Chia sẻ: Vì sao Google Photos là nơi lưu trữ ảnh online tốt nhất hiện nay

Duy Luân
14/10/2017 23:6Phản hồi: 400
400 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác Luân làm cái đánh giá về việc quản lý hình ảnh trên Photos của MAC, để đồng bộ với Google Photos.
Hình ảnh theo album, tag, people nó hiển thị đầy đủ và đồng bộ ngược 2 chiều được không?
Nên dùng tùy chọn nào hả các bác? Mình cũng đang dùng google drive, cũng có đồng bộ ảnh từ iphone lên mây. Liệu nó up cùng nơi ko?
" trước khi upload họ sẽ nén một chút để làm giảm dung lượng nhưng thay đổi về chất lượng rất ít"
Cá nhân tôi thì thấy nó giảm chất lượng khá nhiều đặc biệt khi zoom nhẹ lên là thấy hạt ngay mặc dù hình gốc cũng zoom vậy mà không hề hạt do vậy tôi đã chọn hình thức giữ nguyên kích thước dù tốn dung lượng thật tế trong tài khoản mà ngẫm thôi kệ dẫu sau 1 năm cũng chỉ vài trăm ngàn thì quá rẻ cho 1 chất lượng tuyệt vời !
ntt2007
TÍCH CỰC
7 năm
@thietkewebchuyen đồng ý.mình cũng ghét nén nên sài dropbox thôi tuy dung lượng tk của mình chỉ có 2gb free
teamqili
TÍCH CỰC
7 năm
@ntt2007 bạn có thể up ảnh gốc bth, và tài khoản dc 15GB thay vì 2GB như Dropbox...
xversion1
TÍCH CỰC
7 năm
Hình như không tạo thư mục được đúng ko các bác? Kéo cái thư mục vào mà up xong thành ảnh rời hết.
@xversion1 nó tạo album, hoạt động tương tự như thư mục.
solarbizz
TÍCH CỰC
7 năm
đọc bài này xong muốn mua google pixel để có google photo ko giới hạn xài 😁
lonehuybom
ĐẠI BÀNG
7 năm
K biết ae xài như nào, nhưng mình backup video lên google photo thì thấy dùng trình duyệt up còn nhanh hơn cả apps trên win là sao nhỉ
Google Photo có cả app trên PC mình có xài máy ảnh chụp linh tinh này nọ, thành ra mình backup tất cả các hình trong máy tính lên đó lỡ ổ cứng ổ rắn gì có die đột xuất thì vẫn còn có hình để dùng, file RAW cũng back up lên được đương nhiên Google sẽ tự xử lý vấn đề của nó.
Nó cho phép upload file ảnh chụp dưới 16MP mà sao em chụp trên 7+ khi upload ảnh lên thấy vẫn bị nén chút dung lượng nhỉ
hiepboy92
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bản nhạc nên làm nhớ tới tốp 5 lạ kỳ
CoCaHaHa123
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hay gặp tình trạng ko tải đc ảnh cũ nhiều năm trc (báo lỗi khi tải). Nhiều khi cần share vào cm hay chỗ nào đó mà ko share đc trực tiếp từ photo, ức chế
richarmarx
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thời buổi này nếu có điều kiện thì xài iCloud trả phí tính ra nếu mua ổ cứng thì cũng khấu hao chừng đó mà không lo hư ổ cứng, ảnh tải lên chất lượng gốc. cái gì cực kỳ quan trọng quyết định hạnh phúc thì để trên iDrive haha
@richarmarx Xài dở chết. Tiền đó để mua dung lượng Dropbox hay Google Drive xài ngon hơn icloud vạn lần.
trung3anh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em không thích vì e dùng lumia, đm đời
sky37
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hình như ko cho tải nguyên album về máy thì phải??
tucammoi
TÍCH CỰC
7 năm
buồn quá, duy Luân có bạn trai rồi à???
có khi nào bị sập không
bài viết rất hay và bổ ích <3
tieu.ngao
TÍCH CỰC
7 năm
Đang sử dụng cái này
Quá ngon và ko có j để phàn nàn đến thời điểm hiện tại
tri5800xpm
TÍCH CỰC
7 năm
Những thứ dễ yêu nhất của Google Photos có thể tóm tắt trong những điểm sau:
- Sao lưu không giới hạn với ảnh chất lượng cao => điểm mạnh nhất, hơn tất cả mọi đối thủ khác

Mình ko tìm ra định nghĩa về HQ của GG photo là ntn. Mình chọn chất lượng nguyên bản thì nó lại ăn vào dung lượng GG drive 😔
terran
TÍCH CỰC
7 năm
Công nhận nó mạnh thật nhưng có 1 nhược điểm khiến mình không sử dụng, đó là không tạo được các thư mục theo nhiều cấp.
Từ khi có Google Photos, mình quên luôn sự hiện diện của Flickr . Cũng giống như trước kia khi có Flickr thì mình quên luôn tài khoản trên photobucket 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019