Chia sẻ vài thủ thuật nhỏ với Android 4.2 và cách khởi động vào Safe Mode

Duy Luân
31/12/2012 8:6Phản hồi: 151
151 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dc bao nhiêu máy bây h có nexus4 hay galaxy nexus lên 4.2 đâu mà tinhte chơi ác giới thiệu cho thèm!con nexus s của mình tới 4.1.2 ngủm lun oy ><!
Chờ lên android 5.0 luôn đi 4.2 k thấy có cải tiến j quá hot
Mình đang dùng ip 5 , cũng muốn dùng android thử , nhưng android ko có cái nào gọi thoại sánh ngang facetime ios cả, thật sự nói về trải nghiệm thì android thua xa
@Jimmyphan1980 bác này nói thế qua bên diễn đàn ios nhé chứ đừng mang kiểu so sánh thế
mỗi 1 hệ điều hành cho ta 1 cảm giác mới lạ chứ đâu phải là so sánh cái này vs cái kia " kiểu là bác đang lấy đc 1 vợ rồi nhưng vẫn muốn có cái cảm giác mới lạ nhưng lại sợ " 😆 ( ý kiến cá nhân thôi )
buffbh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chờ các dòng máy mới ra thôi. nhưng nâng cấp cũng là một cái hay.
tinthienbn
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái vụ bật Daydream khi đang sạc thì tại sao lại tiết kiệm pin nhỉ?
Sao note 2 mình ko khởi động safe mode được vậy các bác? Nhấn giử power off cũng ko thấy hiện gì cả.
DGFVN
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuocxuan2004 Cùng câu hỏi với bác này.
bikent99999
ĐẠI BÀNG
11 năm
@DGFVN Nhấn giữ Restart.
DGFVN
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bikent99999 Cũng không được.
duvandong
TÍCH CỰC
11 năm
Chờ bản này cho Su640

Sent from my LG-SU640 using Tinhte.vn
nexus s có rom cook 4.2 rồi mà bác, e đang dùng đây.
quên nói, bác dùng ES explorer => duyệt đến file cần dùng => nhấn rồi tạo shorcut

h mua Galaxy Nexus tầm 5tr thôi, Nexus S tầm 3t5 là đủ trải nghiệm rồi bác 😃
@klp1706 mới out game thì ram + cpu chưa giải phóng kịp nên hơi lag thôi, đợi tầm 10s là bt lại thôi. còn treo fb với opera thì out ra, tắt ở recent app đi rồi bật lại là bt nói chung là khá hài lòng với số tiền bỏ ra.
@boybl1990 Quá chuẩn,có 3tr5 cho 1 e nexus s like new mà dc lên 4.1.2 thì ngon quá ko tả dc!pin cũng dùng lâu,mà sao sạc pin ko full dc 100% như còn 2.3.5 vậy bác!Toàn 97% sạc đầy
@klp1706 Do rom và kernel thôi bác ạ, một số ý kiến cho rằng sạc ko full ko phải là Lỗi mà là Tính năng giúp kéo dài tuổi thọ pin. E cũng ko quan tâm lắm, với rom đang dùng và 2 kernel được mọi ng hay dùng là Matr1x và Marmite thì vấn đề này đc giải quyết rồi, thậm chí mình còn quy định đc bao nhiu % thì full nữa. Chỉ chưa hài lòng ở chỗ Camera ko zoom + touch focus đc thôi.
@klp1706
galaxy s3 của em ko thoát được chế độ safe mode, đã thử mọi cách, có anh em nào giúp em ko 😔
Đang đợi Samsung mừng tuổi cho em S3 4.1.2 đây - Lâu éo chịu nổi
asimo7777
TÍCH CỰC
11 năm
Wow, giờ mình mới biết safe mode, quá hữu ích.
4.2 dung bình thường vẫn hay bung như thương
Dùng CM hoặc AOKP thì có nhiều chức năng hơn. Ví dụ: vuốt bên trái thanh statusbar là notification như các bản android cũ, nhưng vuốt bên phải lại là Statusbar Toggle. Lúc đầu dùng hay nhầm, nhưng dùng được 1 tháng rồi nên cũng quen.
Bài viết hay và chi tiết
Thanks mod😃

Sent from my Nexus 4 Hồ Đại Hiệp
tuananhsk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không biết HTC khi nào cho HTC One X+ lên 4.2 để trải nghiệm nhỉ?
Samsung nó chưa cho mềnh xài 4.2 nên chịu 😁
dùng galaxy s3! lên 4.0.2 mà ko cài được flash player! bó tay!
Thiếu cách kích hoạt chức năng developer 😆 vào about ấn liên tục mục build number sẽ hiện ra phần developer ở setting
immortel_la
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy nào hiện đại cũng có 4.2 cook hết rồi mà mấy bác @@
bobear
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình xài 4.2.1 trên nook tablet khi nhấp nhìu lần vào Cyanogenmod version hiện daydream riêng của cyanogen luôn 😁 Screenshot_2013-01-04-15-47-58.png Screenshot_2013-01-04-15-52-29.png

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019