[Chia sẻ] Vì sao mình chọn Outlook Mail làm app email chính trên iOS?

Duy Luân
14/1/2016 22:21Phản hồi: 359
359 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao mình không setup được exchange account nhỉ? Nó toàn báo "unable to log in" 😔
nguyen2110
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sử dụng outlook lâu năm thấy outlook trên mac osx đẹp hơn windown. Điên thoại thì không thích sử dụng outloook.
khoaguitar
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác luân viết bài rất bổ ích và dễ thương 😁
Tiện về outlook có ai dùng Mac 10.11 dùng outlook để xử email ko vậy ???
Mình k biết config như thế nào với mail công ty để trên máy load được toàn bộ thư gửi đi ở mục Sents
Nghĩa là khi mình đăng nhập bằng web thì các thư gửi đi trên web k có nhận những mail gửi đi trên outlook
Và tương tự những mail gửi đi bằng outlook trên mac thì k thấy có khi sign in bằng webmail
( Máy tính ở văn phòng mình vẫn nhận được bình thường 😔 )
@dieptong À thêm nữa là nếu dùng mail mặc định trên iOS thì mình k bị tình trạng trên , nghĩa là gửi trên iphone thì trên máy vp vẫn thấy và webmail vẫn có.
Mod Duy Luân cho mình hỏi tại sao app Outlook của mình phần tổng hợp file đính kèm chỉ cho load trong một khoảng thời gian gần nhất, ko có chỗ load thêm, mình đã tìm rất kỹ rồi, cả ios lẫn android
no1cvn
TÍCH CỰC
8 năm
Có phải người nổi tiếng đâu mà chờ cái mail có mấy phút cũng kêu. Quá ảo rồi ông mod ạ
minhhq1980
TÍCH CỰC
8 năm
@no1cvn Ko biết Mod làm gì nhưng có những công việc như đấu thầu trong vòng 30 phút thì người ta tính từng giây luôn đó bác.
@no1cvn Bây zờ làm việc mail đóng vai trò rất quan trọng
Mình k phải người nổi tiếng zì cả nhưng việc push mail ngay lập tức rất quan trọng.
Mình làm việc với người nc ngoài, Nhiều khi hợp đồng cần sửa, confirm hay đơn giản là nhận mail sớm 3p thì reply sớm 3p, thể hiện đc mình quan tâm khách hàng, đối tác.
Cứ tồn tại cái suy nghĩ như bạn cả đời cũng k bao zờ tiến bộ hơn đc đâu.
no1cvn
TÍCH CỰC
8 năm
@hudushop Vâng, bạn quả thật phát triển hơn mình, mình toàn mail trong nước thôi. Chưa bao giờ nghĩ tới việc trao đổi mail trong 3p lại ảnh hưởng ghê gớm như mod nói. Có những mail nhận đơn hàng còn phải ngồi cả tuần tính toán, cân đối còn chưa ra gì. Chậm phát triển thật
magaten
TÍCH CỰC
8 năm
@no1cvn Thưa bạn,

Mail đối với Freelancer cực kì quan trọng, phải nhận được càng nhanh càng tốt. Khi một khách hàng gửi 1 Project về 1 Freelancer nào đó, người đó phải nhận ngay lập tức, nếu chờ quá lâu Project đó sẽ được gửi cho 1 Freelancer khác.
Đó là lý do nhiều công việc rất cần nhận Mail ngay lập tức.

Thân.
hongson890
TÍCH CỰC
8 năm
outlook mình cũng thích dùng, nhưng mà không phải mail công ty nào cũng dùng được. Mail công ty mình không tạo được.
Ai hướng dẫn mình cách add email dùng POP3 trên Outlook iOS không? Mình tìm mãi chỉ thấy add được email dùng IMAP chứ không có POP3
xversion1
TÍCH CỰC
8 năm
Theo như bác Luân giới thiệu thì có vẻ Outlook chính chủ thiếu tính năng hơn Outlook cho iOS, đang dung Outlook Windows 10 Mobile là không thấy mấy tính năng như được kể.
Gendut
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang xài cùng lúc Outlook, CloudMagic và Spark. Mỗi cái có hay riêng nên k nỡ xoá em nào. Cũng có cài Inbox nhưng chắc do IQ lùn nên kg hiểu cách nó hoạt động lắm!
Đã xài tốc độ push mail rất nhanh.
vuanhk10
TÍCH CỰC
8 năm
chuyển từ mail app mặc định sang Mailbox, giờ dùng Outlook đúng là tuyệt vời
livingpalm
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình cũng xài outlook trên ipad từ lúc app này mới có trên appstore, hoàn toàn hài lòng, thường xuyên có các bản update cải thiện tính năng. Một app tiêu biểu cho Ms thời đại Satya Nadella.
trungking
TÍCH CỰC
8 năm
mình thì xài inbox by gmail
Bình Peace
ĐẠI BÀNG
8 năm
Outlook nếu dùng trên wp thì cảm giác ko hoạt động tốt bằng iOS.
@Duy Luân : anh có cách nào để chữ của outlook to ra ko? Những mail viết không có xuống dòng là chữ bé không thể nhìn được. Mail mặc định thì nó chia đoạn xuống dòng thì dễ nhìn
ducchunghao
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có bác nào biết cách cài trực tiếp POP mail lên Outlook mà k fai link qua mail của outlook k? vì link thế 30p outlook mới syn với POP 1 lần. tks các bác.
fdkgenie
TÍCH CỰC
8 năm
Cài xong gỡ ra luôn, phát hiện ra là thằng này không kết nối qua proxy được, cứ phải 3G. Mạng cty mình phát wifi qua proxy mới đau >"<
Mình thấy Outlook mail chỉ tiện trên ipad, trên iphone dùng Spark sướng hơn. Cả 2 app này chả cần thiết nếu Google hỗ trợ push cho ios Mail (một hành động ko đẹp của GG). Ko có app nào có thể hiển thị tên người gởi & nhận mail bằng tên trong danh bạ ios Mail.
@c0mmand0 Cũng từng vất vả tìm kiếm app thay thế cho Mailbox và dùng thử Outlook vì lắm người khen nhưng nói thực không ấn tượng cho lắm. Cuối cùng dùng thử Spark và cảm thấy ok nhất cho những ai mới chuyển từ Mailbox sang nhờ cơ chế lọc và hiển thị riêng cho từng khu vực mail chưa đọc, mail đánh dấu sao 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019