Chiếc BlackBerry màn hình cong bàn phím trượt chạy Android sẽ có tên chính thức là BB Priv?

Duy Luân
24/9/2015 12:56Phản hồi: 126
Chiếc BlackBerry màn hình cong bàn phím trượt chạy Android sẽ có tên chính thức là BB Priv?
Evleaks vừa tiết lộ trên Twitter rằng chiếc điện thoại BlackBerry chạy Android với bàn phím trượt sẽ có tên thương mại là "Priv", còn chữ "Venice" mà chúng ta nghe từ trước đến nay chỉ là tên mã dùng nội bộ. Hấp dẫn hơn, anh còn đăng tải một tấm ảnh rõ ràng về thiết bị này để khẳng định lại những tin đồn như: màn hình cong hai mép (giống Galaxy S6 Edge), loa kích thước lớn ở cạnh dưới, có đủ Play Store và các dịch vụ Google. Ở các máy Android hiện nay việc sử dụng phím back, home, recent app ảo trên màn hình sẽ làm giảm diện tích hiển thị, nhất là khi bung bàn phím ảo ra để gõ. Còn với Priv, nó đã có bàn phím vật lý rồi nên điều khó chịu này có thể sẽ được giảm nhẹ đi một chút. Vẫn chưa biết khi nào thì Priv sẽ được công bố chính thức.

Bonus: Bên dưới có ảnh nền độ phân giải cao của Priv, mời anh em tải về xài cho vui

Ảnh nền của BlackBerry Priv

Nguồn: Twitter
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bitis06
TÍCH CỰC
9 năm
Venice> Priv!

FROM PP.S
Nhìn hấp dẫn quá, chúc BB mua may bán đắt
Đẹp nhể. Tớ hơi bị yêu thiết kế đợt này của BB. Tiếc là em Pastport vẫn chưa xuống dưới 7tr
@ ict
TÍCH CỰC
9 năm
@vohinhtrolai Bác cũng giống em đợi số phận nó giống như z10 😁 mới quyết
@vohinhtrolai chú khỏi mơ nó giảm xuống giá đó, BB chỉ bị 1 lần là khôn ra rồi. Giờ muốn nó xuống giá đó chắc cũng đc mà là 2 năm nữa.
@vohinhtrolai Khi nào em nó xuống 7 triệu thì bác hú em 1 câu để cùng đi sắm nhá!
@loveyuramcha Éo 😆
@vohinhtrolai Từ từ bình tĩnh đi bác. Kiểu như bác họ đóng cửa ah?!
Trượt lên, rồi trượt xuống nghe " tạch" cái rất chi là sướng. Nhưng đứt cáp là ác mộng. Nhớ ngày xưa xài sony ericsson đứt cáp 2 lần. Hãi tới giờ luôn...
@thanhbacnghen Đùa. Các bác cứ sợ đứt cáp này cáp nọ toàn của hãng khác. Dùng 9810 của BB chưa. E phá mãi nó chả đứt cho
@autotechno 9800 thì cáp trâu bò phải nói nhưng tiếc là giờ kiếm 9800 ko nhiều em được như thời xưa vì cáp giờ thấy hình như cáp lô hay sao á. Bạn dùng mà đứt 2 lần rồi 1 lần thay cáp thấy 150k mà đứt nữa hãi luôn
@autotechno Về độ bền mà Samsung đứng chung mâm với... Sony á!? Ực!
dearboypc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@autotechno Chưa bao giờ phải thay cáp cho 9810. Mặc dù đã sài em nó tả tơi.

Nóng lòng đợi sự kết hợp tuyệt vời của BB với android. :rolleyes:
thanhcoo4
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sêu phẩm.
xtmg1
CAO CẤP
9 năm
ghét đt nắp trượt,ghét bàn phím qwerty cứng,thích mỗi cái loa to và android 5.1 pure
mrd213
CAO CẤP
9 năm
Một thử nghiệm mạo hiểm củ BB như hồi ra z10, hy vọng enày ko chịu số phận như e kia, mình thì đổi máy bao lần vẫn giữ e 9780 làm sim chính vì ty BB 😃
nếu không trượt lên để lộ bàn phím thì nhìn anh cũng như chúng nó thôi
cuối cùng thì em cũng đã về đội ''anh rồi''
Đẹp và sáng tạo đó chứ.bb dạo này khá phết
cảm giác bấm chắc ko đk ngon như các con trước vì khi cầm trọng lượng sẽ đẩy lên phía trên,không đk cân bằng😁 mà con này chắc cũng chìm thôi.
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Máy em 480x800 cần gì độ phân giải cao, nhường các bác 2K với 4K :p
Điện thoại ngày nay độ tiện lợi đã gần đi tới giới hạn. Từ lâu chúng ta đã chọn điện thoại kiểu so cấu hình, mà ko để ý tới những cái khác. Kiểu dáng thiết kế, thậm chí chỉ là logo BlackBerry thôi cũng làm cho mình cảm thấy hứng thú với các sản phẩm của hãng.
Cũng dc. Đẹp đó chứ
có khi nào con này sẽ tạo cơn sốt :p:p:p
99v9.9999
TÍCH CỰC
9 năm
vẫn dùng 9780 đây, nhìn chiếc này vẫn xấu hơn đt e
không thích mấy cái wallpaper kiểu Material design lắm 😔
với phong cách cổ điển của BB thì mấy cái wallpaper cũ đẹp hơn
kienvunb
TÍCH CỰC
9 năm
Trước mình dùng các loại máy trượt với gấp vỏ sò chả cái nào thọ nổi 1 năm vì mình có thói quen xấu là cứ cầm điện thoại lên là trượt và mở ra, gấp vào, đến nản.
@kienvunb Bạn so sánh máy bb vs samsung á, kidding me, đùa bác dìm bb quá
longjack
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kienvunb Ngày trc mình có dùng con Nokia 6131, xài 3 năm mới thay cáp 1 lần vì đánh rơi máy đứt cáp.
phongtytt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Là ifan nhưng nhìn con này lại thấy thích 😁
@phongtytt Là BlackBerry fan nhưng nhìn nó chạy Android lại thấy chán đời. :D

P/s: có khi nào Priv là tên bản Android, Venice là bản BlackBerry 10??? :D :D
t2bo0o
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuandung204 Là BBfan + iFan + Sonyfan + đủ thứ fan: mình mừng là nó chạy android.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019