Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chiếc điện thoại "an toàn nhất thế giới" đã được root

cuhiep
26/6/2015 13:51Phản hồi: 1.655
1.655 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ly hoang duc
ĐẠI BÀNG
9 năm
ôi thần linh ơi. các bạn ghê quá.
vn_soft
CAO CẤP
9 năm
Ôi. Họ đã phá bomb
wtf9999
CAO CẤP
9 năm
Chúc mừng bfan có thể root máy xài rom cook cho ngon hơn .
nokishock
TÍCH CỰC
9 năm
Mai mr.Quảng đăng đàn :"Điện thoại trên sẽ không được bảo hành tại BKAVE" 😁
probalt
TÍCH CỰC
9 năm
Cám ơn bác cu hiệp @cuhiep đã cập nhật thông tin này lên tinhtế. Chứ nếu không Seeder BKAV lại tung tin là điện thoại Bphone an toàn hơn BlackBerry. Công nghệ bảo mật của BKAV đi trước BlackBerry 10 năm nữa :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
sanandreas12
ĐẠI BÀNG
9 năm
làm thì chưa đâu vào đâu,lỗi toè con mẹ loe ra còn bày đặt 😕 11tr tao bỏ thêm triệu nữa đc con iP6 99%
@sanandreas12 Thích câu này rồi đấy! Thầy Quảng nhà Mình nổ to quá đi!
keolayzi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chuotbach_bk Mà hình như NOTE 4 có 12tr ở Pico thôi! có đáng so với Bom Phone không nhỉ?
@keolayzi So cái gì mà so 😁:D:D
Samsung là hãng chuyên sản xuất đồ điện tử có thứ hạng trên thế giới, Bkav chuyên (Và như hình cũng chỉ 1) phần mềm an ninh mạng và cũng có chút thứ hạng :D:D:D
Samsung sản xuất ở Việt Nam với nhà máy hàng trăm nghìn công nhân, Bkav còn chưa biết sản xuất BPhone ở đâu và theo một số ảnh chụp thì khoảng 50 công nhân ngồi ghế văn phòng với dây chuyền thủy sản :D:D:D
Chỉ đúng như bạn nói : cùng 12tr thì mua máy nào và câu trả lời là : Hãy là người tiêu dùng thông thái qua 2 so sánh trên của mình :D:D:D
dungkma
ĐẠI BÀNG
9 năm
vỏ quýt dày có móng tay nhọn :v
@dungkma Có lẻ, vỏ quýt kg dày!
meo_mup
TÍCH CỰC
9 năm
BPhone chứ có phải BB đâu 😁 an toàn nhất thế giới (chắc vậy, nếu không ai muốn root nó)
tsonmodelch
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thế là xong, moi thứ điều trở nên dễ dàng
android vốn nõ đã thế rồi
lunglinhlinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@king_of_mar1311 Trước đây thì vậy nhé, còn hiện giờ nsx như ss hay lg sony nó ko leak có mà mở bootloader bằng niềm tin nha
Đừng tính dòng nexus vô, ngay từ đầu gg nó đã cung cấp công cụ mở bootloader (mất bh)
@lunglinhlinh Đầy cách root mà ko cần ub đó thôi,quan trọng là thời gian thôi bạn
lunglinhlinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chavalier Đồng ý ko cần ub vẫn có thể root android ngon lành. Android là source mở nên có rất nhiều exploit mà giới dev có thể tận dụng và google chẳng thể nào vá cho hết được nếu các dev ko công khai hay report nó về google. Thực ra ngay từ khi GG tung ra bản AOSP (chỉ cần bản preview thôi) là cộng đồng dev đã soi rất kỹ và giữ riêng cho họ những lỗ hổng có thể khai thác được sau này, Blackphone là ví dụ điển hình.

Nhưng ý mình nói là nếu ko ub thì hầu như rất khó để cài custom rec (nói thẳng là ko thể trừ phi bọn nsx nó leak ub), mà ko cài rec thì chịu ko có rom và custom kernel, chỉ vọc vạch root nghịch rom stock thôi.

Mình chỉ buồn cười là rất nhiều bạn đi so sánh độ bảo mật của Android (open source) với iOs, BB OS hay winphone (toàn closed source) , nói thật là nếu iOs mà open source ra (big "if") sure là cũng đầy lỗ hổng có thể khai thác, close như hiện nay mà còn bị jail nữa là open.

Hoàn toàn ko có ý bênh bạn Q nổ nhé, vì theo mình nghĩ một con điện thoại tự mệnh danh là "an toàn nhất thế giới" mà ko đóng bld, root chỉ cần sử dụng các exploit thông dụng có trên xda thì quả là kém cỏi.

Thân
@lunglinhlinh Ai là người so sánh với IP6 đầu tiên vậy bạn ???
và giờ nó đã thành siêu phẩm bị root sớm nhất TG 😁
@LuckyZu Bác làm em phì cười đến độ phải đăng nhập vào like cho bác :D
sophia8x
TÍCH CỰC
9 năm
có khi nào bị bắt như tân hiệp phát không? haha
HD767
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sophia8x cũng có thể lắm bác.
puppygoody
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sophia8x Dám lắm chứ!
baymap1957
ĐẠI BÀNG
9 năm
@puppygoody Sao bắt được bác, chừng nào gọi di động cho anh Quảng mới bắt chứ.
@sophia8x Xàm:eek:
Chẳng có gì là không thể 😃
namae gune
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dù là gì đi nữa thì android hay ios đều bị chiếm quyền hệ thống 😃. Bom phone không ngoại trừ
@namae gune đúng vậy
thqt1b
TÍCH CỰC
9 năm
Chiếc điện thoại an toàn nhất hành tinh. 😁 :D :D.
Vãi bác Quảng Bom 😆
c00lman1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thêm bằng chứng cho thấy tất cả những gì BKAV nói chỉ là đồn thổi, là do thím quảng quăng bom mà có.
@c00lman1 Chính máy chủ cua BKAV còn bị hacker đánh sập nữa là Bphone nghĩa địa gì. Bạn tin ông Quảng bạn bán lúa giống mất thôi 😁. Ổng nói 10 bạn tin khoảng 1, 2 trừ hao là vừa.
joung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vtb center - lúc trước có hacker nào đang bản backup server quăng lên mạng, AE đồng chí nào nhớ không
:D
@joung Đây bác, bảo mật nhất TG đấy

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Ôi Bác Cuhiep, Mod bự revỉew toàn tâp luôn đi.
moitinhdau
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dự là anh Quảng "Nổ" không thích điều này đâu! Thật không thể tin nổi BomPhone này lại là an toàn nhất thế giới. Thật tuyệt vời! image.jpg
lunglinhlinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Để các bác bên tekcafe táng đc custom rec vô chứng tỏ bản bphone hiện tại ko khóa bootloader. Điện thoại bảo mật nhất thế giới mà root trong vòng 2 phút, bld thì ko lock??? Bảo mật kiểu gì vậy trời
@bothangtay Thì kệ nó mày ngồi hóng chi rồi ngửi mùi sủa lên ăng ẳng như cờ hó tìm thấy cờ út làm gì thật hài
@bothangtay Nhầm hàng và đừng lái đi vấn đè khác. Tôi vô tình để ý thấy cậu ăn chửi một cách vô cớ với vài người nên bất bình lên tiếng về cái cách nói của cậu, hiểu chưa??? Nói thêm, kiểu cậu chắc cậu còn trẻ (con) nên tôi mơi nói mọi ngưòi ko chấp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019