cáo nhiều lắm nhưng mà quảng cáo của Instagram có vẻ được đầu tư và chất lượng hơn. Nếu lướt sơ qua thì khó nhận ra đó là quảng cáo vì có khi nó còn lung linh hơn cả ảnh người dùng bình thường đăng nữa.
denpha
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dongtrieus QC của nó đc làm y như 1 bài viết vậy, k gây khó chịu, lướt qua liên tục có khi chả để ý có QC luôn ý
bogia00biet
ĐẠI BÀNG
4 năm
UNITED Forever
Gd165
TÍCH CỰC
4 năm
@bogia00biet Red Devils 😁
IQ52
TÍCH CỰC
4 năm
cập nhật tin tức diễn viên hài, nhà hát kịch à
HMToon
CAO CẤP
4 năm
Chơi IG cũng hại thận lắm!
protk2
TÍCH CỰC
4 năm
có thể tắt auto play video qc ko ae? mẹ, đang lướt cái nó la làng lên!
nguyenhaudtu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@protk2 để phone ở chế độ yên lặng là auto play bị mute, xem video dc nhưng ko bị tiếng
Gd165
TÍCH CỰC
4 năm
@protk2 Nếu có video thì bạn phải ấn vô thì nó mới bật loa chứ hoặc bạn vô cài đặt xem sao
protk2
TÍCH CỰC
4 năm
@Gd165 do đã bật loa ở 1 cái video trc, là nó bật luôn cho mấy video sau luôn! mà đa số mấy video QC nó mới la um xùm
Lion4me
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình đã ko dùng facebook được gần 1 tháng rồi và đang sử dụng instagram lúc rảnh xem hình ảnh.
Vẫn chưa dùng bao giờ
Gd165
TÍCH CỰC
4 năm
@hongphuc1992 Thử đi bạn 😁 liên kết với tài khoản fb luôn đó
clapika
TÍCH CỰC
4 năm
Hic! Mình chưa hề dùng mạng xã hội này luôn 😔
Gd165
TÍCH CỰC
4 năm
@clapika Thử đi bạn! Vui lắm
clapika
TÍCH CỰC
4 năm
@Gd165 Thật ra thì mình có biết và cũng có 1 account nhưng có vẻ nó quá lâu và cũng quên luôn password rồi. Vấn đề chính vẫn là không có thời gian cho nó. Mình thích cái Pinterest hơn vì nó dạy mấy cái mẹo vặt gia đình với công thức làm các món ăn, thi thoảng lên xem rồi làm cho thằng con xơi 😁
MoFY
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thích nhất là cái lý do thứ nhất vì lâu lâu tự nhiên mấy cái tus của mấy thằng trẻ trâu ất ơ nào đó nhoi vào new feed của mình và sử dụng những ngôn ngữ của hành tinh Buffalo. Làm mất thẩm mỹ new feed vl. 😔
Những cái bạn nêu, FB có hết.
@hakuruno Fb có nhưng nó không gọn gàng bằng Instagram.
Gd165
TÍCH CỰC
4 năm
@hakuruno Chính xác fb có hết nhưng có sau nha bạn như cái story v đó! Với fb nhiều bạn bè rồi nội dung tùm lum nhiều quá 😁
Tôi là người đơn giản tôi lên ngắm gái
Gd165
TÍCH CỰC
4 năm
@hung.nexus Ực ực 😁
@hung.nexus Vl thanh niên dùng insta xem hình gái
Dạo này ít dùng
Locgk8
TÍCH CỰC
4 năm
Lý do chính là ngắm gái, lý do phụ cũng là ngắm gái 😆
Nhanfgy85
ĐẠI BÀNG
4 năm
dùng chán chết,thích facebook hơn
wiind
TÍCH CỰC
4 năm
không có mấy bài đăng nhảm như fb
mạnh xã hội hình ảnh cũng hay
Dùng để tha hồ ngắm gái đẹp
@Hiep Luong Tran Nhà sáng lập insta nó biết chắc đưa m lên bàn thờ nhận nó 1 lạy vs lý do dùng insta xem gái
Robie
TÍCH CỰC
4 năm
Bác chủ quên nói lý do to bự và quan trọng nhất là đi kiếm sugar baby rồi 😆))))
Gd165
TÍCH CỰC
4 năm
@Robie Haha suỵt 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019