Chia sẻ: Vì sao Google Photos là nơi lưu trữ ảnh online tốt nhất hiện nay

Duy Luân
14/10/2017 23:6Phản hồi: 400
400 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình xài iPhone có cài Google photo
Mỗi lần đi chơi chụp hàng chục/ trăm tấm hình xong thì hình ảnh tự đồng bộ lên Google Photo luôn. Lúc này, mình phân loại theo album bằng trình xem "Ảnh" có sẵn của iOS, nhưng việc tạo album và phân loại ảnh thì lại không đồng bộ lên Google photo, mình lại phải vào Google photo để phân loại album 1 lần nữa, mất công quá. Anh em nào viết cách chỉnh sao chỉ cần phân loại album bằng 1 trình xem ảnh thôi còn trình kia sẽ dc đồng bộ theo ko ?
@ThietKeWebChuyen-Com haha, chịu khó vậy bn
@THÀNH ĐẠT SLHB èo, cực thật
LiemPT
CAO CẤP
6 năm
Mình muốn backup ảnh được lưu trong ổ WD My Cloud (ổ dạng NAS) thế nhưng chọn thư mục ảnh trong ổ đó thì Google Photos lại báo là ko sync được với ổ kết nối qua network. Có ai biết cách xử lý vụ này không nhỉ? upload_2018-1-3_10-47-59.png
mrphan
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Cho mình hỏi chút. Do tài khoản gmail mình quá dung lượng lưu trữ, nên mình muốn chuyển toàn bộ ảnh từ tk này sang tk khác (vì đầy không thể nhận được Email)?
Có cách nào không MOD. chân thành cảm ơn.

@mrphan chuyển ảnh cũng ko trống dc dung lượng đâu, mặc định ảnh up lên dc google nén lại dạng chuẩn, ko tính dung lượng, gmail bạn đầy là do email thôi
mrphan
TÍCH CỰC
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Mình đã xóa toàn bộ email gửi và nhận, google báo mail còn 1,4gb nhưng vẫn không nhận được thư @@
@mrphan mua dung lượng đi bạn, 100GB có 500k/năm thôi
mrphan
TÍCH CỰC
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Mình có tk khác miễn phí vĩnh viễn nên đang cần cách chuyển ảnh từ tk này sang tk khác bạn ạ :p
Xem ảnh trực tiếp trên google photo app bị giảm chất lượng khó chịu quá (double tap để xem zoom ấy). Phải save về camera roll thì xem mới nét. Có phải google làm vậy để giảm bandwidth khi view online không ? Có ai bị như mình không ? Hay tại mình dùng ver 2.3.1 (máy mình ios 8 không update được version mới nữa). Mong cao thủ chỉ giáo sớm ạ.
leeyuong
TÍCH CỰC
6 năm
@hanoi911 Mình thấy vẫn nét mà
OneDrive
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hanoi911 Yandex Photo thẳng tiến.
855255
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác cho em hỏi,
em muốn chuyển toàn bộ ảnh dung lượng gốc trong mục google photos kia sang google photos chất lượng ảnh thường thì làm như thế nào?
Em cũng ko rõ ảnh chất lượng gốc đã được tải lên là những ảnh nào....????

tomcathp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ảnh lưu free ko giới hạn của Google Photo có đủ chất lượng để có thể đem ra studio rửa tấm to treo lên không bác @DuyLuân
@tomcathp Tấm cỡ A4 A3 thì được, còn to hơn thì không ổn bác ơi
tomcathp
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Thanks bác! Có vẻ như đồ miễn phí chất lượng cũng chỉ có giới hạn, không tốt hẳn được. Muốn tốt cần phải trả tiền, hi. Anh em muốn lâu dài nên tập trung mua NAS, 1 lần thôi rồi không phải nghĩ nhiều đến lưu trữ online nữa.
leeyuong
TÍCH CỰC
6 năm
@tomcathp Chụp bằng đt thì A4, A3 cũng là quá tốt rồi bạn ơi.
bác nào mua office 365 ko? cho em góp vốn mua xài để có 1Tb chứ lười chuyển quá 😃
lemchuyen159
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bạn cho mình hỏi bây giờ mình muốn sao lưu ảnh từ tài khoản google này sang tài khoản google khác thì sao lưu bằng cách nào ? Ai có Link hướng dẫn cho mình xin để tham khảo với .
@lemchuyen159 https://www.techniquehow.com/2018/05/transfer-google-photos.html đây bạn 😁
lemchuyen159
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lê Phú Khương Thôi để mình kiếm Link tiếng việt cho dễ , Link tiếng anh thì chịu thôi bạn ơi .
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
Còn tải ảnh xuống? Hơi khó khăn
duybt74
ĐẠI BÀNG
5 năm
ảnh chụp từ dslr hơn 10mb, up lên rồi tải về thử còn có 400 500kb =)) flickr còn có 1000 tấm à sao mà xài
Kelvin1992
TÍCH CỰC
5 năm
Sao một số hình chụp từ iphone 8 upload lên google photo thì không xem được ở máy android nhỉ. Có phải google photo ko hỗ trợ định dạng HEIC của iphone
uycuong
TÍCH CỰC
5 năm
Cho hỏi có cách nào chỉ chọn những tấm mình muốn up lên GG photo mà vẫn giữ nguyên size gốc không? Mình mở backup & sync lên để chỉnh thì nó toàn up cả cái phone lên luôn.
Tks
uycuong
TÍCH CỰC
5 năm
Cho hỏi mình xài iphone, up ảnh lên google photo, rồi lên máy tính tải ảnh đó về, có 1 số file ra đuôi .heic, ko mở xem trên máy tính được.
Cho hỏi phải làm sao ạ
K có chức năng lọc ảnh giống nhau 😁
K xoá đc ảnh trùng...
T chỉ sợ nó lấy thông tin của mình đi up tùm bậy thôi
Hình chia sẻ cho người khác cho nhẹ và tiết kiệm dung lượng, sau đó xóa đi sẽ mất, mình thấy thế ak ad, nên báo người kia tải về máy tự lưu, hay có cách nào không các cao nhân chỉ giáo giúp mình nhé
xin cảm ơn tinhte và các bạn
210825 gg photos xóa người được chia sẻ cũng mất.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019