Chia sẻ về nhớt hãng và nhớt ngoài cho xe máy

20/8/2019 7:34Phản hồi: 1.196
1.196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em toàn dùng mobil 1. xe em chạy hơn 12k rồi máy vẫn ổn, có xe của ông bạn chạy nhớt hãng đều đặt như khuyến cáo mà xe 8k kêu như xe chạy 80k
Dầu ngoài cũng tốt nhưng đắt và dễ bị rởm, tốt nhất là thay dầu của hãng đi 1000k thay mới
Nhớt hãng nha mod
Chào bạn,
Nhớt hãng hay nhớt thứ 3 thì đều không phải do hãng Honda sản xuất, nhớt của Honda đặt tập đoàn nhớt Idemitsu cung cấp.
Việc quan trọng là chỉ số nhớt như thế nào? Ví dụ: Xe tay ga, là nhớt API MB, cấp độ nhớt SN, tổng hợp hoàn toàn và độ loãng nhớt 10W-30. Có nghĩa là MB là dành xe cho ly hợp khô sẽ dành riêng cho xe tay ga, MA dành cho ly hợp ướt dành riêng cho xe số, còn MA2 có ma sát lớn dành riêng cho xe phân khối lớn, cấp độ nhớt SN càng cao thì độ lớn càng cao và nhớt tổng hợp hoàn toàn thì phân tử nhớt bị phân hủy sẽ lâu hơn nhớt bán tổng hợp và đối với nhớt có độ loãng là 10W-30 thì máy sẽ mất 15 giây để bôi trơn toàn động cơ, còn 10W-40 thì xe mất đến 45 giây để bôi trơn toàn động cơ.
Còn việc bị hao nhớt là do xéc măng đã bị hở chứ không phải do chất lượng nhớt gây ra nhé bạn. Dấu hiệu nhận biết hở xéc măng là xe để 1 tuần không chạy sau đó đề máy lên xe sẽ bị mất hơi không nổ máy được, nhớt sẽ bị hao hụt nhé, bạn chỉ cần thay bộ xéc măng mới thôi.
トウアン
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhớt bên thứ 3 mình thấy hợp hơn
Mình thay nhớt hãng cho xe mình nè
Mình đi winner x cũng được 1300km rồi, mới thay nhớt đợt đầu lúc 500km cũng thay nhớt của hãng tầm 100k gì đó, mà giờ mình không biết nên thay nhớt gì hợp với máy, mình hay đi ship hàng nhiều, trung bình ngày chạy hơn 100km, vậy nên sài nhớt gì cho hợp ạ, ae tư vấn giúp mình với
@Khoanho Theo chia sẻ cá nhân mình thì bạn nên đi cấp nhớt 10w40 hoặc 10w30; JASO MA2; API SL/SM/SN
Bạn có thể tham khảo 1 số loại nhớt của các hãng như Repsol, Motul, Shell, Xado, Votronic, Essenza, Fuchs...
Tầm giá 200k đến 300k là ổn
(Đi được 3000km - 3500km tùy loại, phân khúc trên 300k có thể đi đến 4000km)
Quê tôi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Khoanho Nên dùng bán tổng hợp caltex havoline 95k/1lít. 4 chai chia ra đổ được 3 lần.
Quê tôi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Khoanho Repsol Racing 10w40
Vô hãng thay cho an tâm
chipboy2512
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình toàn thay ngoài thôi
TuấnBeat
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhớt 946ml thì chỉ có mobil gold1
Mình chơi nhớt hãng thôi, cho yên tâm
Anh em ai quan tâm tới dịch vụ thành lập công ty tại hà nội hãy điện thoại cho mình để mình tư vấn nhé. SDT: 0935.886.996
Mình toàn thay nhớt bên ngoài
Em ở quận 5 TPHCM, mấy bác có biết chỗ nào ở ngoài thay nhớt ok không?
Ngoài ra thì con jupiter mx của em đi được 86k, không biết nếu thay nhớt ngoài thì dùng loại nào chứ em thấy máy nóng quá, đi mà 2 chân em nó rát rát?
Hãng đi cho yên tâm
Mình toàn thay nhớt bên ngoài

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019