Chia sẻ về bàn phím Apple Magic Keyboard đen: gõ sướng, đẹp, mà mắc quá!

Duy Luân
30/5/2019 0:44Phản hồi: 328
328 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tầm cỡ này thì
1 là mua logi Craft hoặc logi K780 là dc.
2 mua vortex tab 75 hoặc 90 thì gõ thích hơn nhiều. Mua loại silent red thôi. Mấy switch khác nó tiếng to, dài, lắm.

tất nhiên mua bàn phím của apple này cũng ko có vấn đề gì nhưng có vẻ tiện ích hơi ít.

sau 1 thời gian gõ bàn phím cơ xong lên công ty gõ bàn phím dell đúng là sướng quen rồi ko chịu dc khổ 😔 cảm giác gõ cực chán. Chả nhẽ ngày nào đi làm cũng mang theo bàn phím???
NSUT.LeRoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@wink Mua 1 cái để ở cty đi bác, m ở nhà thì custom, trên cty thì leo 750pd brown. Giờ gõ bàn phím cao su toàn bị hụt phím chán lắm
@Everec môi trường làm việc ko thân thiện lắm bạn à 😃
Nếu có mua thì chắc fai kiếm bàn phím nào giản dị 1 chút. Chứ auto là bàn phím full size thôi. Cầm mấy con 75 68 là bị soi ngay.
Giờ 1 là dùng theo trend là k780,
2 là méo dùng j, stock công ty Dell. Chứ khác đi lại chơi trội với mấy con đàn bà rảnh việc lắm 😔
Cuộc sống chỉ muốn yên ổn nhưng chúng nó k cho đâu. Gato & rẻ rack nhiều lắm.
Lý do mình tự hiểu là do chúng nó ko sinh ở vạch đích và chúng nó gato, dikf người khác xuống để nó lên 😃 (đa số nhưng k fai tất cả)
@wink dùng có cái bàn phím mà cũng bị soi à bác :(( ghê vậy
@vanlinh2905 Ở đâu lắm đàn bà là ở đó nó thế. Đặc biệt là cái bọn vừa nghèo nghèo nhưng thích đú & thích sang chảnh.
Thà cứ giản dị ko khoe mẽ, sáng đến đi làm vui vẻ, việc ai nấy sống, hết giờ ra quán làm cốc cf, cốc bia rồi về nhà bế con, ôm vk. Sống hết đời. Vậy có phải xong k
Nhìn đẹp vãi, với tầm giá và thiết kế này em xin chọn mua bàn phím cơ 😆
haha993
ĐẠI BÀNG
5 năm
giá đó mà cần bluetooth thì làm con Filco sướng hơn nhiều 😁
Em vẫn là trẻ trâu.
lordgon
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thấy bàn phím của Apple là một trong những bàn phím gõ sướng nhất mà mình từng dùng luôn á
@lordgon Đó là do bạn chưa tìm qua ban phím cơ thôi. Mua loại bàn phím cơ silent fullsize để ko bị quá nổi chẳng hạn. Gõ xong món đó thì bàn phím từ sony đến apple chỉ là tầm phào thôi.

Đừng nhầm dùng bàn phím cơ với cái kiểu thích tiếng cạch cạch clicky của bọn blue switch nhé.

Chơi cơ tôi chỉ chơi silent red thôi. Còn yên lặng hơn cả bàn phím thường cơ.

Cũng ko cần thiết fai tạo ra bàn custom hoặc tkl hoặc 68 60 j đâu. Mấy cái đó là kiểu cá tính thôi.
lordgon
TÍCH CỰC
5 năm
@wink Mình gõ phím cơ cũng đc mấy năm rồi bác 😆
@lordgon thế mình chịu ko hiểu sao bạn gõ thích dc. Đám bàn phím mac mình gõ rất khó chịu. phím mỏng quá mức, gõ ko cảm giác dc như bàn phím dell mặc dù dell mình dùng cũng là bàn phím loại mỏng.
lordgon
TÍCH CỰC
5 năm
@wink Do sở thích thôi bác. Mình thích dạng phím low profile. Hành trình phím trung bình k cao k thấp. Phím của bán phím cơ thì nhô lên quá cao làm mình hơi mỏi, còn phím butterfly của macbook mới lại quá thấp làm gõ k có cảm giác gì hết khó chịu lắm. Nên chỉ có bàn phím rời cho cảm giác ok nhất với mình
@lordgon Mình dùng vortex tab 75 thấy low profile chứ m nhô cao lên như mấy cái bàn cơ kia. Có khi bàn phím dell 636 lại hợp với bạn.
diepvien0010
ĐẠI BÀNG
5 năm
cá nhân mình thì lại thich bàn phím của MS hơn, sài toàn đồ MS, trừ airpods 😁
SiliconZ
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cơ+mac+ đen=keychron k1 nha bác
khanhsav
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân cái này dùng với Windows thì có tốt ko? Mình đang muốn tim keyboard Bluetooth thấy thế cho Logitech hiện tại
@khanhsav Dùng thì vẫn ok, mà vị trí phím hơi khác chút, sợ bạn không quen. Mình thì thấy bình thường tại mình cũng hay nhảy qua nhảy lại giữa 2 nền tảng
SiliconZ
ĐẠI BÀNG
5 năm

Có ai dùng còn này chưa nhỉ
Thích bàn phím apple đen hơn bàn phím màu trắng
Toản BBC
ĐẠI BÀNG
5 năm
thích bàn phím của apple vì nó gõ thích với thiết kế đẹp. Nhưng ko mua vì nó không có đèn nền phím.ban đêm mình dùng máy tính mà bàn phms ko có đèn nền thì ko thể nhìn dc.
Thôi mua logitech craft cũng tầm giá đấy mà gán chức năng tiện công việc hơn, mấy bàn phím hành trình ngắn ko ưng lắm cảm giác nhấn ko tự tin.
vietn
ĐẠI BÀNG
5 năm
mod chưa thử logitech Craft rồi 😁
đẹp sexy. chưa trải nghiệm nên chưa biết chất lương. nhưng thấy giá là thôi luôn
Đã quen dùng bàn phím mỏng kiểu laptop rồi quay về dùng bàn phím cơ là một cực hình.
@QXPro Khi bạn xài phím cơ đc vài tuần thì bạn sẽ vất cmnl cái bàn phím laptop ghẻ lở kia
Những bàn phím cơ thông thường thì có dùng được những phím tắt của macos không nhỉ, ví dụ Fn, command,...
PerfectSun
TÍCH CỰC
5 năm
Hồi đó e cũng xài con này, nhưng giờ đổi qua Logitech Craft, thấy ngon hơn 😁
So với mấy anh phím cơ thì 3tr5 vẫn rẻ chán.
mấy loại phím này chắc chắn gõ ko phê bằng phím cơ được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019