Chia sẻ vài kinh nghiệm bản thân sau nhiều năm đi xe máy

6/7/2019 23:34Phản hồi: 249
249 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đó là tất cả những gì bạn có thể nghĩ và thốt ra? Tốt thôi, vậy cứ nghĩ những gì bạn cho là vậy đi, trong lúc đó đừng quên kiếm giùm cái nguồn bạn cho là mình chép để mọi người tin rằng bạn đã nói chính xác nha Cua (4).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Bạn nên chịu khó cập nhật thêm tin tức hoặc nếu ko biết thì cũng nên cất nhời để hỏi, ko ai đánh thuế hoặc tính tiền phí hỏi đâu! Mình cũng ko có thói quen chửi hay thoá mạ như một số người khác chỉ vì những câu hỏi chính đáng đâu Khỉ (77).gif

Ai cũng đủ điều kiện tậu xế hộp thì cuộc sống lại ngon Đầu tròn (2).gif
đường nhỏ, hẻm mình thấy cũng đâu có quá dài, còn dánh võng thì thua rồi :rolleyes:
Cũng từ rất lâu rồi, mình đặc biệt chú ý đến mấy loại xe tải, xe container, nhất là trên Group Otofun thường xuyên có những đoạn clip, hình ảnh cho thấy hậu quả khôn lường khi ko để ý loại xe này! Mỗi lần chạm trán mấy hung thần xa lộ nói trên, mình đều đi sau hoặc nếu phía trước đủ khoảng trống và ko đông người là vượt chứ ko dám chậm dãi song hành, ko dám nghĩ đến hậu quả khi vô tình lọt vào gầm xe Đầu tròn (5).gif
Thực tế thì topic này được mod tách riêng từ 1 comment thông thường của mình trong 1 bài viết khác! Còn việc mình mở topic riêng thì đã khá nhiều lần rồi, chắc bạn ko để ý Mèo trắng (11).gif
Hazz lãng phí mấy phút tinh tế lọc bài kiểu gì thế này cũng lên trang nhất
Đó là thực tế theo con mắt nhìn nhận của mình, đố bạn kiếm được câu từ nào mình copy paste từ sách hay bất cứ nguồn nào trên mạng! Bạn thấy lời văn trong bài của mình giống bất cứ nguồn nào thì vui lòng share lên đây nhé! Cơ mà qua đây, mình cũng phải thầm cảm ơn bạn vì theo như ý bạn nói thì lời văn của mình đã đạt đến trình trong sách mà bạn từng đọc thiệt à Mèo trắng (7).gif
Bài đưa lên trang chủ nên mod xoá rồi, nguyên văn như ảnh dưới nha Mũ cối (42).gif

Rứa là ko coi trọng bình đẳng nữ quyền rồi Bò (4).gif
triệu like
Chị em có khi đi còn đỡ, gặp phải những Ninja tuổi sồn sồn mới ghê Khỉ (51).gif
Bạn viết bài về nội dung đó đi, nhường bạn đấy, đừng quên có ảnh minh hoạ nhé, có clip càng sinh động, AE sẽ dễ cảm nhận Đầu to (2).gif
Mình đi xe từ 1997, rất lâu trước khi phải đội mũ bảo hiểm, có 1 số trải nghiệm như sau:
- để lạng lách đánh võng thì thích nhất là Chaly, xe này thấp, nếu có biến chỉ việc đứng 2 chân xuống đường cho xe lao thẳng vào phía trước
- đi đua thì cứ Dim chiến (Dream của Honda)
- hãy dạy bạn gái đi xe côn tay và cách đổi lái trong khi xe đang chạy. Hồi xưa thỉnh thoảng đang đi hóng gió trên đường Thanh Niên, mình bảo bạn gái "đến lượt anh nghịch em" rồi đổi lái mà ko cần dừng xe, đỡ mất thời gian
- nên có gương, nhưng gương bên trái là đủ. Để cả 2 bên khó lạng lách
- khi chạy xe trên mấy đường đông như Đại La, Bạch Mai, Khâm Thiên vào giờ cao điểm, chạy sát lề phải đôi khi nhanh hơn nhiều so với chạy giữa đường
- Mũ bảo hiểm có thể dùng để tự vệ, hãy mua loại nào quai chắc chắn 1 chút. Đầu tiên xuống xe, cởi mũ, cài quai cầm chắc, hỏi 1,2 câu rồi phang phủ đầu luôn
- Nếu lỡ ko đội mũ bảo hiểm và đi đường không quá đông, chạy 1 mạch đến đích , đừng dừng đèn đỏ vì CA có thể chộp bạn bất kỳ lúc nào
- ở HN nếu bị CA đuổi , chịu khó chạy vào mấy ngõ nhỏ, đừng chạy đường to trừ phi bạn tin là xe bạn chạy nhanh gấp đôi xe CA.
Thực tế đi đường khác lắm bạn ơi, quy định là quy định nhưng đâu phải lúc nào cũng áp dụng cứng ngắc và triệt để được Khỉ (54).gif
Ai cũng muốn có 4 bánh để đi nhưng ko phải ai cũng đủ điều kiện chơi xế hộp! Mình cũng thích đi 4 bánh, ngặt nỗi nghèo quá, mí lị đi 2 bánh mấy chục năm qua cũng quen cẳng rồi! Nếu bỏ thuế má các thể loại thì người dân sẽ được mua ô tô với giá khá bèo, nhất là với những xe 2nd nhập từ nước ngoài về, giá thành khéo chỉ bằng 1/3 giá bán thực tế tại VN (đã gồm thuế má các thể loại) Đầu tròn (8).gif
koang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thớt giống giáo viên an toàn giao thông đang giảng bài quá. Hj tôi bị bênh rối loạn tiền đình đi khoảng chục cây số là mắt bó díp lại như buồn ngủ . Ngừng xe lại thì tỉnh như thường. Hậu quả là nhắm mắt đưa chân lên lề đường suối tiên saigon. Gãy mất hai đốt sống cổ. May kg liệt chân. Giờ đi toàn trên dưới 40.
GiangSCE
TÍCH CỰC
5 năm
Gặp công hoặc là vượt nhanh, không thì tránh xa nó ra, nhất là loại chở thép
Các cụ đã có câu: người tính ko bằng trời tính! Lắm lúc cũng chủ động cẩn thận, ngó nghiêng tứ phương tám hướng nhưng kiểu như cái số nó đến thì ko cách chi tránh được vì quá bất ngờ, nằm ngoài mọi dự tính & tiên đoán của bản thân Khỉ (26).gif
Nói chung tất cả mọi vấn đề xảy ra khi bị tai nạn giao thông chủ yếu là do Ý Thức chứ không hẳn do số đâu!? 😁 :p

Thưởng thức các khúc hát trong Clip này bạn sẽ hiểu!? :D :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019