Chia sẻ trải nghiệm bảo hành tai nghe Airpods tại Tiki

AbihT
6/9/2019 13:13Phản hồi: 763
763 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tôi nói rồi , có khùng mua hàng điện tử mới lên Tiki mua . Có $ ra shop mua , hóa đơn rõ ràng , check hàng chính hãng . Cứ nhắm vô mấy cái sàn TMĐT hao nó sale , giảm giá , mà chất lượng kiểm duyệt sản phẩm thì không có . Ở đời mình nói hoài , éo có cái gì rẻ mà thơm cả.
@anti-apple Đồ giá trị thấp thì vẫn mua được như thường nhưng đồ mắc tiền vài triệu thì đúng là fải dè chừng, chả có gì tích hợp cả 3 yếu tố đẹp-bổ-rẻ cả Khỉ (8).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
akb48
TÍCH CỰC
5 năm
@anti-apple còn tuỳ bác ơi, đồ điện tử mình mua tiki cũng nhiều nhưng thường tầm 10tr đỗ lại nên cũng ko đau tim lắm, rẻ hơn bên ngoài vài triệu chứ chẳng ít.Và quan trọng là chưa cái nào hư.
boys
ĐẠI BÀNG
5 năm
@akb48 100 người mới có 1 người hên 😁
kenjino
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trên tiki.có 2 loại hàng, 1 là nhập khẩu, 2 là phân phối chính hãng tại việt nam, nếu bạn mua loại phân phối chính hãng tại việt nam thì chắc chắn bạn phải có hoá đơn thuế vat và được bảo hành chính hãng apple.tại việt nam, còn loại nhập khẩu thì y chang như hàng xách tay, đa phần đều ko được bảo hành tại apple việt nam
TheApple_Vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kenjino Apple Việt Nam chỉ bảo hành cho những sản phẩm phân phối chính hãng tại Việt Nam và các sản phẩm "xách tay" có AppleCare hoặc có hóa đơn mua hàng trực tiếp từ Apple.

Còn lại hàng "xách tay" mà không có AppleCare, dù có bảo hành mặc định vẫn không được bảo hành tại Việt Nam.

Hóa đơn đỏ không được Apple chấp nhận
Vừa định mua airpod 2 tại tiki thì search gg ra lun bài này. Hên ghê.
Mấy tuáng trước minhd cũng có mua cái kini 5 tại tiki. Cũng nghi nghi hàng xt vì mã LL/A.
Thui sợ hanf điện tử tiki rùi.

P/s: cái ông crazysexycool sàm sàm quá. Biết pà câu top comment, mà thành viên khác nói j ,cũng ai mượn bay vào trả lời sàm sàm làm như ổng là chủ thớt. Nhìn gai ưa chịu k nỗi. Hèn j nhiều người bỏ qua ông nội này.
Vậy mà mình tính mua con vario trên tiki, đọc xong thấy nãn ko dám mua nữa!!!
@NDC9057 Hên còn phanh kịp nha Ayociexp119.gif
@crazysexycool1981 Đúng rồi bác, em tính 15/9 này mua con xe ấy, đọc bài này thì đúng là phanh gấp!
@NDC9057 Chiếc đó giá bao tiền vậy chú Khỉ (86).gif
boys
ĐẠI BÀNG
5 năm
@NDC9057 Mình mua xe sh mode trên tiki nè. Nhưng xe nó khác điện thoại hay máy tính nha. Xe là thanh toán tiền cho tiki nhưng head nó giao xe cho mình về nhà hoặc ra head lấy. Và mọi bảo hành này kia thì y chang mua trực tiếp ở đó nha 😃
Mình mua sh mode trên tiki nhưng ra head Phát Tiến lấy xe và làm thủ tục này kia 😃
leeyuong
TÍCH CỰC
5 năm
Thương mại điện tử là vậy. Adayroi cũng thế, trước bị một vố ở Adayroi. Sợ k dám vào web đó nữa
@leeyuong mình mua hàng 1 lần trên adayroi xong say goodbye luôn 😁 không bao giờ quay lại, chỉ mua ở tiki và shopee thôi
@leeyuong E cũng bị phát bên adayroi, ăn quả vố đó nghĩ vừa bực vừa tốn thời gian, hàng nó giam của mình cả tháng sau trả lời mỗi kiểu e check k vấn đề gì 😆 rồi kêu mình nhận lại hay gì . Mất công vãi ra
boys
ĐẠI BÀNG
5 năm
@leeyuong 😁 :D :D :D :D
anh3vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mua hàng tiki cực chán, thanh toán trước, giữ tiền nửa tháng rồi hủy. CSKH thì trả lời vòng vo. Email thì ném lại cho cái reply tự động. Dẹp luôn đi
@anh3vn Sao lại thanh toán trước, nó cho kiểm tra hàng trước khi trả tiền mà! Trừ những sản phẩm đóng nguyên seal của hãng kiểu iPhone nọ kia thì ko được bóc thôi Gấu trúc (30).gif
@anh3vn mình có mua hàng 1 lần, thanh toán trước xong cũng đợi mỏi mòn, sau đó rút kinh nghiệm có mua gì thì giao hàng xong kiểm tra rồi thanh toán luôn, chứ thanh toán trước nếu có sự cố gì thì tiền refund về cũng lâu lắc lằn nhằn lắm
@dangkhoa_2808 Nhận hàng kiểm tra đủ kiểu mới thanh toán cho chắc chứ!
@crazysexycool1981 Các mặt hàng điện tử giá trị lớn nó bắt mình trả tiền trước .
@Pisces.Mist Vậy khỏi mua, giá trị lớn mà ko cho kiểm tra thì đúng là quá mạo hiểm, chấp nhận mua thì chấp nhận rủi ro thôi, chả trách được ai Mặt vàng (40).gif
Những món đồ mắc tiền mình chưa bao giờ mua trên các trang TMDT như tiki,lazada,shoppe,vì đa phần những hàng này mình đặt nghi vấn về khâu kiểm duyệt chưa thật chặt chẻ lắm.
@savi_tỉnh Đồ mắc tiền thì cứ ra shop sờ tận tay, test trước mặt cho yên tâm về tâm lý, còn lỗi phát sinh trong quá trình sử dụng thì sẽ giải quyết sau nhưng ít nhất còn biết địa chỉ shop mà đến bắt vạ, chứ như Tiki hay các trang online bạn liệt kê thì biết tìm ở đâu Đầu tròn (18).gif
Mua tiki traiding thì OK hơn là shop ủy quyền trong tiki
@Phuongkak mình mua hàng tiki cũng toàn mua của tiki trading, nhưng ông thớt cũng mua của tiki trading mà gặp sự cố kìa
gbone
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Phuongkak chủ thớt mua Tiki Trading mà bạn. Rốt cuộc được bảo hành tại shop nào đó trên đường LHP. 😁
Vừa thấy cái airpods 2 tiki 3,5 chai, tưởng kèo thơm, ai ngờ...
@vn_ninja mình cũng tưởng kèo thơm, định mua thì gặp bài này
@vn_ninja Cùng ý định. Hên stop kịp
hainoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vn_ninja vẫn dùng ngon thôi bác, có cái lỡ trở chứng thì bị ăn hành thôi
thinhpham_nt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tiki dạo này cũng lắm trò. Mua FPT Play box của Tiki Trading thì bị FPT chặn quyền truy cập bảo là do Tiki bán phá giá.
@thinhpham_nt Bữa mình cũng vậy. Đọc cmt thấy có mùi nên ra fpt shop mua lun cho chắc.
- Mấy tháng trước mua cái Tivi cho công ty để xem màn hình camera, hàng Tiki Trading phân phối, mình bận nên ko kiểm lúc giao, đem vào cty để đó hôm sau mới mở ra màn hình cong bung cả tấm nền ra, combo email + gọi đt tổng đài rất mệt mỏi mới có người tiếp nhận.

- Yêu cầu tới lấy hàng về gấp trả lại tiền cho tôi ra ngoài mua, thì hôm sau có 1 anh kt bên Toshiba xuống ghi cho cái phiếu xác nhận xong nói gọi tiki đến lấy.

- Gọi báo rồi chờ mãi ko thấy xuống, mấy ngày sau thì có kt bên Toshiba chở luôn tivi mới khác tới, lấy cái bị lỗi về. Mình cũng làm biếng nên có xài luôn chứ cty ko có màn hình.

- Cả tuần sau bên Tiki mới gọi kêu là có nhân viên tới lấy màn hình về, vãi thiệt chứ, bên hãng nó lấy từ mấy ngày trước, bên Tiki cũng ko hay biết gì. Thua :eek:
phát chán ông tiki,lúc sale ngồi đợi vừa mở bán mua cái ổ sámsung evo thì nó báo hết hàng,wtf vừa mở bán báo hết hàng,xong hàng mua được mấy món giá hời thì lại báo là hủy đơn hàng do hàng hư hỏng trong kho vận chuyển ..... trước mua con nokia quả chuối xài được tháng nó hư không mở nguồn lên,đem bảo hành gần nửa tháng mới về,về nó trầy trụa thôi rồi luôn
Tiki ghi rõ “hàng nhập khẩu” tức hàng xách tay, hàng này từ tháng 8 đã không còn bảo hành tại VN.
Giờ có mua hàng Apple thì chỉ mua hàng nào ghi “hàng chính hãng” hoặc VNA.
@cdang Bây giờ mình mua thêm apple care thì được bảo hành ở Việt Nam phải không bạn?
cdang
TÍCH CỰC
5 năm
@dangkhoa_2808 Đúng rồi, giá cho iPad là gần 2tr. Nhưng ko biết chắc là Apple tại VN có trở quẻ trong tương lại nữa hay ko. Nói chung là dislike Apple tại VN vụ hoá đơn này. Qua Sin, Thái chẳng cần tờ giấy nào hết.
@cdang vì đó là apple store, còn vn là trung tâm ủy quyền thôi, lằng nhằng lắm.
@cdang Theo mình tìm hiểu thì giờ có 2 options.
1. Mua apple care tại fptshop, xong sẽ được bảo hành bình thường tại cái trung tâm uỷ quyền tại Việt Nam (có dở chứng sau này nữa không thì không biết)
2. Có hư hỏng thì nhờ 1 bên trung gian gửi máy sang Sin hoặc Thái để bảo hành, tất nhiên sẽ có phí, phí đó mình chịu.
nvmb1
TÍCH CỰC
5 năm
Định mua cái gopro 7 trên tiki mà đọc bài này thấy chắc thôi 😔(
@nvmb1 Chớ nha, 7-8tr đấy, rủi lỗi thì bị hành sấp mặt Mèo trắng (17).gif
jul12st83
TÍCH CỰC
5 năm
đọc xong bài này mình cũng suy nghĩ lại vì rất hay mua hàng ở tiki và thường mua của tikitradding vì mình tin tưởng đây là hàng của tiki bảo đảm..
anh_la_anh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Airpoda của mình mua bên Nhật. Về Việt Nam bị điếc một tai. Gọi cho apple nó bảo mang qua fpt. Xong được đổi cho cái mới. Có thấy xách tay vấn đề gì đâu nhỉ?
@anh_la_anh Bạn có trình được hoá đơn mua bên Nhật cho FPT ko? Gấu trúc (35).gif
anh_la_anh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@crazysexycool1981 Không bạn nha. Thậm chí lúc gọi cho nhân viên apple tai nge của mình còn chưa kích hoạt bảo hành. Thế em nhân viên apple mới bảo mình có nhớ ngày mua không? Vào ative bảo hanh xong rồi mới mang máy qua fpt. Thực ra hoá đơn mua bên nhật thì mình vẫn giữ. Nhưng từ đầu đến cuối không cần dùng đến. Em ấy hỏi mỗi seri của tai.
@anh_la_anh Vụ đổi mới diễn ra từ bao giờ bạn nhỉ? Cuối tháng 7 vừa rồi có thông báo chính thức về vụ bảo hành đồ của Apple tại các TTBH uỷ quyền ở VN! Theo đó thì hàng chính hãng mua tại VN sẽ được bảo hành mà ko cần hoá đơn, còn nếu hàng xách tay thì buộc fải có hoá đơn của store của Apple ở nước ngoài Mặt vàng (32).gif
anh_la_anh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@crazysexycool1981 Tầm giữa tháng 5 bạn ạ.
@anh_la_anh Vậy là trước thời điểm có thông báo mới tại VN rồi Khỉ (86).gif
Doramon
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nói chung là ko nên mua hàng trên mạng, cái nào giá trị thì nên ra tận cửa hàng để mua để có hóa đơn bh
@Doramon Đúng, nên như vậy cho yên tâm, ko vướng mấy vụ chờ đợi lên xuống để được giải quyết ALnewyear.gif
AnhKiet95
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thôi xong 😔(( mình mới đặt mua 1 cái vào hôm qua , giờ ko có nút hủy đơn hàng , giờ mình phải làm sao ạ ?? :((
@AnhKiet95 Lúc shipper mang hàng đến thì từ chối nhận với lý do thay đổi quyết định bất khả kháng thôi, còn nếu vẫn nhận vì ngại nọ kia thì hên xui Gấu trúc (45).gif
@AnhKiet95 Nếu hàng lúc mua ghi chính hãng thì yên tâm
@AnhKiet95 hên xui nào, mình cũng mua iPad trên này, tiki trading luôn 😁
@AnhKiet95 gọi lên tđ báo ko còn nhu cầu mua, hoặc lúc giao từ chối nhận là đc.
althonx5
TÍCH CỰC
5 năm
Cảm ơn bài chia sẻ của bạn. Tiki bản chất cũng là 1 doanh nghiệp bán hàng giống như các cửa hàng tư nhân khác, thế nên khi Tiki bán hàng nhập khẩu, thì thỏa thuận "bảo hành" ở đây là bảo hành tại cửa hàng, chứ không phải bảo hành chính hãng chính ngạch. Mà bảo hành là gì ? Bản chất là sửa, đổi mà người mua không mất tiền. Thế nên tư nhân nó tìm mọi thủ đoạn để giảm chi phí này, giống như trường hợp bạn kể, đó là 1 thủ đoạn. Mà trong các thủ đoạn điếm lác nhất, đó là làm cho người tiêu dùng NẢN mà từ bỏ sự cố của mình, chiêu này các hãng ở các nước mà KHÔNG DÂN CHỦ rất hay xài, bởi lẽ người tiêu dùng chả là cái mẹ gì, chỉ cần tộn tiền ngập mặt đám chính quyền là tụi nó thoát. Muốn chống lại tụi này, trừ khi người tiêu dùng phải kêu gọi được hàng triệu người đồng loạt tẩy chay thì tụi nó mới chết, chứ còn lẻ tẻ như trường hợp của bạn thì chả ăn nhập gì. Ngay cả trên những cái trang công nghệ kiểu như thế này, cũng đầy rẫy thế lực vào bưng bít, chấp vá, nhiễu loạn thông tin.
Xin chia buồn cùng bạn vì trải nghiệm mua hàng này. Coi đó như là 1 bài học xương máu. Khi mua hàng online mà cửa hàng ko nằm trong thành phố của bạn, thì nên mua hàng mã VN/A bảo hành toàn quốc, để đỡ nhọc cái công gửi đi gửi về, và thêm nữa: trong 1 số trường hợp phải tới gặp trực tiếp thì sự việc mới được giải quyết dứt điểm.
Chúc bạn may mắn lần sau !
lee_dong25
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình mua của thằng Smart Mall, thằng này hàng nước ngoài, hàng giả.
Mình khuyến nghị tiki ngay vừa khi nhận hàng (hàng nước ngoài thanh toán tiền trước và ko được hủy đơn hàng) là hàng giả.
Tiki bảo 48 - 72h là phản hồi, mà đến hôm nay 5 ngày mà chớ hề có cuộc gọi.
Tiki nay làm ăn chán, đưa gian hàng tào lao vào.
Lần đầu tiên bị vụ này dù mua hàng rất nhiều lần.
akb48
TÍCH CỰC
5 năm
@lee_dong25 nhớ đòi 111% bác nhé, lời được 40K =))
gbone
ĐẠI BÀNG
5 năm
@akb48 mấy cái 111% thực sự có ai tố hàng giả với Tiki mà nhận được chưa nhỉ? hay cũng lại chối bay chối biến.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019