Chia sẻ về chạy trail 35K LAAN Ultratrail 2019: trải nghiệm tuyệt vời!

Nam Air
2/11/2019 14:14Phản hồi: 188
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thú vị quá nhỉ.mong được 1 lần trải nghiệm
@pengoccmg Năm sau bạn đi 15km đi bạn, đã lắm
@cuhiep Thú vị thật đấy, hoạt động rất lành mạnh... Ad cho mình hỏi mình chưa chạy trail bảo giờ thì nên chạy báo nhiêu km thôi...mình rất thích
@cuhiep e ở tây nguyên nên cũng quen địa hình như vậy.giờ thấy vậy thích quá.qua năm a cho cái thông báo sớm trên tt nha a
Jaywalk
TÍCH CỰC
4 năm
Những trang thiết bị là do ban tổ chức phát như quần áo, gậy, giầy chạy...hay là mình tự sắm?
@Jaywalk giày bạn tự mua, ban tổ chức phát áo, nước, bột muối này nọ... quần ban tổ chức cũng không phát luôn
kanishi
TÍCH CỰC
4 năm
@Jaywalk giàu mới chơi dc món này nhé, ko dành cho nhà nghèo đâu 😆
@Jaywalk đồ đạc bạn tự trang bị, thêm vé mbay hoặc vé xe đi và về tùy địa điểm tổ chức, vé tham dự sự kiện nữa, cái bạn được lấy lại là đổ mồ hôi sôi nước mắt 😁
hoạt động này thích nhỉ
Mình không chạy. Mình có đứa bạn nó kêu là vào giúp tao, chứ k tao chết trong này bây giờ. Thế là mình vào, nhưng xe máy không vào sâu được như cào cào. Thế là tới đoạn khúc ngoặt đứng chờ. Hú vang cả núi rừng không thấy bạn mình đâu, kêu nó ráng tới được khúc ngoặt mới cứu được chứ tao thua. Nó kêu 5h chiều BTC mới tới rước nó được. Nghĩ mà tội, cuối cùng nó xin được đồ ăn của ai xong chạy tiếp ;))).

Trong lúc đứng chờ. Vị trí của mình là ở gần Checkpoint 8.1 thấy biết bao nhiêu anh chị em đi từ phía xa, nhìn mà thấy khâm phục quá, giỏi ơi là giỏi lúc đó đã 4h chiều rồi nhưng ai cũng cố gắng, đi đều chân ngay cả lúc mưa nữa. Phải nói là đứng xem thôi cũng cảm xúc. Gặp ai mình cũng kêu cố lên!, gần tới rồi mọi người giỏi quá. Cố lên cố lên!!

Đợt tới của Đà Lạt Ultra trail hi vọng sẽ sắp xếp tham gia được.

Lúc đó có mang máy ảnh đem ra chụp được vài tấm ảnh
_MG_4958.JPG _MG_4970.JPG _MG_4972.JPG
@Nam Air Đúng vậy. Bạn chạy 35km mà tầm trưa về chắc hay chạy mới về được giờ ấy. Chứ lúc mình đứng là 4h chiều còn những đoàn dài 35km nối tiếp nhau cứ đi, hết mưa lớn mưa nhỏ vẫn cứ đi. Quá nhiều trải nghiệm đáng giá
@đặng sơn0102 Lên dốc thì mình bò, còn xuống dốc thì ngồi tuột như cầu tuột nên về giờ trưa đó bạn 😁
Lúc mình về thì các anh 55, 75 cũng về nhiều rồi, siêu nhân thiệt!
@Nam Air Thấy thì đúng cực.. Nhưng cũng cực đã nhỉ. Cám ơn bạn vì bài chia sẻ cho mọi ae đều biết. Thích thật
@đặng sơn0102 Hình đẹp bác ạ. Cám ơn bác đã chia sẻ nhé.
kub4undre
TÍCH CỰC
4 năm
Cứ bảo ngồi máy tính nhiều ko tốt cho sk là các mod hoạt động ngay 😃
Khỏe quá mình mới chạy có 10km mà thở bằng tai rồi 😔
@kub4undre Chạy 10Km thì đăng ký đi trail 21 OK rồi đó bác 😁
kub4undre
TÍCH CỰC
4 năm
@Nam Air Tại em chưa chạy kiểu này bao giờ nên cũng chưa dám thôi
Với lại có 1 mình chưa có team
Bt toàn chạy trên máy hoặc ở cv ah 😔
@kub4undre thực ra cũng không cần team gì đâu bạn, vì tới lúc chạy là mạnh ai nấy chạy à, trừ vợ chồng bồ bịch còn dìu nhau chứ ngoài ra thì chạy thôi 😃
có thêm bạn đi chung thì vui, nhưng đó không phải là yếu tố quan trọng nhất
ShrekRita
ĐẠI BÀNG
4 năm
cái vest nước là bắt buộc phải có thì btc mới cho chạy hả @Nam Air
@ShrekRita BTC quy định phải có vest nước cho cự ly 35km thì mới được nhận bib, thực ra có đầy cách để lấy BIB mà không mua vest nước, nhưng làm như vậy có lợi gì đâu, vì cái vest nước là thứ cực kỳ quan trọng.

Mình mang vest nước 2 lít, uổng tổng cộng gần 4 lít nước, mang gel, điện giải đồ ăn dặm tùm lum., nếu đã chạy trail cự ly trên 21Km thì người bình thường bắt buộc phải tự trang bị rồi, không cần tới BTC nhắc nhở mới mang, mình không nói đến một số nhỏ các bạn siêu nhân chạy 75Km vẫn không cần vest viếc gì hết nhé.
nhutbb8300
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đợi Đà Nẵng có giải mình tham dự, và report bài hay như bạn.
Cảm ơn !
@nhutbb8300 chờ bài của bạn nhé, chúc bạn chạy tốt!
Hoozer
ĐẠI BÀNG
4 năm
Các bạn chưa chạy hay chạy ít thì k nên đi 35km của Laan. Năm nay theo mình thì khá n bạn bị DNF. Thời tiết mưa n nên khá ảnh hưởng đến cuộc đua. Rất may mình đã hoàn thành xong cự ly 55km trước khi cut-off time. Tập luyện tiếp năm sau lên 75km thôi.
@Hoozer Mình nghĩ các anh chị em chạy 55 trở lên toàn là siêu nhân, khiếp thiệt luôn
canhbentley
ĐẠI BÀNG
4 năm
cũng thích chạy kiểu này mà ko biết chạy nổi không. Hôm nọ ra công viên chạy liên tục 18km thấy đuối rồi =))
@canhbentley chạy 18k liên tục thì bạn tham dự 35k thoải mái mà, đi trail thì lên dốc đi bộ, xuống dốc chạy 😁
@canhbentley Bác thử hôm nào cuối tuần nào đấy ra chạy solo 1 mình 1 đường road thẳng cự li half-marathon mà thấy thoải mái thì bác có thể chạy trail 35km thoải mái rồi đấy.
Nhũng hoạt động này thật thú vị. Hi vọng sang năm có thể tham gia 15k 😁
@kekk Mình chưa chạy trail bao giờ thì chơi 15 có nỗi kô bạ
@Rido233 Nổi, quất đi bạn
@Rido233 Mình nghĩ là nổi vì đó là mức thấp nhất. Có lẽ đó là mức phổ thông dành cho những người mới bắt đầu 😁
@Rido233 Thoải mái bác ơi. Bây giờ bác xuống tiền cho giải Đà Lạt Ultra Trail tháng 3 rồi mỗi tuần ra ngoài chạy 3 buổi là ok thôi.
Đôi Merrel của em sắp toang rồi. Năm sau mạnh dạn làm chặng để "đám ma" em nó cho "này nọ".
Bác nào chạy 55km hay 75km thì vào nối bài tiếp lửa chia sẻ với ạ 😁.
@BillyTheKid96 mình có bạn chạy 55, 75 mà toàn cắm mặt chạy thôi, ít chụp hình
@Nam Air Chạy 55 75 km á, kô phải người bình thường nữa...hixxx
Không rõ vì sao BTC không chọn đầu tháng 3 để làm giải nhỉ? Lúc đó Đà Lạt đẹp ráo, không quá khô ẩm để chạy.
Tháng 11 thì vừa xong mùa mưa, đường chạy hành xác cực mạnh. Em đoán là để tăng khó cho giải và tạo điểm nhấn cũng như chất riêng cho giải?
PS: Em không thích Da Lat ultra trail của VNG, các bác đừng hỏi em tại sao ko chạy giải này vào tháng 3 ạ.
Bình Peace
ĐẠI BÀNG
4 năm
@BillyTheKid96 bác biết là có DLUT tháng 3 rồi thì bác tự có câu trả lời rồi, 2 race cùng 1 tháng, runner nào chạy nổi hả bác.
@Bình Peace Nói sao nhỉ, em thích tinh thần của LAAN hơn, do runner tổ chức vì mong mỏi của những runner đích thực. Nếu họ tổ chức tháng 3 thì em nghĩ DLUT cũng phải chọn lúc khác mà tổ chức thôi ấy bác. (Cả 2 BTC có thể ngồi cùng nhau để thảo luận chuyện này mà đúng không ạ)
Mà bác có kinh nghiệm hơn em nên em hỏi nhanh phát ạ, 2 giải thì giải nào ra đời trước bác nhỉ?
Bình Peace
ĐẠI BÀNG
4 năm
@BillyTheKid96 LAAN tiền thân là 1 giải do 1 resort kết hợp với SRC - 1 CLB chạy - tổ chức. Năm nay là năm thứ 2.

DLUT thì tháng 3 tới là lần 3. Giải do Asia Trail Master tổ chức.

Vậy DLUT ra đời trước....9 tháng.

Xét về quy mô:
- LAAN 2019 có 1600 runners dự
- DLUT 2019 có 4800 runners dự

Mình rất đồng tình với nhận xét của bạn về tinh thần, vì nó được góp sức bởi 1 CLB chạy, họ hiểu mong muốn của runner muốn 1 địa hình cam go thử thách. Năm nay bạn thích tinh thần này vì đường trời mưa bị lầy, còn về độ khó thì bạn thử VMM sẽ biết là LAAN cũng bình thường.

Cái bạn nói về việc LAAN tổ chức tháng 3 thì DLUT phải chọn lúc khác, ý kiến của mình như này: bạn nhìn số lượng runner dự là tự đoán được ai cần cân nhắc về thời gian.
Bình Peace
ĐẠI BÀNG
4 năm
@BillyTheKid96 Nói chung là mình có phàn nàn về kinh nghiệm tổ chức, nhưng không hề phủ nhận giải này cung đường đẹp, là 1 trải nghiệm tuyệt vời.
phong cảnh đẹp
Tuyệt vời
Hy vọng sau này có dịp tham gia

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019