Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chia sẻ về đèn tự sáng khi có chuyển động của Xiaomi: giá chỉ 200k, màu đèn đẹp sang, không cần điện

Duy Luân
21/11/2018 15:29Phản hồi: 223
223 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HuulocCB
ĐẠI BÀNG
5 năm
lỡ con mèo mà nó lỡ phóng qua thì sáng lên luôn hả mọi người. mà cái con mèo nhà mình mà nó phát hiện ra trò vui mới thì.... 😁
solarbizz
TÍCH CỰC
5 năm
@HuulocCB Mèo chỉ thích mấy cái kêu chít chít hay khều vào động đậy thôi,tự sáng lên nó cong đít chạy tưởng lửa
lqphong77
TÍCH CỰC
5 năm
được
thaohjenk
ĐẠI BÀNG
5 năm
chắc phải thay pin thường xuyên luôn quá
Sonie95
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình mua 1 con Ikea mắc hơn tí nhưng nó sáng nguyên mặt tròn chứ ko như đèn này.... để mua em này nữa xem em nào sáng hơn để lắp cho ông bà ở quê
đồ chơi mới....bóng đèn LED + WIFI CAMERA

@TsanHoang Xài rồi, lỗi từa lưa, tiền nào của đó thôi bác
@locthuyforever Nếu ở vn thì phần lớn là lỗi tại mang wifi... đôi khi ứng dụng viết không đạt, chạy chậm hơn hãng khác...
Dĩ nhiên là tiền nào của nấy rồi....hàng của Tào tháo thì bạn biết rồi....
son_volam002
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhà rất nhiều pin xạc nên nhìn cái gì dùng 3 pin đều rất ghét.
phimyo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái này nghịch nghịch thôi, chứ chưa biết dùng làm gì.
Mình vào chia sẻ đèn ngủ sạc bắng cảm ứng thì bi Mod N vào xoá , hỏi tới thì bảo xoá nhầm... Mod này nên về nhà đuổi gà cho vợ thôi...
cuongpxx
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy bác cho em hỏi là có loại đèn nào như con xiaomi này nhưng công suất cao hơn ko ạ. Em định lắp trong nhà vệ sinh mà ko biết loại nào tin cậy .
có loại nào công suất lớn lắp ở sân không các bác? 😁
Mình mua 6 cái này gần 500k (khoảng 80k/cái), tính năng y hệt (cảm biến chuyển động, chỉ sáng khi đủ tối) dù bề ngoài không đẹp bằng:

Amir Human Motion Sensor Light
white_3n
TÍCH CỰC
5 năm
@phuongbigbig Bác ở Nhật nên mua amazon Nhật luôn à?
@white_3n Đúng rồi bác 😁
cuongpxx
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phuongbigbig Bác biết loại nào tính năng tương tự nhưng công suất cao hơn ko bác
@cuongpxx Chưa thấy bác, cái trên mình mua dùng 6 LED cũng sáng lắm rồi 😁
cuongpxx
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phuongbigbig Mình muốn tìm loại nào tính năng tương tự nhưng lắp trong nhà vệ sinh ý bạn. Xiaomi có 2 con ốp trần , con 10w thì khá thọt , con 28w thì giá hơi chát
white_3n
TÍCH CỰC
5 năm
Bác Luân đăng giật tít vãi. Thấy không cần điện click vào thành 3 cục pin 😆)
@white_3n loại này chỉ dùng tạm trong phòng ngủ , nhà bếp, nhà vệ sinh , cầu thang ....lúc tròi giông bão , cúp điện ...thấy đường đi khổi vấp té thôi chứ ba cục pin thì cũng chỉ khoảng 100 nến điên thôi...đừng hi vong thay cho bóng thường dùng hàng ngày...
luyen
TÍCH CỰC
5 năm
ở đây mình thấy tên hơi khác và giá cũng rẻ hơn, vậy có cùng 1 loại ko @Duy Luan
https://cuahangtcs.com/products/den-cam-ung-dem-xiaomi-mijia
goodbye77
TÍCH CỰC
5 năm
@luyen nó là 1 bác ạ, MOD mua hàng chính hãng Mistore nên đắt hơn
luyen
TÍCH CỰC
5 năm
@goodbye77 cảm ơn bác, hôm trước mình mua rồi, khá là ok đấy các bác ạ.
goodbye77
TÍCH CỰC
5 năm
@luyen mình vừa order 3 chiếc trên Lazada =))
luyen
TÍCH CỰC
5 năm
@goodbye77 À mà mình thấy hình như cứ 15 giây là nó tắt, kể cả lúc đó vẫn có người, nếu nó vẫn sáng khi có người thì tốt hơn.
@luyen Vì nó dùng cảm biến hồng ngoài, nó có thể nhầầm nhiệt phát ra từ các thiết bị khác là nhiệt do con người nên nó cài đặt là phải có nhiệt CHUYỂN ĐỘNG, nếu không có chuyển động thì cũng coi như không có người.
KingR
TÍCH CỰC
4 năm
Mình mua 1 cái tương tự, hàng TQ, giá chỉ 60k, dùng ok, ban đêm mà mở cửa nhà tắm đi vào là nó tự sáng, độ sáng đủ để thấy đường đi toilet hoặc rửa tay 😃
winter1989
TÍCH CỰC
3 năm
Ideapad 3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019