Chia sẻ và nhận xét một số phần mềm cho S60 5th

phandiemphuong
9/1/2009 3:36Phản hồi: 149
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hongbao
TÍCH CỰC
15 năm
Game Meteor Arkanoid

Bản beta giới thiệu:

Ấn trực tiếp link để tải về:
http://www.mobile-stream.com/demos/meteorbeta_nokia5800_05.sis

(nguồn dailymobile)
coisatgai
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác tắt cái rung phản hồi chỗ nào vậy?chỉ cho anh em với:biggrin9gp:
à nhân tiện xin bác cái share cho anh em cái TotalRecall & cái lịch âm dương....thanks bác trước:rofl8yi:
Tắt rung phản hồi nhé!
Setting.Personal.Profiles.Personalise.Touch Screen Vibration.Off
Còn phần mềm TotalRecall và âm lịch của pác Hồ Ngọc Đức trên forum có đầy, pác cứ search là thấy liền!
Have fun!
coisatgai
ĐẠI BÀNG
15 năm
ok,mình tắt đc cái rung phản hồi rồi😁 thế bạn có biết bật GPS ở đâu hok :biggrin9gp:chỉ mình luôn nhé
Ra ngoài trời trước cái đã
Applications.Locatoin.GPS data.Navigation
Pác nên setup GPRS để tận dụng tính năng A-GPS vốn có của máy.
Xài A-GPS rất đã nhá! Em ngại nắng gió nên chỉ nhấp nhổm «cao cao bên cửa sổ» chưa đầy 2 phút mà «bị» GPS nó đốp liền một phát! Hãi quá đi mất!
lim
ĐẠI BÀNG
15 năm
cam on ban. nhg dieu ban noi minh may mo cung bi gap nhu vay.
minh cung dang ko bit cai cac phan mem nao cho 5800
ban co phan mem ve quan ly va game, share cho minh va moi ng voi
thank u
ban co phan mem ve quan ly va game, share cho minh va moi ng voi
thank u[/quote]
trong máy có sẵn lịch âm rùi mà
hongbao
TÍCH CỰC
15 năm
Taskman v1.0 cho s60v5

Được thiết kế cho máy cảm ứng để chạy chương trình và điều khiển các tác vụ.

1. Advanced views: truy cập chi tiết những thông tin nâng cấp của máy từ menu "views" hoặc ấn nút toolbar giữa. Có các chức năng Processes, All open apps, và Installed apps:

* Processes - các chương trình đang chạy. Cho phép truy cập thông tin hoặc ngưng chương trình của bên thứ 3.
* All open apps - tương tự như Open applications nhưng hiện cả những file ẩn.
* Installed apps - các ứng dụng đã cài đặt trên máy.

2. SettingsUsing application:

* "Taskman activation" - nếu để là "Instead of built-in one" thì Best Taskman sẽ thay chương trình task manager được tích hợp trong máy khi ấn giữ phím Menu. Còn nếu để là 'Custom key' thì cả chương trình này và chương trình trong máy đều chạy cùng lúc.
* "Activation hotkey" - chỉ thấy khi Taskman activation để là 'Custom key'. Cho phép cài phím nóng để khởi động chương trình chạy background.
* "Autostart Taskman" - nếu để enable, TaskMan sẽ tự động chạy dưới dạng background khi hệ thống khởi động.

(nguồn dailymobile)
besttaskman_s60_5_v_1_00.zip
tienphuc68
ĐẠI BÀNG
15 năm
con này mình có cầm qua, thấy nó chậm quá, so với iPhone, chất lượng âm thanh mình đánh giá tốt, với những dòng " chạm" này thì tốc độ xử lí là quan trọng, hy vọng bản FW sau này sẽ giúp nó bớt "nhọc nhằn" hơn, cám ơn kinh nghiệm của bạn
có ai làm #*7370# là hết bị “Expired Certificate” chưa ???để mình làm 1 phát...chứ xin 3 file .cẻ rồi mà vẫn chưa cài được gì
woaaaaaaaaaaaaa,lieu lun....cài ok rồi nè...kha kha kha....thanks thanks
cac bac oi minh dang xai ccon htc HD minh thay game dua xe cam bien cua 5800 hay qua bay gio muon down ve de cai thu nhung ko biet down o dau, cac bac chi dum nha
hongbao
TÍCH CỰC
15 năm
Ứng dụng Nokia free

1. SMS timer: lên lịch cho SMS/MMS được gửi đi vào một thời điểm và ngày xác định trong tương lai, có chức năng gửi cho nhiều người.

2. Smart Guard: bảo vệ thông tin cá nhân (vd Messages, Contacts, Videos, Pictures, v.v.) cả trên bộ nhớ máy và thẻ nhớ, chỉ truy cập được khi có passcode.

3. Marble Maze: game mê cung, điều khiển quả banh trong mê cung để đưa banh vào lưới.

4. Wave secure: giúp tìm lại phone đã mất mà còn đảm bảo an toàn những dữ liệu có trên máy.

5. Touch Card Match: game 'Card Memory' cổ điển nhưng thiết kế hơi khác tí. Giao diện thị giác âm thanh với điều khiển cảm ứng và đồ họa.

6. Touch Maneuver:

Xem thêm http://www.nokia.co.in/find-products/products/nokia-5800-xpressmusic/download-application

(nguồn Nokia)
SMSTimer5800.rar
SmartGuard_3x_ver_3_1.rar
MarbleMaze_5800_India.rar
Wavesecure-3-2.2.632_TCT_Signed.rar
Touchcardmatch_s60_5_0_v_1_0_0_TCT_Signed.rar
TouchManeuver_s60_5_0_v_1_0_0_TCT_Signed.zip
vodiem
ĐẠI BÀNG
15 năm

có bạn nào bị như tui không. chứ mấy cái soft này cài vào nhưng nó không chạy được.nó chỉ xài chi dt có simcard của Indian (Ấn Độ) thôi hà.bó tay.
bác phương oy.e cũng mới lấy kon này...sao tỉnh thoảng màu màn hình lại đổi rồi lại về màu cũ.có nhiều màu đẹp lắm.e ko bít phải làm thế nào để giữ màu đó lại.bác giúp e với
Ý pác hỏi em chưa hiểu lém😕 "màu màn hình" của pác là cái wallpaper hay là cái theme??? problem của pác có lẽ rơi vào 2 trường hợp:
1 o pác save mấy cái thứ đó lên thẻ nhớ, nên khi rút thẻ ra thì nó mất path nên quay về default.
2 o máy pác set cái wallpaper chạy silde show nên nó cứ định kỳ auto change cái wallpaper cho pác. muốn off cái slideshow cũng ko khó: settings.personal.themes.wallpaper. select default or image.

have fun!
hongbao
TÍCH CỰC
15 năm
Lonely Cat Games application X-plore cho s60v5

Tính năng: ​

* Xem tất cả ổ đĩa / folder / file theo dạng cây
* Trình xem ảnh và text
* Xem chi tiết file
* Chỉnh sửa thuộc tính file (ẩn, chỉ đọc, v.v.)
* Đổi tên và xóa file
* Tạo mới hoặc chỉnh sửa file test
* Tạo mới folder
* Nhiều lựa chọn
* Copy hoặc move file và folder
* Gửi file bằng Bluetooth hoặc hồng ngoại
* Trích xuất file từ Zip, Rar, Jar
* Zip file
* Xem tài liệu Word
* Thông tin phần cứng của máy
* Xem các tác vụ và các chương trình đang chạy
* Chương trình nâng cấp tích hợp
* Xem và lưu file trong folder Messaging
* Trình xem và chỉnh sửa sáu cạnh
* Trình tìm file
* Phím nóng folder
* Trình nghe nhạc đơn giản
* Trình xem video đơn giản​

(nguồn dailymobile)​
X-plore_S60_nokia-5800.zip
Các bác ơi. Làm sao để format lại máy vậy.
bạn dùng máy j ? nếu là dòng hệ điều hành symbian thì bạn ấn *#7370# ---> máy sẽ hỏi pass,bạn nhập pass mặc định của nokia là 12345...(nếu bạn đã đổi pass mặc định thì bạn nhập cái pass mà bạn đã đổi vảo).
Trích:
Nguyên văn bởi bao012008
Cho mình hỏi !!! reng mình bấm *#7370# hắn bắt gõ LOCK CODE !!! cái ni nằm góc mô ta !! mới tập mò 5800 trc đây mình xaì E6 của Moto nên chả bít chi về SYMBIA j tất hix....

bạn bấm 12345 là ok. đấy là mã mặc định của nokia
sắm cả tháng trời nay, lần mò tim mấy cái phần mền cho dế cưng, vô đây như cá gặp nước, bao nhiu là thông tin thú zi, có lẽ xin nhập cư dài dài quá 😁
Lì xì tết cho các pác phần mềm ghi âm cuộc gọi ko tiếng beep Totall Recall 3.02.

Lưu ý quan trọng: muốn không beep các pác phải off cái "warning tone" trong profiles của máy đi nhá!
3.02.zip
Giúp mình với!

Máy mình khi gọi hoặc nhận cuộc gọi đến chuông và rung vẫn có nhưng màn hình ko sáng lên, lúc đầu xài bình thường 😔 Ai biết chỉ giùm THANK
bạn gỡ miếng dán màn hình ra là hết ngay thôi mà
bạn ra mai nguyên mà ma miếng dán màn hình chuyên dụng cho 5800. Do bạn ma dán hết màn hình sẽ gặp trường hợp này
Bạn để ý bên cạnh camera trước, có 1 nút cảm biến >>> bạn dán keo hoặc silicon dày quá >>> nút đó không có tác dụng >>> có cuôc gọi tới thì máy vẫn đổ chuông, nhưng màn hình tối như đêm 30>>> cách duy nhất là bạn lột keo ra hoặc nhờ thợ dán keo rạch chừa cái nút đó ra là ok.
Không phải vậy đâu bác. Bác thử đi ra trời nắng mà có ai gọi đến xem. Màn hình tối thui à. Khi bác vào trong nhà thì lại bình thường thôi.
Đó là do bạn dán keo nên nút cảm biến mất độ nhạy(bạn thử lấy 1 máy khách gọi vào 5800, bạn đưa ngón tay che lại nút cảm biến thì nó tắt màn hình, lấy ra thì nó sáng mà hình lại)
bạn cứ làm theo cách của mình đi, bảo đảm ok.còn nếu không lột keo ra thì khi có cuộc gọi tới mà bạn ở ngoài trời nắng, màn hình đen thui>>bạn lấy tay che nút cảm biến đó lại 1 lúc rồi bỏ tay ra>>màn hình sẽ sáng lên

Còn máy mình chấp nhận lột silicon ra (mất 60k ) >>>> ok
hongbao
TÍCH CỰC
15 năm
Ứng dụng đếm bước chân rèn luyện sức khỏe

Nokia Step Counter cho phép đếm số bước chân bằng cách đếm điện thoại được "lắc" như thế nào. Đây là phần mềm giúp tập thể dục trên máy S60. Phần mềm được thiết kế cho máy S60v3 nhưng cũng dùng được cho S60v5

(nguồn dailymobile)
NokiaStepCounter_S60v5-s60v3_beta.zip
cam on cac ban rat nhiu to rat cuc nhac vi nhung phan mem ung dung cua con 5800. to tim rat kho khan may hom nay. mong cac ban giup do them ve cac pham men ung dung nhung dong may moi nhu con E63,E71. thanhk vi bai viet nay.
hongbao
TÍCH CỰC
15 năm
e63 và e71 thuộc s60v3, trong box này nhiều phần mềm ứng dụng và game lắm, bro tìm sẽ thấy thôi. Còn 5800 thì thuộc s60v5 mới nên ít ứng dụng hơn, nhưng từ từ cũng sẽ "lớn lên" thôi.

e63 hiện chưa hack được, nên gặp nhiều ứng dụng phải sign, còn e71 fw cũ hack được rồi nên cài ứng dụng ít trục trặc hơn, 5800 chưa hack được, nhiều ứng dụng sign cũng chạy chưa mượt lắm, phải đợi fw mới thôi 😁

à, mà gõ dấu tiếng Việt cho dễ đọc nhé
lim
ĐẠI BÀNG
15 năm
cam on cac ban
minh co tai ve cac phan mem ch 5800 nhg chi co 1 so la cai dc.
cac ban co phan mem nao co the cai dc 5800 mail cho minh nhe
thank u so much

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019