Chia sẻ về các chuyến bay dài: chuyện sạc, chuyện sử dụng Wi-Fi, và làm sao để bạn đỡ buồn chán

Duy Luân
20/7/2017 15:33Phản hồi: 157
157 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bay thẳng từ vn qua Mỹ, nó k có tuyến do khả năng của mb k đủ để bay 1 quãng dài hay là do các điều kiện của Mỹ mà vn mình k đáp ứng dc hay là do k đủ nguồn khách vậy mấy anh?
@ducthang3012 theo thím @Trung Dt thì do an ninh
Đề nghị bác thớt thêm vào tiêu đề "Chia sẻ về các chuyến bay dài của United Airline và một số hãng khác...." cho nó đúng với thực tế
itsfin
ĐẠI BÀNG
7 năm
Duy Luân và mọi người có thể tư vấn cho mình vài loại phone cách âm tốt để sử dụng trên máy bay đc ko?
@itsfin Bose QC35, vô địch cho người bay nhiều
Smurf:v
TÍCH CỰC
7 năm
Nên đăng nhập tài khoản đã đăng kí với hãng hàng không trước khi mua gói Wi-Fi vì một số hãng cho phép bạn chuyển đổi thiết bị kết nối. Ví dụ, khi làm việc thì bạn dùng iPad để vào Wi-Fi, khi chán rồi muốn lướt web gọn gàng thì chuyển Wi-Fi đó sang cho iPhone. Tính năng đổi thiết bị (switch device) này cũng được nhiều hãng hàng không hỗ trợ lắm

=>đoạn này mình ko có mua xài bao giờ nhưng sắp tới lại xài.
DuyLuan nói rõ chỗ này đc không?
@Smurf:v Ví dụ, bạn sử dụng tài khoản United Airline để sign in vào thì bạn được phép đổi Wi-Fi giữa các máy, còn không bạn mua máy nào thì phải xài chết máy đó luôn.
Để bay thẳng thì phía an ninh Mỹ yêu cầu rất gắt gao phía nơi khởi hành, vì đã lên máy bay rồi ko ghé qua đâu để quét thêm lần nữa.
Còn về khả năng bay thì từ Sing có thể bay từ Changi sang San Francisco (đi Boeing 777 hay Airbus A340/A350) dư xăng.
Cách đây vài năm hồi 2009 thì phải, United Airlines cũng mất gần 1 năm để khảo sát an ninh ở Tân Sơn Nhất. Nhưng UA vẫn phải transit từ Hong Kong trước khi qua Mỹ.
E hỏi thêm là an ninh vn cũng dùng máy scanner như bao chỗ khác( máy scanner cũng đi mua chứ vn mình k sx dc) thì nó k đáp ứng dc tiêu chuẩn của Mỹ ở chỗ nào ợ?
12o0n3y
ĐẠI BÀNG
7 năm
Rất bổ ích, thank mod
ILMHL
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bài viết hữu ích cho ai chưa được đi mái bai lần nào giống tui.
dangeta
ĐẠI BÀNG
7 năm
Loa bluetooth thì nhét vali ký gửi vô tư phải không mấy chế?
Giosvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ông này chắc mới đc đi chuyến dài 😃
tên Hòa
ĐẠI BÀNG
7 năm
luôn ra sân bay cùng người ở lại để mang những mòn đồ bị cấm về
Lên máy bay chỉ có ngủ thôi, dùng điện thoại tab chóng mặt lắm nó khác gì ngồi trên ô tô đâu 😆
Đánh dấu cái khi cần.
Bác Duy Luân thích ăn quá.
vienvp
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bay dài thì nên chuẩn bị 1 vài film hay trên đt để xem, nên mang theo cái gối kê cổ để ngủ đỡ mỏi
Thằng em cầm về cục 20.000 mAh của Anker mà đâu thấy nói j ta
Mua wifi lúc lên máy bay mới được mua hả các bác? Hay là phải đăng ký trước thế ạ?
@rockxuyenmandem Tùy hãng. Hầu như lên máy bay mua vẫn được giá không khác nhé bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019