Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chia sẻ vài kinh nghiệm bản thân sau nhiều năm đi xe máy

6/7/2019 23:34Phản hồi: 249
249 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kinh nghiệm của mình là hãy sử dụng gương chiếu hậu.1 lần mình đi sát dải phân cách, xi nhan trái chuẩn bị sang đường, nhìn đằng sau mới thấy thằng bus lấn làn bên kia hoàn toàn để cố vượt trái mình, quả đó ko nhìn mà tạt trái luôn thì nằm gầm xe rồi.
Công nhận cực ghét khi buộc phải nghe tiếng còi vang inh ỏi phía sau chỉ vì khi đèn đỏ chưa chuyển xanh, cảm giác bị hối như vậy rất rất khó chịu! Việc chiếu đèn xa làm loá mắt khi đi trong nội thành cũng là 1 vấn đề nhức nhối nhưng mình nghĩ chủ yếu là trường hợp ô tô! Nếu đi ngược chiều và vô tình nhìn trực tiếp khéo mất thị giác trong vài giây ko biết chừng, mà tham gia giao thông xao nhãng 1s cũng đủ gây thương vong! Cái này hoàn toàn do ý thức của mỗi người, ko bỏ thói quen này nhưng lại ko có chế tài và ko đủ lực lượng xử lý kịp thời thì cũng chả có cách nào giải quyết nổi Đầu tròn (9).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Lắng nghe cái gì vậy bạn? Mình ko hiểu? Bạn muốn mình lắng nghe và tiếp thu cái gì từ comment mà mình trích dẫn ở trên Khỉ (5).gif
Cũng là 2 đối tượng A thường xuyên đề phòng khi lái xe Bò (4).gif
Gương xe có thể coi là mắt thần sau lưng giúp người đi xe có thể quan sát đằng sau, người nào ko xài gương thì chắc họ cũng chả quan tâm đến tính mạng của chính họ đâu! Mạng sống đối với họ chắc bèo lắm, có khi ngang ngửa với tiền của chiếc gương cũng nên Khỉ (9).gif
huynhtri9xxx
ĐẠI BÀNG
5 năm
ghét nhất là mấy thằng ngu đèn đỏ còn 5s là bắt đầu bóp kèn r vượt. làm như nhà bọn nó có ng hấp hối ấy. bữa mình chặn luôn cho khỏi chạy
Đúng là như thế mà, phải vậy ko Mặt vàng (27).gif
Coi chừng những trường hợp như thế, gặp phải dân xăm trổ hay tướng cờ bạc là ko đơn giản đâu, né vẫn hơn, theo mình là vậy, mặc dù khá ức chế Khỉ (21).gif
Việt nam chắc mỗi mi có xe máy ,
Sao giống comment ở cuối page 2 của người này vậy, xài 2 nick à? Đầu tròn (10).gif

Screen Shot 2019-07-08 at 22.30.22.png
Là sao vậy, bạn nói thông thoát ý cho mọi người hiểu đi Đầu tròn (7).gif
knonlylove
TÍCH CỰC
5 năm
bác kéo với xe Vario của em ko 😆
Một kinh nghiệm nữa: Nếu hỏng nhiều quá, thay vì đâm đầu vào sửa thì tốt nhata mua cái mới !
Viết thì đừng chơi list như này, làm văn xuôi kèm cái ảnh minh hoạ và diễn giải ra.
Chứ danh sách thế này thì làm cái bảng excel rồi ném cái ảnh screenshot là xong
Chắc vậy😁
VTP21
TÍCH CỰC
5 năm
Chia sẻ kiểu này phỏng có ích gì! Những người chạy xe lâu năm, lớn tuổi chút thì tự rút kinh nghiệm, điềm đạm hơn, tuân thủ luật hơn, chạy chậm hơn, tập trung hơn, túm lại cái gì cũng bớt đi tý (mặc dù lúc trẻ trâu cũng từng rượu bia, chơi bời đến nửa đêm chạy xe như bay, lượn, đánh võng khi thấy cơ động... mà chẳng sợ gì), lúc lớn tuổi chút nghĩ lại thấy sợ về mình lúc còn trẻ.
Còn chia sẻ kiểu này mấy bạn trẻ trâu hiện tại cười nhẹ, mấy bạn biết thừa như nào là nguy hiểm, nhưng tuổi đang ngông cuồng, thích cảm giác mạnh, thích gây chú ý, thích quậy chút... các bạn ý không thèm đọc hết bài của bạn đâu. CHO DÙ BẠN CÓ LÀ NGƯỜI CHIA SẺ CÓ TÂM ĐI NỮA.
Xin lỗi vì quan điểm cá nhân tôi như vậy!
Mình đi xe hơi nhiều năm này, thấy cũng bth.
Ah mình đi xe buýt 😁
Em zai vui tính vãi, cơ mà có lý, đập đi mua mới đôi lúc sẽ tốt hơn bỏ tiền ra sửa Bò (3).gif
Vậy gửi bạn vài 3 bài mình viết gần đây, nếu bạn có nhã hứng thì vô ĐÂY hoặc ĐÂY hoặc ĐÂY để tham khảo nhé! Mình hiện nhất thời ko thể nhớ hết các bài viết từ năm 2009 đến giờ, 1 thập kỷ chứ ko phải 1 hay 2 tháng nên ko thể nhớ hết được Mèo trắng (59).gif
Ở Hà Nội giờ các anh cơ động đi nhiều, cả ban ngày nữa, em thấy khá ủng hộ cái này, dù sao đi ngoài đường cũng bớt mấy ông không tuân thủ luật lại rồi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019