Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Chia sẻ] Vì sao mình chọn Outlook Mail làm app email chính trên iOS?

Duy Luân
14/1/2016 22:21Phản hồi: 359
359 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Louisch129
TÍCH CỰC
6 năm
Mình dùng Airmail. Mua 4.99$ trên store. Chưa bao h hối hận 😆
khangtn
TÍCH CỰC
6 năm
Bác @Duy Luân cho e hỏi sao e thêm gmail vào Outlook trên máy tính (Office 355).
Thêm mãi không được, nó cứ báo lỗi mặc dù đã bật setting IMAP trên gmail.
Đành xài Gmail tiếp
@khangtn Mình không thích Outlook trên máy tính nên mình không dùng. Mình dùng email mặc định của hệ điều hành thôi
pnvtrieu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao mình không có tag file với danh bạ nhỉ
@trieupnv giờ nó nằm trong cái dấu ba gạch đó bạn
pnvtrieu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Nó nằm trong cái kính lúp thì phải
atran260
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hic rất thíc xài Outlook. Nhưng khi xài Gmail trên Outlook trên wins 10 hay bị lỗi hỏi pass hay đăng nhập. Có bác nào biết khắc phục lỗ này không ạ? Cảm ơn
vietdh66
TÍCH CỰC
6 năm
Rất thích outlook trên ios nhưng reply 1 email để select 1 file attach thì lại quá phức tạp. phải up hoàn chỉnh lên cloud ( one driver hoặc gì đó) thì mới select đc từ outlook. vẫn phải cổ hủ dùng mail ngu si của apple vì liên quan tới attach file quá nhiều. May quá nó còn cho cái file để làm trung gian 😔
justin_vn
TÍCH CỰC
6 năm
Mình đang xài outlook ios thì có mấy vấn đề sau:
- Không có unsend: cái này cực hữu ích với mình vì thường xuyên tiện tay bấm send luôn.
- Hiện thị không rõ ràng: Mình trả lời email của người ta rồi, nhưng ngoài danh sách thư vẫn không xuất hiện tóm tắt của thư mình gửi mà chỉ co tóm tắt của thư đã nhận. Nhiều lúc phải vô coi lại coi có gửi chưa
- Không thêm được hình vào chữ ký như outlook trên pc
- Không đồng bộ hóa thư nháp: Trước đây thì ok mà sao giờ k thấy đồng bộ thư nháp nữa. Lúc nào tiện là mình sẽ soạn email trước trên điện thoai rồi sau đó khi ngồi làm việc sẽ vô pc tiếp túc làm tiếp. Nhưng gần đây soạn trên đt xong lên pc không thấy đâu cả.
minh.pham
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bạn @Duy Luân cho mình hỏi chút Mình đang dùng Outlock mail trên iphone nhưng có vấn đề là các sub-folder mặc dù có email đến nhưng sẽ không có thông báo (vào kiểm tra thì có mail). Mình để cài đặt push mail rồi nhưng vẫn không được. Có cách nào không nhỉ hay outlock bị hạn chế tính năng đó?
@minhmaldinivn Mình chưa rõ tình trạng của bạn là bị như thế nào?
minh.pham
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân hi Luân, trong outlock mình có chia thành các sub-folder để tiện cho công việc, tuy nhiên khi có email tới thuộc các sub-folder đó thì outlock sẽ không có thông báo là có email mới, nghĩa là email tới trong mục inbox thì có nhưng các sub-folder thì không. Cám ơn Luân
ducanh205
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhmaldinivn Bạn kiểm tra xem trong cài đặt thông báo có chọn cho tất cả chưa hay chỉ mình thư ưu tiên?
minh.pham
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ducanh205 On tất cả các thông báo rồi bạn ơi, tìm hiểu trên các diễn đàn nước ngoài thì cũng nhiều người bị, có thể do outlock không có tính năng này. Mail mặc định của Apple thì quản lý file đính kèm kém
luka
TÍCH CỰC
3 năm
@minhmaldinivn Mấy năm rồi mà ms outlook chưa khắc phục cái thông báo của sub-folder này 😔
Mình cũng đã nghe nói nhiều cái hay về mail này nhưng gần đây dùng thấy quả không sai! Cám ơn mode @Duy Luân nhé!😁
Còn 1 điều nổi bật của outlook đó là khi bạn ấn vào địa chỉ mail bất kỳ, nó sẽ hiện ra các thông tin như số máy lẻ, số di động, công ty.... của người đó. Cái này mình thử trên spark, edison mail k có
phuc1_1989
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình dùng outlook tầm 1 năm và phải quay lại app mặc định của apple vì trong quá trình đính kèm file từ phần mềm khác để gửi mail bằng outlook thì mail không tự động đi, phải thêm một bước khởi động outlook mail mới chịu đi.
Phần đính kèm file của Outlook rất dở vì :
- mỗi lần chỉ đính kèm được 1 file , muốn gửi 10 file phải đính kèm 10 lần rất mất thời gian và tốn nhiều thao tát .
- trong phần đính kèm file thì không có tuỳ trọn sort file nên kiếm file mệt xỉu.
- đính kèm file hình thì ko có tuỳ chọn resize.

Đã sài qua Outlook , gmail , mymail , bluemail , yahoo mail ,HTC mail ... thì thấy thằng mail mạnh nhất lại là mail của Samsung , đầy đủ tính năng không thiếu thứ gì.
linhnd
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngoinhala Đang nói iOS cơ mà 😔
linhnd
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thằng outlook trên iOS và Android support HTML signature chưa các bác!
vhthanh18
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân : Cái MS Outlook này vẫn chưa cấu hình được cho POP3 phải không bạn?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019