Chia sẻ và giải đáp một số thắc mắc của anh em về bàn phím cơ

bk9sw
4/7/2016 13:20Phản hồi: 544
544 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RVHT
TÍCH CỰC
4 năm
Bài dài thế? Như mình dev thì dùng bàn phím thường cũng ổn rồi
@RVHT Tưởng dev thì lại càng nên xài BPC chứ nhỉ 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Có nên mua bàn phím cơ không dây không bác ơi! Nhu cầu dùng văn phòng là chính. Nếu được bác recommend vài mẫu nhé.! Thanks bác Mod!
@cuhiep Ok thanks bác Hiệp. Em ngồi phòng riêng bác ơi.
@alexander09 Thanks bác nhé. Mình sẽ nghiên cứu
burgboy
CAO CẤP
4 năm
@cuhiep Sếp như anh @cuhiep chắc cũng chưa "dám" dùng blue switch ở văn phòng kkk
@Lực Trịnh Có dây cũng được, ko dây cũng được, chả sao vì nếu chỉ dùng duy nhất ở văn phòng thì có nghĩa là ko thay đổi, ko di chuyển vị trí bàn phím! Còn tuỳ vào khoản tiền bạn tính đầu tư là bao nhiêu thì sẽ khoanh vùng được cụ thể hơn, nhưng nếu dao động tầm 2tr đổ lại thì có khá nhiều ;)
mọi ng cứ chê chưa e xài cơ xong qua phím thường cảm giác đánh cứ bị gì á
@tranlinh995 Mình cũng vậy nè, trước dùng bàn phím mặc định của Macbook, từ lúc xài BPC cảm giác gõ thấy đã hơn hẳn nên lúc nào cũng xài BPC để gõ 😁
@crazysexycool1981 bác qua xài thử topre đi bảo đảm bấm lại bàn phím macbook chịu ko nổi luôn :D ngon hơn cherry nhiều
@tranlinh995 Mình cũng từng tham khảo chiếc Realforce TKL for Mac, mình ko quan trọng lắm giá tiền dù rằng phải bỏ tầm trên dưới 6 củ để tậu nhưng có 1 số thứ mình ko ưng, đơn cử như ko có bluetooth, ko chơi được keycap! Đây là 2 nhân tố rất quan trọng với mình, giờ mình cũng xài BPC rồi, ko còn xài phím mặc định của Mac nữa :D
Sammo Vũ
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cũng mê bàn phím cơ lắm nhưng không có nhiều $. chỉ kiếm được con Cooler master rẻ rẻ
@Hong Quang NIIT Vài trăm K cũng có nhiều chiếc BPC ưng ý rồi, trừ khi bạn muốn custom keycap theo sở thích cá nhân thì mới tốn kém hơn ;)
ttn_thao
ĐẠI BÀNG
4 năm
hữu ích!
hongphuc9x
TÍCH CỰC
4 năm
Mới dùng bàn phím giả cơ thấy tiếng cũng hay hay
@hongphuc9x Khuyến khích xài hẳn loại cơ thật để có những cảm giác vi diệu nhất khi gõ 😁
@hongphuc9x Đã gọi là giả thì kg thể nào mang lại cho bạn cảm giác sướng đâu.
Quá xuất sắc
gnud99
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dài quá kéo mãi mới hết
Nickka
TÍCH CỰC
4 năm
thấy bấm nặng và gõ văn bản ko chính xác
@Nokoa Bạn dùng loại nào thế?
Nickka
TÍCH CỰC
4 năm
@xylitol2010 loại gì hãng Dareu á
quanghong
ĐẠI BÀNG
4 năm
Kinh tế chưa cho phép nên tạm dùng đồ mặc định rẻ tiền vậy.
@quanghong Vài trăm K là kiếm được BPC rồi bạn ;)
lucifer208
ĐẠI BÀNG
4 năm
đang dùng k95 black switch, gõ sướng tê chứ có gì đâu kk ?!
Đang sài red , lực êm quá
naprostar
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lê Hoàng Huynh Em cũng đang làm 1 con này, bao phê ạ. Cherry MX K320 DURGOD red switch silent
Radium94
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bài viết 4 năm rồi có người đào mộ lên :v Nhưng nó vẫn đúng là dùng phím cơ gõ khác biệt rõ ràng với phím thường.
@Radium94 Thì vậy nên nhiều người mới xài BPC và ko dứt ra được, còn nếu chả khác bàn phím truyền thống thì mấy ai đầu tư đến tiền triệu để mua mô 😁
Radium94
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Mai thuý nhựa, dính vào khó bỏ 😔
@Radium94 Bỏ làm gì, bỏ mần chi vì cai nghiện xong rồi sẽ tái nghiện trở lại thôi 😂
@Radium94 Loại này dính vào roài nghiện khó bỏ lắm
cun_nguyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xưa h có tưởng mitsumi là bàn phím cơ ai ngờ h mới được mở mang tầm mắt 😁
@cun_nguyen Loại Mitsumi ngày xưa ko phải phím cơ, chỉ là bàn phím truyền thống thôi nhưng độ bền & độ phổ biến của hãng này thì xưa gần như ai cũng biết đến :D
Hiểu nôm na thì cái cơ đó giống con chuột bấm tạch tạch
@Evolution X Chính cái cảm giác cũng như âm thanh khi gõ kích thích thính giác nên rất nhiều người gõ văn bản và game thủ mới dùng đó 😁
@crazysexycool1981 Nghe nhiều lại thấy đau tai ý. Mình dùng lap mà cái máy Asus bấm chuột cảm ứng nó liền bàn di chuột nên nó kêu tạch tạch to lắm, nghe ban đêm ngại vì ng khác còn ngủ. Nhưng dùng con Probook phím chuột êm, bấm k ngại. Nếu dùng trong giờ làm việc thì k vấn đề.
@Evolution X Tuỳ vào thời điểm bạn sử dụng là ban ngày hay ban đêm thì dùng loại bàn phím phù hợp! Với mình thì hay xài blue sw vì mình dùng laptop ban ngày thôi 😁
JMK_hp_92
ĐẠI BÀNG
4 năm
khuyên thật lòng ae là không nên mua, mua rồi k gõ được bàn phím cao su nữa đâu, và thế là tốn 1 mớ đạn
@JMK_hp_92 có tính chất gây nghiện cực mạnh nên còn gọi là ma túy nhựa 😃
@JMK_hp_92 Nhiều loại khác nhau, giá tiền cũng phong phú, tuỳ độ chịu chơi của mỗi người! Giờ kinh tế khá hơn, đáng ra phải khuyến khích AE xài BPC nhiều hơn mới phải, để AE có thêm cảm giác khi gõ, đằng nay khuyên ngược lại! Bó tay 😁
@crazysexycool1981 Sợ bạn kia nghiện không dứt ra được thoai kaka
@xylitol2010 Thú vui lành mạnh, bỏ thì uổng quá, mà lại ko dễ bỏ ^^!
nhan.tiong
ĐẠI BÀNG
4 năm
Filco với Leopold là ngon nhất. Chọn loại switch silent gõ bao êm , bao phê. Ducky one cũng ok. Mà khuyên các bác nên mua keycaps loại nhựa PBT cho nó k bị bám mồ hôi và k bị bóng phím khi xài 1 thời gian. Chứ xài Abs thời gian nó sẽ bị bóng phím.
@nhan.tiong Nhưng SA thì khác bác nhé, phải chọn làm bằng ABS mới ngon và nó phải bóng lên mới đẹp
@nhan.tiong Bàn phím stock của mình là PBT doubleshot, chữ dạng xuyên Ninja xuyên led nhưng mình đầu tư mua bộ keycap ABS doubleshot đây bạn! Keycap đắt gần gấp đôi tiền mua bàn phím nhưng vẫn thấy đáng đồng tiền đầu tư, xài bao đã ^^!
23-2-2020 (52).jpg
nhan.tiong
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 còn mình mua Corsair phím nhựa ABS nhưng đổ mồ hôi tay nên phải mua keycaps nhựa PBT xài nó k bị trượt với bóng mà vẫn thấy led luôn .
QuốcMinhh
ĐẠI BÀNG
4 năm
chủ đề quan tâm
@daobachct Gần đây đang có phong trào xài BPC, khá nhiều bài viết liên quan đến chủ đề này 😁
@daobachct Nó đang hot do đang phải WFH trên diện rộng. Ae phải đầu tư thêm compo làm việc tại nhà nên hot thoai
Mình có cái bàn phím nhật nặng lắm, ko biết phải cơ ko nữa
@trainoitrull Show ảnh, show tên để AE ngó thử nhé ;)
@crazysexycool1981 Hôm nào dọn nhà đã bác à
@trainoitrull Mà bàn phím đó nặng chứng mấy ký vậy bạn? 😁
Hay anh ơi, thêm mấy bài về sw nữa là hay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119