[Chia sẻ] Vì sao mình chọn Outlook Mail làm app email chính trên iOS?

Duy Luân
14/1/2016 22:21Phản hồi: 359
359 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trên android em cũng root và tiễn dong gmail, hehe xài app của MS vì đơn giản, đẹp nhấtclà cái khoản vuốt để xóa mail, vuốt đánh dấu đã đọc. tiện phết
Icedrakin
ĐẠI BÀNG
8 năm
Điểm trừ lớn nhất là vướng vào vấn đề security nên exchange chỗ mình làm nhất quyết không cho outlook for iOS kết nối vào hệ thống mail nội bọ
suddenboy
TÍCH CỰC
8 năm
@Icedrakin
Mình dùng nine for exchange.
App này là tuyệt nhất qua những app mình từng thử.
mong chờ cái bảo mật bằng vân tay cho Outlook
ranmap1989
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tranvantrongdf1 Mặc định là tắt nhưng bác có thể bật lại trong settings nhé!
@ranmap1989 bài mình viết nam 2016 mà. Cảm ơn bác đã trả lời nhé
dukichlang
TÍCH CỰC
8 năm
mình dùng mail mặc định của ios 😃
iamtnl
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trước cũng dùng Outlook cho iPhone và iPad. Giờ thì đã đổi gió sang dùng Spark trên iPhone vì giao diện đơn giản, đẹp, phân loại mail rất hay với Smart Inbox. Đợi Spark hỗ trợ iPad nữa là cũng xóa Outlook trên iPad luôn 😁
phat.huynh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Gmail của google có Inbox chính chủ trên iOS mà.
tất nhiên là mình dùng outlook. Nó hỗ trợ hầu như tất cả các nền tảng lớn nhất hiện nay.
- Giao diện đẹp, thao tác nhanh
- Hỗ trợ nhiều mail, nhiều nhà cung cấp
- Tích hợp chặt chẽ với Calendar, Onedrive
nhuan1234
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không liên quan nhưng anh Duy Luân cho e hỏi: máy wp nếu format bộ nhớ thì có cách nào chạy lại rom ko
Xin hỏi. Mình muốn sài mail cty trên outlook trên iphone thì cài đặt thế nào? Mình thử nhiều lần mà chưa đc. Thanks
@traiphonui007 Bạn phải có thông sô từ admin mới được, ví dụ như xài POP hay IMAP, server là gì, port ra sao, bảo mật bằng cái gì...
@Duy Luân Outlook ko support mail exchange của công ty. Điền mọi thông số chuẩn đét vẫn không được. Cái Spark cũng ko được dù có list option mail exchange.
Nên, vẫn phải xài Mail mặc định của iOS khi set up mail exchange.
loipt2011
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Duy Luân mod cho hỏi mail công ty mình xài pop3 thì có cách nào cài vào outlook trên điện thoại không? trước mail công ty cũ dùng exchange log đc h sang công ty mới không có cách nào đăng nhập vô mà quen dùng outlook rồi bực không chịu đc
phuochalan
TÍCH CỰC
8 năm
outlook ngon và tuyệt vời.....Duy nhất củ chuối là không hỗ trợ POP3 nên đành ngậm ngùi chia tay quay về dùng app mặc định
K.M.Huy
ĐẠI BÀNG
8 năm
outlook thì xài mình trên windows 10 pc thấy nó tù tù thế nào, ko hiểu sao cập nhật mail bị chậm.
còn trên ios thì dùng app Inbox của gg khá ok vì dùng gmail là chính
Nói chung mỗi loại có mỗi lợi thế riêng. Tôi dùng Gmail trên iOS vì đơn giản khi có email đến với nhiều file pdf trong đó thì tôi chỉ phải kéo qua kéo lại có thể chuyển giữa các file pdf rồi, k phải ấn nút done rồi phaỉ mở file khác lên chậm lắm
Louisch129
TÍCH CỰC
8 năm
Spark ngon nhất
@Louisch129 Em đang xem cái spark, nó cũng hay đấy, nhưng có một vài thao tác chưa thuận tiện, nhất là vuốt side bar để chuyển các hòm thư.

À mà outlook nó có cái creat rule rất thuận tiện cho việc theo dõi email
Louisch129
TÍCH CỰC
8 năm
@navy.seal Mình thấy Spark mượt mà, cũng có lịch như Outlook đấy. Mà nó có nhiều thao tác vuốt tiện lợi. Hay nhất là khoản pin mail vào 1 khu vực riêng. Ngoài ra còn có thể Snooze mail báo lại trong vòng bao nhiêu phút tới...
vì Outlook quá ngon và App Mail của Apple thì quá cùi 😁
@NhaLauXeHoi không thấy cái j nữa, nó hiển nhiên vậy rồi còn thấy với không
@NhaLauXeHoi không thấy cái j nữa, nó hiển nhiên vậy rồi còn thấy với không
@NhaLauXeHoi nó hiển nhiên vậy rồi, thấy với trả ko thấy
hay ko biết đọc à?
@NhaLauXeHoi nó hiển nhiên vậy rồi, thấy với trả ko thấy
hay ko biết đọc à?
ninhmos
TÍCH CỰC
8 năm
Mình dùng tk VN nên ko down được, mình có tạo tk us, lúc đầu còn đăng nhập đưọc trên cả ipad lẫn iphone, giờ thì chỉ đăng nhập đưọc trên ipad, trên iphone đăng nhập toàn bị báo ko đăng nhập đưọc, thế mới đểu
@ninhmos Mình xài StoreVN tải bình thường, thử lại xem sao
ninhmos
TÍCH CỰC
8 năm
@Duy Luân Cảm ơn bạn, mình nhầm với cái mail gì mới của MC 😁,
bocua
CAO CẤP
8 năm
Cũng đang dùng trên iphone , ipad nhưng chỉ mail outlook thôi 😆) e đánh giá mail mặc định vẫn ngon nhất
Brisingr.PK
ĐẠI BÀNG
8 năm
Về vấn đề email này thì BB là vô đối, nhg những thứ khác thì... 😔
bocua
CAO CẤP
8 năm
@Brisingr.PK Ngày xửa ngày xưa thôi 😁
Brisingr.PK
ĐẠI BÀNG
8 năm
@NhaLauXeHoi Chưa thử với yahoo mail hay mail khác, nhg nó cho phép add bao nhiêu tk email tuỳ ý, và thằng nào push là nó nhận hết, thậm chí là ko cần BIS
bocua
CAO CẤP
8 năm
@Brisingr.PK Ngày xưa thôi bác 😆)
rnr
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đang sử dụng. Rất hài lòng so với cái email mặc định. Push mail nhiều lúc còn nhanh hơn trên con Blackberry của mình.
Giao diện đơn giản và dễ dùng. Nói chung tuyệt vời
mình hiện đang dùng mail cơ quan bằng app Outlook và gmail bằng Inbox by Gmail, cảm nhận app Outlook tiện dụng, nhanh chóng dễ dùng, icon dễ nắm bắt. Inbox by Gmail thì giao diện vui vẻ, màu sắc, rối hơi Outlook.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019