[Chia sẻ] Xiaomi Mi Mix 2s: sử dụng màn hình thông minh và rất hiệu quả, trải nghiệm thuộc hàng top

Duy Luân
11/4/2018 22:29Phản hồi: 456
456 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này đẹp 😁
nttkts
TÍCH CỰC
6 năm
Em đừng tiếc cho Google làm gì, phải để cho nó có thời gian, vì dù sao Google cũng là hãng rất lớn của Mỹ, nó ko thể ngay lập tức copy như xiaomi dc, 1 thời gian nữa khi các thao tác vuốt này thành chuẩn chung thì nó sẽ xuất hiện trên android gốc thôi, lúc đó cũng khó kiện cáo nhưng vụ kiện từ xưa về các thao tác vuốt chạm đó.
@flower_cutter Bb10 làm cái này không ngon, đơn giản là không thể xài được. Thua X nhiều lắm bạn
nttkts
TÍCH CỰC
6 năm
@flower_cutter Làm ra là phải chuẩn, dùng ngon mới là làm nhé, chứ vẽ ra cho cố dc cái mác đầu tiên rồi ko ai dùng vì dở thì ko nên kể vào bạn ạ
nttkts
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Chắc nó có rồi e, nhưng phải giải quyết ổn thoả các khâu bản quyền mới công bố dc, google nó của Mỹ chứ ko phải hàng Tàu, bỏ qua nó kiện cho sấp mặt. Google nó có truyền thống có cái gì mới thì đã công bố tùm lum từ khi mới nghiên cứu, còn copy thì nó cứ lẳng lặng làm mà, he
@junying1607 @Duy Luân thua là điều hiển nhiên, hậu sinh khả úy mà. Cái chính nó ở cái ý tưởng, có mấy khi ai làm sau mà làm giống 100% thằng trước đâu. Thực ra trước nữa cũng có webos. Vì @nttkts và một số người cứ thấy cái gì đó giống giống táo là copy này nọ nên mới cmt vậy.
metronome
TÍCH CỰC
6 năm
Quá ngon trong tầm giá.
Để hiển thị nhiều nội dung hơn cứ làm như xiaomi hay sharp cũ ấy, mình thấy cạnh dưới dày khi thực hiện vuốt từ duới thoải mái hơn mỏng hoặc có lẽ ngón cái mình ngắn, hihi, còn cạnh trên mỏng tối đa, thanh trạng thái mặc định luôn luôn ẩn, khi cần truy xuất thông báo có thẻ vuốt nhẹ cạnh duới rồi giữ như BB passport đã làm hoặc có thể vuốt cạnh trên xuống, thêm cái vụ mặc định ở màn hình home hay app ẩn luôn thanh trạng thái, muốn xem giờ, hay thông báo thì vuốt nhẹ và giữ luôn cạnh duới như BB passport ấy, còn muốn truy cập thông báo thì vuốt cạnh trên như mặc định android. Chứ cái vụ notch là k ham rồi, ý kiến cá nhân thôi chứ vụ trải nghiệm hiển thị full màn hình mình thấy Bb làm rất tốt (m chưa trải nghiệm Sailfish Os nen k bình luận).
Một Fan HTC @Duy Luân cho biết:"Từ bao giờ thấy thẫn thờ và cũng từ bao giờ ngẩn ngơ thấy thích Xiaomi" 😁
Vâng Xiaomi mi mix 2S đã làm tốt màn hình tràn viền và cách trải nghiệm cái màn hình đó ra sao :D
@Nhạc Phụ Đại Nhân Bố vợ cũng đi làm xít đơ cho khựa à?
Casper_HN
TÍCH CỰC
6 năm
MiMix, MiMix 2 lên Miui 9.5 đều như vậy, vuốt mượt chả kém gì MiMix 2s. Ông @Duy Luân nên thử đi
nlht
TÍCH CỰC
6 năm
Con này bền ko. Hay thuộc dạng dùng vài tháng rồi vứt
@nlht Bền cở Iphone , SS . Bảo đảm dùng tốt trên 2 năm .
Chất của nó bảo đảm hơn LG , Oppo , Vivo .
thuandelma
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngoinhala yên tâm xi note 3 của mình xài 3 năm rồi pin vẩn lì mặt ra đó ko giảm dung lượng nhiều mọi chức năng vẩn ko kém ngày đầu là mấy
viptai92
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thích xiaomi k có cái tai thỏ xấu như mấy cái đt nhái theo.
haian
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đánh giá rất cao mi mix, mặc dù máy tàu nhưng họ làm rất nghiêm túc, về mặt thẩm mỹ mình thấy nó đẹp hơn cả note và x
Mầy bài như này nên dùng video để dễ rõ hơn chứ đọc chán quá.
heogia
ĐẠI BÀNG
6 năm
h quan tâm là cái camera nó có thật sự tốt như nó quản cáo hay ko, đang xài U11 thấy cam rất ok rùi, thiết kế e Xiaomi cũng ổn, mua về quất thêm cái case chống nước nữa là ok
minhtri52
ĐẠI BÀNG
6 năm
thứ nhất mua đồ tàu là xách tiền qua đưa tụi nó đóng tàu chiếm mình... thứ 2 data bh là vàng nên hạn chế thông tin của mình trên internet là tốt nhất... thứ 3 k phải phần mềm là cái mình nhìn thấy k đâu. đt của tụi nó có thể ghi âm gửi hình các kiểu... bên Mỹ mấy cái này còn đang đc dùng... tàu đủ giàu r tụi bây k cần giúp đâu... xài đồ Việt bớt đi tụi nó mới có tiền làm cho đồ Việt khá lên... tụi bây cứ ham đồ rẻ r đi khắp nơi còn “bảo vệ” cái cái đt còn hơn cái tự trọng của tụi bây thì... cái loài của tụi bây nhiều lắm r... tự kéo mình ra đc thì tốt k thì cứ ôm mấy cái xàm xàm mà thẩm du đi 😆
@minhtri52 Thế giờ chẳng nhẽ xài Samsung thì mới thoát được tàu :| mà Samsung làm máy chán lắm, toàn mấy thứ gimmick thôi
minhtri52
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân tui cũng ĐH đang du học... bản chất nền kinh tế nó vậy r... khỏi chửi tui... xài đồ trong nước có lợi cho nc mình chứ k xa... cho dù SS thì cũng chỉ 20 30% sx ở VN thôi... chả phải cổ hủ đâu... trải nghiệm học tập đến 1 thời điểm nó sẽ k còn là copy nữa...@Duy Luân không bạn... something is always better than nothing. mình cũng qua rồi cái thời ôm cái đt hay laptop ) mình cũng k phải content creators nên k ham
minhtri52
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenvnam93 😆 không chỉ một mình bồ dùng đâu ai cũng dùng k làm đc thì nhập bộ tiền cứ in ra là xài à... tui ít học hay bồ thất học 😃) bồ làm nhiêu lâu mua đc cái đt... mỗi năm tiền bồ làm mất đi bao nhiêu biết k 😃) thôi tạm dừng nói nhiều bồ lại k hiểu nữa 😃)
minhtri52
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanhcuchp năm ngoái nc mình nhập 5 tỷ USD đt và phụ kiện về VN. 1 con chiến hạm chừng vài trăm triệu àk. Có ý thức cho nc đở nghèo đỡ bị ăn hiếp 😆
ĐẸP ĐÓ CHỨ !!! 😁
Symbian còn chơi với China đc chứ loại sì mát này ko chơi dù nó có ngon hay rẻ thế nào . Chấm hết .
Dương 1H
TÍCH CỰC
6 năm
Mih ko bao giờ sợ mất cái mà mih ko có. nên mih cứ xài hàng tàu 😁
Tàu có đẹp mấy, rẻ mấy đi nữa cũng chịu òi 😁 Cứ hàng Apple đại đế ta chơi cho sang chảnh. Đưa con phỏne Tàu lên tai nghe thấy nhục nhục...
@Khẩu trang xanh Với chú thì có gỡ khẩu trang ra cầm cái i po rn úp lên mặt cũng không hết nhục đâu.
duypham1995
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác có cách nào mang cái vụ vuốt lên là về home lên android khác không ạ?? Dùng s8+ mà thanh điều hướng nhìn ngứa mắt mà bỏ thì bất tiện
Con này đẹp, ko thích mặt sau camera lồi và quay dọc như iPhone X.
CoCaHaHa123
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nghĩ cũng buồn cười nhỉ. IpX copy BB10 thì ko ai kêu oan giùm cho BB, mà Xiaomi (tạm gọi là) copy ipX thì đâu ra khóc mướn nhiều vkl =)))

(đừng nói là gesture là do apple tự nghĩ ra nhé =)))
@CoCaHaHa123 Sự việc sờ sờ trước mắt các hãng đang cố làm giống iPhone , cả hình thức lẫn chiến lược kinh doanh, đến đứa trẻ nít nhìn qua cũng biết.
Muốn biết thằng nào bắt chước thằng nào thì quay về thời nguyên thuỷ, 2007 iPhone ra mắt màn hình tối ưu mặt trước chỉ có đúng 1 nút tròn , có thằng nào giống không ? Sau đó vài năm Nokia / Blackberry nhận thấy sắp chết , làm theo ( nokia n9 , bb thì từ bỏ phím truyền thông thay bằng full mặt trước , con storm gì đó) , cuối cùng vẫn chết sặc máu. iPhone từ đó đến nay vẫn 1 mình một ngựa. Các hãng rút kinh nghiệm, không học theo nhanh thì chết .
Sự thật nó là như vậy đó chú . Chứ tranh luận kiểu bới móc , phủ nhận sự thật thì chỉ có trẻ trâu thôi
@kcatter Vậy mình hỏi bạn cái gì tạo nên thương hiệu ? Và bạn có biết chỉ cần vài vụ dính phốt bóp hiệu năng như năm vừa rồi là Apple sẽ khốn đốn khi bị người dùng kiện không . Nếu anh không làm tốt và phát triển lên thì thương hiệu sẽ mài mòn dù có là Nokia hay Blackberry đi nữa . Apple vẫn còn làm tốt , sản phẩm vẫn đáng tin cậy , nên người ta vẫn mua . Thế thôi , chẳng có trào lưu gì cả
trinamks
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái từ 'tai thỏ' là do ông nào nhà mình phát minh ra vậy ta?! ^^ Thấy giống tai mèo hơn mà?!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019