Chia sẻ trải nghiệm bảo hành tai nghe Airpods tại Tiki

AbihT
6/9/2019 13:13Phản hồi: 763
763 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nnquangit
TÍCH CỰC
5 năm
Em hỏi ngu xí. Có bác nào thử cái này chưa ? Em thấy mấy trang TMĐT hay treo vậy.
@nnquangit Hàng thì 100% là chính hiệu vì đây là AirPods thật, chứ nó có bán đồ giả, đồ nhái của tàu đâu 😁
nnquangit
TÍCH CỰC
5 năm
@Penguin Pingu SN chủ thớt đâu check được trên Apple đâu. Theo quy định/luật bên sàn phải cung cấp giấy tờ để chứng minh đó là hàng chính hãng như giấy tờ nhập hàng từ hãng hoặc bên thứ 3 phải cung cấp.
knight2255
TÍCH CỰC
5 năm
Cứ nghĩ Tiki Trading là lấy nguồn hàng trực tiếp hoặc qua các đại lý của hãng, giờ la lấy từ NCC khác không phải của hãng, đm nghe hãm luôn, về sau ai dám mua hàng giá trị lớn trên Tiki nói riêng và online shopping nói chung.
namnt321
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy hôm nay đang nhắm con này trên Tiki hàng nhập xách tay còn 3tr4 giá đẹp đang định mua thì gặp bài này. Cần phải suy nghĩ lại.
@namnt321 Thêm vài trăm k mua hàng vna đi
sassers
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thì đang nản với ông tiki vụ bảo hành cái iphone XR bị sập nguồn hơn 1 tháng rưỡi và mấy chục cuộc điện thoại thì báo với mình là mình được đổi 1 sp "mới" có hạn bảo hành dài hơn hẳn 8 tháng nhưng lại đổi từ màu xanh thành màu trắng ??? và ko biết vì lý do nào mà sản phẩm này đã được kích hoạt bảo hành trước 3 tuần so với thời điểm thông báo cho mình vả tới giờ này vẫn chưa nhận được sản phẩm ... Để đợt này hàng về tới thì mình sẽ quay clip lại để làm bằng chứng sau này có chuyện gì còn có cái để nói với mấy ông tiki này, hậu mãi quá chán ...
CuongLam02
TÍCH CỰC
5 năm
Chia buồn cùng bạn thớt, mai mốt ráng nhín 1 ít thời gian vi hành ra mua tại cửa hàng uy tính đi bạn, khỏi sợ rước phiền phức vô mì, tốn thời gian (tức) không đáng có.
mnx190
TÍCH CỰC
5 năm
có từng mua 2 con airpods 1 ở tiki 1 năm trước hên là không sao
Long_Anh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tiki trước đây làm ăn ok lắm. Nhưng mà thấy báo lỗ suốt. Không biết mọi người để ý k. Chắc đang tìm cách kiếm lại lợi nhuận đó mà. Kakakaka.
ubslum
ĐẠI BÀNG
5 năm
tiki trading thì đảm bảo chính hãng 100% thôi, còn bảo hành thì là chuyện khác, VN thì ăn hành là nhiều
Rất cám ơn những review này của mod, bạn đã nói hộ tiếng nói cho những người mua online không may phải chịu ấm ức. Có những món hàng tầm vài chục hay vài trăm kiểu vậy thì chỉ biết im lặng hay cùng lắm review 1 sao cho shop thôi chứ hơi đâu mà đi đòi công bằng.
Về phần Tiki thì đây là một bài học cho việc rà soát quy trình nội bộ. Hy vọng họ sẽ đón nhận feedback một cách cỡ mở và cầu thị để nâng cao dịch vụ, dù sao đây vẫn là trang mình tin tưởng nhất về khi mua hàng online.
ht12
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình luôn tin tưởng hàng Tiki Trading cho đến bài này. Mong Tiki sẽ có thông báo chính thức, mình cần có một sự xác nhận sửa đổi khi lòng tin đã lung lay.
Tiki chỉ nên mua sách thôi bạn. Với giá đó mình thêm khoảng 400k mình ra tgđd mua hàng mới đổi trả ngon hơn.
dennistam
ĐẠI BÀNG
5 năm
dính phốt mua dao cạo râu xiaomi, mua về nó đã rách tem, mà đem bảo hành kêu rách tem ko được bảo hành. nó kêu mua về phải kiểm tra đổi liền...má làm ăn như *beep*. h chỉ dám mua hàng rẻ tiền. đồ công nghệ mà chế độ bảo hành vậy ai chơi...
bazota_com
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hóng, cũng mua con ipad 2018 được quảng cáo là "chính hãng" ở tiki, sau mới biết chưa chắc đc bảo hành ở Apple VN mà bảo hành qua Tiki Tradding... Đau đầu phết!

Hóng coi tiki giải quyết ntn, ko sau này cạch!
@bazota_com hehe, mình cũng mua iPad chính hãng của tiki này, giờ gặp bài này, vừa đặt câu hỏi với tiki rồi 😁 đợi xem tiki trả lời thế nào
bazota_com
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dangkhoa_2808 câu trả lời thì em có rồi bác. Nhưng bực cái là câu chữ trong bài rao của nó nhập nhèm hòng đánh lừa người dùng. Nó bán hàng xách tay thì bảo mẹ nó là xách tay đi còn bảo "chính hãng". Cái này mục đích lừa người dùng là rõ rồi....

Nói chung là nhập nhèm vớ vẩn!
Máy của em thì ok ko vấn đề gì cả. tuy nhiên, lần mua sau cần xem xét!
gbone
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dangkhoa_2808 sau khi tinhte đăng tin Apple ngừng BH cho hàng xách tay tại VN thì bữa mình gọi cho tiki rồi, nhân viên tổng đài họ nói thẳng là không được bảo hành tại Apple VN, mà phải qua Tiki nhé. Còn việc có bị "hành" không thì là chuyện khác nhé 😃
@gbone Haha. Vậy là đi toi rồi, thôi thì dùng tầm 11 tháng rồi đi mua apple care luôn, thêm 1 năm nữa
Bảo hành khi mua online là một vấn đề khá phức tạp
shine1269
ĐẠI BÀNG
5 năm
trước giờ rất tin tưởng tiki. Nhưng sau khi bị vụ sách giả có lên các phương tiện thì niềm tin giảm rất nhiều. Nhiều lần mua hàng thấy nhiều người phàn nàn về chế độ đổi trả và bgiowf đến cái này.!!!!
sdawhai1
TÍCH CỰC
5 năm
Lúc đầu tính mua Airpods 2 sạc không dây ở HH hay Cellphones cho rẻ, ghi hàng CH luôn, dưới 5tr thôi. Mà thấy dưới cmt nhiều bạn hỏi về mã có phải VN/A hay không thì cứ kêu là hàng nhập khẩu từ các nước khác nên có nhiều mã khác nhau. Đọc xong bài này thôi ra Viettel hay FPT mua VN/A cho chuẩn luôn quá.
vinhcao7
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sdawhai1 Qua mình, hàng Mỹ
i2Bi
CAO CẤP
5 năm
Hy vọng sẽ k có thương lượng rồi gỡ bài 😁.
phucloc23
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mất niềm tin vào mua hàng online vl
Hên ông mod quen biết nhiều nên tìm được người xử lý. Chứ không quen biết thì chịu trận. Tiền mất tật mang. Trước giờ mua hàng Tiki rất yên tâm, giờ phải suy nghĩ lại rồi
sassers
ĐẠI BÀNG
5 năm
@toihoihan22 tiki nó có văn phòng cứ lên đó làm um lên thì kiểu gì chẳng có người xử lý cho bác :v mình cũng đang chờ BH con Iphone của mình xem ntn rồi đem lên đó làm việc với chúng nó đây, làm ăn như cc đến nản.
phonggio
TÍCH CỰC
5 năm
Haizzz. After sale Việt Nam rất chán, ko biết nước ngoài như thế nào nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019