Chia sẻ trải nghiệm về 3G Vinaphone nào các bạn

3GViet.Vn
12/10/2009 5:7Phản hồi: 63
Em gọi lên tổng đài mà không có một câu trả lời chính thức. Chiều nay em mới lên trung tâm Vinaphone . Hi vọng các ông bà ấy ngủ muộn nên chưa dậy mà khai trương 😁

Đã có anh em nào Test được 3G chính thức của Vinaphone thì chia sẻ trải nghiệm của mình đi nào 😃
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trên trang 3g.vinaphone.com.vn nó ghi khai trương ngày 12/10 , cứ chờ đợi chờ đợi, chờ tới đúng ngày này thì sữa lại thành khai trương vào tháng 10, hết muốn chờ đợi luôn, vinaphone vẫn là vinaphone 😁
songviet
TÍCH CỰC
15 năm
Đã bắt đc 3G vina, nhưng chả bít làm gì với cả.....
Chán.................................................
TOPXP
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thôi, qua bàn 3G viettel với mobi cho nó sôi động!

Thằng Vina này hứa thật nhiều mà cũng thất hứa thật nhiều! Chắc down bài này của ưng hoàng Phúc mà bị nghẽn mạch đây! Nó cho cả anh em Tinhte.com leo cây hết rồi chán quá!
Hứa thì ai trong chúng ta mà chẳng hứa, vấn đề là có thực hiện hay không thôi ! Về khoản thất hứa chắc nhà mạng không ít hơn chúng ta đâu nhỉ ?
0rigami
TÍCH CỰC
15 năm
Em đang ở trường gần Maximark Cộng Hòa. Đã bắt được sóng 3G. Vào mạng chẳng thấy khác biệt gì so với EDGE cả, có khi còn tậm tịt luôn. Chán quá tắt luôn dùng wifi của trường cho lành 😁
Giá cước cho anh em

Thông tin từ mấy cô nhà mạng 😁

1. Chỉ cung cấp cho trả sau . Kích hoạt mặc định ạ .

2. Trả trước : sang giữa tháng sau nhé.

3 . Anh phải vào nơi có sóng 3G , máy có chức năng 3G (không cần cài đặt à ? :| )

4. USIM chưa có thông tin gì

em chỉ biết :|
máy hiện 3G rồi nghĩa là có sóng đúng không nhỉ 😁, thoai vứt cái sim vinaphone được rồi, chờ đợi bao nhiêu, thất vọng bấy nhiêu :D, vinaphone trong mắt của mình cũng chỉ có vậy, không hơn được chút nào
tmn
TÍCH CỰC
15 năm
1. Chỉ cung cấp cho trả sau . Kích hoạt mặc định ạ . Vì thông số như GPRS

2. Trả trước : sang giữa tháng sau nhé. Không ý kiến giề!

3 . Anh phải vào nơi có sóng 3G , máy có chức năng 3G (không cần cài đặt à ? :| ) Tất nhiên vì bây h ở cơ quan chỉ còn 1 vạch, chuyển về GMS thì nét căng.

4. USIM chưa có thông tin gì [/B] SIM cũ vẫn ok, tuy nhiên USIM hỗ trợ 3G ổn hơn.
1 . Ý họ là kích hoạt mặc định cho trả sau . chứ không phải có ý Cấu hình và thông số...
4 . Chuẩn man 😃
vâng . Có sóng . Nhưng bác chỉ " thưởng lãm " rồi thèm thôi . vì đâu có dịch vụ cho bác 😁
coolza
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thử dịch vụ Video trên http://mobigate.vn xem nào bác 😃
tmn
TÍCH CỰC
15 năm
Với 6 gói ứng dụng cho 3G:
Mobile Internet (truy cập Internet tốc độ cao trực tiếp từ điện thoại)
Mobile Broadband (truy cập Internet tốc độ cao từ máy tính thông qua sóng di động)
Video Call (đàm thoại thấy hình giữa các thuê bao VinaPhone)
Mobile Camera (xem trực tiếp hình ảnh tình trạng các nút giao thông)
Mobile TV (xem trực tiếp 15 kênh truyền hình trên máy di động
3G Portal (thế giới thông tin và giải trí trên điện thoại di động). ​
Thì khoái nhất là Mobile Internet và Mobile TV
đã sử dụng được vina 3g nhưng bị trừ tiền .

Mình đã test và sử dụng được Vinaphone 3G.các bạn kích hoạt sim vina bằng cách gửi in nhắn : MC ON GUI 9336 là sử dụng được.mình ở Bình Thạnh sáng giờ minh test ầm ầm nè,nhưng kiểm tra tk thi bị trừ chẳng hiểu sao ?Giá cước chưa có mà bị trừ.mình xài trả trước.Tốc độ rất nhanh ,xem mobileTV không dật tí nào.:wink0st:
sao gởi tin tới mà nó hôk có báo gì hết thế nhỉ 😔
tmn
TÍCH CỰC
15 năm
Trừ là đương nhiên vì vẫn đang dùng cấu hình của GPRS mà.
0rigami
TÍCH CỰC
15 năm
Hôm quq gửi đc mà sang hnay ko thấy phản hồi lại. Em vẫn đang ở trường và lên Tinh Tế bằng 3G Vinaphone, tốc độ khả thi hơn hồi trưa rồi 😁
Ai nói chưa có cước bác ? nó cứ đè trừ cước data của bác đấy, như bác xài GPRS á, xót chưa ! Anh em cứ tưởng thử nghiệm là free thì coi chừng chết tiền ! free phí dịch vụ chứ cước data cứ tính phà phà ! Xem tivi 1 giờ thui là hết bao nhiêu Mb rùi, và cứ thế mà nhân lên !
kid101
TÍCH CỰC
15 năm
tình hình là cú pháp gì đó mấy con tổng đài còn ú ớ. Mấy bác nào quăng cú pháp gì lên mà trong khi đó trang chủ vẫn chưa có thông tin là thế nào nhĩ. Còn chuyện trả trước xài 3G được thì lấy làm lạ. Tổng đài bảo chỉ trả sau cơ mà? Cú pháp đó là thế nào nhỉ mấy bác
kid101
TÍCH CỰC
15 năm
thế thì mấy em tổng đài nhé! Huề cả làng nhá:laugh8kb::wink0st:
viros
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ý của bạn nói là bạn sử dụng 3G Vinaphone bằng sim trả trước?Nói nhỏ cho những ai thích chém gió là anh em ở 4r TT này ai cũng pro cả đấy ;))
Pro thì sao nào ? Mình nói hoàn toàn đứng sự thật .Bạn dám cá với mình là hum qua minh vào 3G vinaphone bằng sim trả trước không?Minh còn lưu cả tin nhắn đây.:frown3qg:
thú thật em chả dám tin bác này!:yes4lo:
chưa thấy giá cước của 3G sao mà trừ ? Giá cước 2G tính cho 3G lạ vậy trời.
0rigami
TÍCH CỰC
15 năm
Nó vẫn trừ tiền như GPRS đó, em test 10Mb bị trừ 10k rồi :d
Công nhận sáng giờ xài Vina 3G sướng thật.tốc độ load nhanh lắm.trừ tiền không uổng phí.chỉ tiếc đến jờ chưa biết đăng ký xài trọn gói.:yes4lo:
meotruli
TÍCH CỰC
15 năm
Trùi ui, là sao, các bác làm nôn quá, mà giờ mình vẫn chưa thấy gì ( khu vực Thị Nghè )

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019