Chiếc flycam đã rơi xuống sông nhưng vẫn cho ra video "Bravo Vietnam!" mừng tuyển U23 tại Sài Gòn

laiquangphuong
4/2/2018 9:46Phản hồi: 122
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

macpro87
TÍCH CỰC
6 năm
bán lại cho em cái xác về em yêu khoa học ^^
minhtri52
ĐẠI BÀNG
6 năm
bồ có DJI care hôg... đc đổi mới bù khoảng 100 hay sao đó
huy9988
CAO CẤP
6 năm
Bác coi lại phần nhạc, nghe loàng xoàng chán quá, uổng cả phần hình ảnh!
Clip hay
gửi bác những phút giây cuối cùng của ẻm trên sông SG.
hôm đó em đi quay timelapse để làm tư liệu.
hôm nay, thấy đăng trên này. xem lại video thì thấy ẻm.
thôi gửi bác !!
bác có thể thấy nó lạng trên góc phải trên của màn hình
@Anh Xì Thanh Chắc là em nó rồi. Cảm ơn bác nhé! 😃
simdanang
TÍCH CỰC
6 năm
Mình cũng có 1 kỉ niệm bùn với Go Pro Karma. Mình bay lần thứ 2, mình không biết sự khác biết giữa "tự động cất cánh" và thủ công nên mình đã thử cách thủ công trong lần bay thứ 2.
Con karma ko bay thẳng lên trời mà bay tiến về phía mình và chiếc xe, vì sợ đụng chiếc xe nên mình dơ tay đỡ con karma. Nó đã cắt 3 ngón tay của mình, may 4 mũi. Karma thì gãy cánh và trày một số chỗ. Sau đó mình có liên lạc với support của tụi nó đòi bòi thường vì tụi nó ko làm sensor cho con này, nhưng sau 2 tuần nói chuyện từ cấp thấp lên cấp cao thì tụi nó cũng từ chối bồi thường nên mình quyết định trả nó lại.
@simdanang Thành thật chia buồn cùng bác. Bị chém ở ngón tay bực lắm, không làm được công việc gì cả. Mình hôm chung kết ra đường thấy có bác đang cầm 1 em Mavic khác thì lại hỏi mượn tính quay chút, ai dè bác đó cũng mới chơi, chưa calibrate em nó, vừa ngóc lên là bay loạn cả, mình đưa tay chụp thì cũng bị chém 1 ngón út, 1 ngón mà đã khó tắm gội, gõ phím lắm rồi =(( Karma hay nhất là ở cái camera Go Pro thay đổi được, nhưng hiện vẫn ít người chơi nên chưa có đủ kiểm nghiệm. Tinhte cũng chưa có trên tay thì phải.
simdanang
TÍCH CỰC
6 năm
@laiquangphuong mình không biết các drone khác thế nào nhưng con karma bay cũng ổn so với nhu cầu bay chơi của mình. Chỉ có cái là nó không có cái sensor nào để nhận biết vật thể phía trước để tránh. Còn chất lượng hình ảnh của Gopro 6 thì ok nhất trong dòng actioncam rồi (theo ý mình).
bboybill
ĐẠI BÀNG
6 năm
Còn vài mét thì nếu là mình đã phóng ra chụp nó rồi từ từ bơi vào rồi...
Nhưng dù sao cũng cám ơn bạn, bài viết hay và rất cảm xúc.
@bboybill Hihi, lúc đó cũng tính phản ứng như vậy nhưng mà dằn lại tại vì chung quanh không bóng người, đen thui. Vớt em nó rồi không biết ai vớt mình 😁
bboybill
ĐẠI BÀNG
6 năm
@laiquangphuong Ủa rồi cuối cùng bạn có vớt được xác nó ko? Rơi ở khoản vị trí nào vậy? Chưa vớt thì để mình ra đó kéo chài.... Hj
jacubi
TÍCH CỰC
6 năm
thanks bác @laiquangphuong
Bạn quên rằng khi máy bay báo mức 2, tự hạ độ cao bất chấp, mình cũng có thể nâng độ cao bằng cánh đẩy hết độ cao ở tay cầm, tức là cần trái đẩy lên hết cỡ, thì máy bay vẫn được lệnh nâng độ cao.
@kshoanchau cái này là hông biết luôn chứ k phải quên bác ơi =(( chết vì thiếu hiểu biết hix
vubang
TÍCH CỰC
6 năm
Tụi nó lập trình qua hàng nghìn bài test nên cứ theo quy trình mà làm.
Con này quay bằng thẻ nhớ hay ổ cứng vậy bác chủ ? Nếu thẻ nhớ thì vẫn có hi vọng "phục hồi" được mà, không biết bác chủ có thử chưa ?
@kekk Thẻ nhớ. Nhưng mà ở dưới sông rồi sao mà lấy 😁
@laiquangphuong Ủa mình tưởng bác vớt cái flycam lên rồi chứ ? Chia buồn cùng bác !
hungthieuk
TÍCH CỰC
6 năm
Bài hát hay úa
tôi chỉ muốn nói: Cảm ơn rất nhiều
@luongcongtoai cảm ơn bạn 😃
phuongsweet
ĐẠI BÀNG
6 năm
thím chèn cái nhạc việt nam ơi thì hay. nhạc này xìu quá!
Lovetech36
TÍCH CỰC
6 năm
Quá đẹp.Thanks bro
thorton3100
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cách bay quá thiếu chuyên nghiệp.Người bay lâu năm chả ai bay cố cả
@thorton3100 vâng, nên em mới nói em là "nghiệp dư" như trong bài em viết nếu bác có đọc 😃
Tommy297
TÍCH CỰC
6 năm
30% nên quay về,pin pin dưới 30% cảm giác tuột rất nhanh ( không biết phải không pin mình mới sạc tầm 3,40 lần ) nên tốt nhất RTH, nếu nhắm không đủ thì kiếm chổ nào an toàn hạ cánh chạy lụm thôi,với lại ban đêm cảm biến chết hết,bác quay vậy là ok lắm rồi...tội nghiệp e Mavic !!!
@Tommy297 đúng rồi đó bác, 30% còn tuỳ cục pin mới pin cũ nữa. Pin bay chừng 30 circle là thấy khác rồi. Cám ơn bác nhé!
Naruto007
TÍCH CỰC
6 năm
Chia buồn với bác vì cái flycam, nhưng cũng phải chúc mừng bác vì cái video.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019