Chia sẻ: với mình thì HTC U11 là chiếc điện thoại Android đáng mua nhất năm nay

Duy Luân
10/12/2017 23:8Phản hồi: 395
395 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

aaronhuynh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nói thật lúc đầu hơi phản cảm màu của con này. Sau khi đọc xong cũng thấy lạ lạ. Tuỳ cảm nhận mỗi người
Không phải đùa chứ thấy bác yêu HTC 11 đến 11+ đến nhàm.
Riêng về phần mặt lưng như đồ chơi, bóng bẩy bo cong như mạn thuyền.
Ra đường cũng chả mấy ai dùng HTC, toàn samsung, iphone, lẻ tẻ Sony, còn thành phần còn lại là các hãng tàu.
Cứ lên tinhte là thấy htc 😆))
@caotangdaiduong Bạn dùng máy có dùng ốp lưng không? Mua máy về dùng theo sở thích của mình hay mua để phải giống người khác?
@caotangdaiduong ngừi ta thích thì ngừi ta xài.. bạn o wan tam HTC thì có thể bỏ qua bài viết về HTC, ai kêu bạn đọc rồi comment thiếu hợp tác vậy
Với tớ thì V30 và N8. Nếu U11 thì phải plus.
HTC tồi thấy bà, xài mấy con giờ tới con U ultra sapphire vừa đi bảo hành vì chết main.

Phần mềm ngu si dại khờ:
- Danh bạ cực ngu trong quản lý tìm kiếm
- Quản lý cuộc gọi 2 sim cực kỳ chuối
- Khoá màn hình mà nó hiện ra luôn cái icon của launcher

Danh bạ có tên "Nguyễn Vân", gõ "ân" là tìm éo ra, trong khi đó Samsung tìm ra. HTC phải gõ "Vân" thì mới ra.
Chưa kể muốn tìm kiếm thì phải nhấn vào kính lúp nó mới hiện ô nhập liệu.

Gọi 2 sim thì không có chế độ chọn sim chính/phụ mặc định, chỉ có sim gọi và sim dữ liệu.
Chế độ gọi nhanh từ shortcut thì không có popup hổ chọn sim để gọi.

UX, UI ngu vãi đái
@killed Lý do cái htc nó mượt hơn ss cũng vì một phần vậy đó,ss nó có rất nhiều shortcut cho nhiều tác vụ khác nhau nên dẫn đến chậm,mà cũng đỡ hơn danh bạ thằng iphone, xài muốn khùng luôn

Hồi xưa fan htc chứ giờ kêu mua đt thì chỉ iphone hoặc ss thôi chứ mấy hãng còn lại chả có gì đặc sắc
@killed Thấy dạnh bạ dễ mà, tìm theo kieu T9 la ra
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@killed Xài đó giờ không biết chức năng T9 của trình gọi điện hả bạn? Nếu tìm 1 chữ ngẫu nhiên trong chuỗi như bạn thì mới chuối, kết quả trả về bị trùng nhiều hơn hẳn. Thuật toán nó chỉ tìm chữ sau dấu cách, dấu gạch nối, dấu chấm,...kết hợp số điện thoại, các trường info khác kèm theo, và kết hợp với lịch sử cuộc gọi để đưa ra kết quả gần nhất, hay gọi nhất. Trình gọi điện dual Sim thì vui lòng vào phần Giúp Đỡ trên máy của HTC mà xem cách xài. Thích chọn Sim nào chính phụ tắt bật đổi tên các kiểu. Hàng điện tử chết main hay hư gì thì cũng hên xui. Mà nhiều lúc xài sạc đểu, hay cắm sạc cổng USB máy tính nó rò điện hỏng điện thoại cũng nên
anhducftu
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Bác trí nhớ giỏi nhỉ. Giỏi vậy chắc khỏi lưu sdt lun nên càn j xài danh bạ
Theo mình thì moto z2 force mới đáng mua nhất : cấu hình mạnh giá rẻ dưới 400 đô la từ nhà mạng, thêm 1 động mods như camera, máy chiếu, máy in ... nếu thích có thể bù đắp cho những điểm yếu của bản thân đt, màn hình chống vỡ, pin tuy bé nhưng trâu đủ 1 ngày và có thể thêm turbo power nếu thích. Android gần như gốc, chỉ thêm vài software rất tiện dụng của Motorola. Tóm lại là lựa chọn tốt nhất với mình năm nay nên năm nay mình mua e nó thấy vì iPhone x roài
@sunny_summer Pin nó hơi cùi 😔 cam hơi thua so vs flagship. Nhưng với 400$ thù tuyệt. Trước mình tưởng tận 700
@toan tran 1992 Pin tuy bé mà không yếu đâu. Mình ít chơi game, pin xài từ 6 giờ sáng tới 7 giờ tối còn 50% pin. Không cẩn sạc nửa chừng. Tmobile bán rất rẻ, mua xong là unlock thẳng! Cam muốn ngon thì thêm cái mod vô, nhưng bản thân nó cũng không quá tệ, chụp trắng đen đẹp !
Biết luân yêu htc, mình cũng yêu htc
Nhưng tính đến giờ, con đáng mua nhất 2017 là oneplus 5t. Mình có cả ngàn lí do để chọn nó. Trừ cam ra thì với 499 đô nó là the king of android. Fight me !
@toan tran 1992 chắc do nghe đọc báo khen nên thích phải hem? đâu biết đó cũng là sản phẩm của công ty oppoo? nếu nó là logo oppo gắn vào bạn mua không.
@ragefighter Oppo, vivo, oneplus cùng một mẹ ai không biết. Nhưng sản phẩm oneplus khác hẳn sản phẩm oppo :v
tuanboxit
ĐẠI BÀNG
6 năm
Htc
Htc evo chính là cái đt mình dùng đầu tiên khi chuyển từ đt thường sang smartphone,thật nhiều cảm xúc.lướt web, chụp hình fb , gmap, email, game, vọc vạch cài rom này rom nọ
.
Ước gì ai có thừa cái htc nào bán rẻ xài lại
Hai Dang Le
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuanboxit Mình đang xài con đó đây. Và từ giờ chắc chỉ mua htc thôi quá. 😃😃
bài viết bảo không qc nhưng TT có cả 1 bộ sưu tập nói về con này chắc chỉ thua iphone . Mà ai nói nó dễ dùng chắc chỉ có TT này .
@traisaigon vì sao nó không dễ dùng?
@Duy Luân Mình thấy htc cực dễ dùng. Nhẹ nhàng như android gốc và lại bổ sung thêm nhiều tweak hay. Bạn kia chắc nói htc 5 năm trc haha Chuyển sang xiaomi như cực hình
@traisaigon Xài qua chưa mà kêu ko dễ, nhảm
@impressive2000 ngày ra mắt được cho mượn dùng 1 ngày và ko có gì đặc biệt để xuýt xoa . Có mấy bạn chia sẽ rồi đó danh bạ , dial , và sony có tv sony ss có tv ss , apple có apple tv khi muốn chiếu cái gì trong dt lên tv ko phải youtube dt xoay sở rất khó khăn
Tức là mi mix 2 ngoài camera ra thì cũng rất đáng mua à bạn 😁 Đang tính mua mà phân vân có nên mua s8+ hay lên hẳn iPhone X không =))
@nospecial T không biết Hiếu là ai cả nhé bạn :v
@nospecial vì pin nó to nhất khổ quá
xuandu1712
TÍCH CỰC
6 năm
tốt mà ko quản cáo thì ko ai biết...hãy xem Oppo làm.
duy luân cầm máy gì cũng thích 😆
@Your Life By My Side Có lời nguyền là Luân thích máy nào thì máy đó ế 😃)
@Duy Luân haha..nghĩ lại đúng thật
Phoenixhong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cấu hình thì tốt, giá cả thì giảm tí, còn thiết kế thất bại hoàn toàn!
roger
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chất nhưng muốn mod review con Mate 10 pro. Dc Cầm thử rất thik
@roger Sắp á, @sonlazio đang làm đó bạn hihi, nghe nói mấy chục củ
roger
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Màu xanh đẹp lắm mà tận 24 củ, cam chụp đẹp thôi rồi,pin trâu lắm
thaolq1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Always say never hTC because logo hTC. If HTC that ok.
GhostRiley
TÍCH CỰC
6 năm
@thaolq1 Tiếng anh thì í ẹ, sao ko xài tiếng việt?
tôi đồng ý, ai thích android thì chiến ngay em này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019